• Có thực sự xuất khẩu Nhím???

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 5/11/09

1. Tap_Tanh_Chan_Nuoi Nhà nông nghiệp dư

Xin chào tất cả mọi người trong diễn đàn, tôi thực sự là một người chưa từng chăn nuôi, nhưng đang có ý định nuôi một vài loài, trong đó có Nhím.Theo thông tin mà tôi tìm hiểu được trên mạng thì hiện nay giá con giống đang rất cao, không biết tương lai thì có tăng nữa không, và có thông tin thì có một số người ở nước ta đã và đang xuất khẩu sang thị trường nước ngoài(trong đó có Trung Quốc).Nhưng tôi có quen một người bạn, Cậu của người ấy ở Bình Định và chuyên buôn bán thú rừng các loại đã khẳng định chắc nịch với tôi rằng :Trung Quốc không hề ăn thịt Nhím, và giá thịt thì chỉ khoảng 150-180 nghìn (đã làm thịt và bán lại cho ông ấy).Tôi đang phân vân không biết có nên đầu tư vào con này hay không, ai có kinh nghiệm xin chia sẽ giúp. Chân thành cảm ơn mọi ý kiến.

Đang tải...
    2. Tap_Tanh_Chan_Nuoi

Tap_Tanh_Chan_Nuoi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Không biết con này giờ có còn hot nữac không ạ

3. Hot thì vẫn Hot nhưng giá hơi cao thì phải

4. kynongdan

kynongdan Lão nông

Thông tin "mật báo" thì không thông tin "trên mạng nuôi nhím" thì có. Mình tin là không. Với giá hiện nay thì nhím "bỏ" rừng về nhà "nuôi" hết.

5. dinhba

dinhba Guest

có làm mới biết được hay không

Chào bạn!
      Ngày xưa tôi cũng phân vân như bạn đó, rồi tui làm liều mua 2 cặp về nuôi thử, thấy nhím cũng phát triển tốt, ít bị bệnh. Giá mua cao quá không biết đến khi mình bán giống có còn cao như hiện nay không.

6. kynongdan

kynongdan Lão nông

Mình còn liều hơn bạn mình đã có hơn 30 cặp! Nuôi thì cũng vui, nhưng hao tiền giống quá!

7. nguyenhoiart

nguyenhoiart Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kỹ sư thủy sản
      mình mới nuôi 5 cặp

8. khucthuydu

khucthuydu Administrator

Dù học nông nghiệp nhưng hiện tại Em thì chẳng có nuôi trồng con gì ráo, chỉ đang kiếm con chống nạnh mà kiếm chưa ra. ^^!

9. trangtraiheoconlonton

trangtraiheoconlonton Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      có chí làm quan có gan làm giàu mà.Nhưng em không có gan nên trong trại em giờ không còn cặp nhím nào dù vẫn lấy nhím bán cho khách có nhu cầu!Không xuất khẩu dc thì bà con ta bán cho nhau cũng dc,Có khi mấy năm nữa ra chợ quê cũng mua dc thịt nhím!Hiiiiiii

10. Tap_Tanh_Chan_Nuoi

Tap_Tanh_Chan_Nuoi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Ẹc, theo em thì phải vừa có gan nhưng đồng thời cũng cần có một tí phúc nữa thì mới giàu được :lol:

11. maithao711

maithao711 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Sinh Vien
      Em thì có 5 cặp, nhưng chưa ji đã ra đi 1 em rồi, pun wa' ak