có thuốc rầy nào hiệu quả mà không hoặc ít mùi hôi

• Thread starter chtoantr
  • Ngày gửi
các bác có kinh nghiệm cho em hỏi có thuốc trừ sâu, rầy nào mà ít hoặc không có mùi hôi luôn thì càng tốt ạ. giới thiệu cho em với !

Nhom trừ sâu nào cũng đươc nhung không phải gốc lân hữu cơ là ok rồi bạn.
mình chỉ nhớ một tên là Actara thôi.Mấy thuốc thảo mốc hình như cung không có mùi hôi hay sao ấy.
Mà tại sao lại phải rùng thuốc trừ rầy không hôi?

dạ tại sử dụng cho vài chậu kiểng nhưng có ai lại thích mùi hôi của thuốc đâu ạ. hihi cám ơn bác.

các loại thuốc diệt sâu rầy , đã có thời ( thập niên 70) phải pha mùi khó chịu vào là 1 tiêu chuẩn bắt buộc, để người ta khó bị ngộ độc vì lầm lẫn khi xử dụng..
Và...mùi của của thuốc diệt sâu rầy..cũng có công dụng diệt sâu rầy..dù không bị dính thuốc ( tác dụng xông hơi)
Bây giờ có nhiều thuốc không mùi, thí dụ như REGENT là loại thuốc diệt các loại sâu bọ loại cắn phá và chích hút..
thuốc phun ngay bên cạnh bạn cũng không biết..con sâu to bằng ngón tay út ( sâu ăn lá Sứ thái) phun trúng lật ra chết ngay sau 1 phút..
thuốc được đóng gói dạng hạt, loại pha 1 bịch cho 8 lít nước, có loại pha 1 bịch cho 16 lít nước..
do không mùi nên rất thoải mái, cho người phun và những người chung quanh, và cũng rất dễ dàng đầu độc người khác, nhất là khi pha vào...rượu
chúc thành công

do không mùi nên rất thoải mái, cho người phun và những người chung quanh, và cũng rất dễ dàng đầu độc người khác, nhất là khi pha vào...rượu
chúc thành công

dạ cám ơn bác em sẻ sử dụng cẩn thận để không ảnh hưởng đến người khác. :eek:
mời bác ăn kem :5^: không có thuốc đâu. hihi

Bạn có thể dùng Actara hoặc Sutin 5EC khá công hiệu. Mà bạn trừ rầy trên cây gì thế? Cách tốt nhất để han chế rầy là bạn nên sử dụng thuốc đồng loạt trên diện tích rộng, hoặc có thể dùng những biện pháp kỹ thuật để chăm sóc cây trồng đẩy nhanh tốc độ sinh trưởng của cây, thay đổi thời vụ, ... làm sai lệch so với vòng đời bình thường của rầy cũng có thể giúp hạn chế.

dạ em sử dụng trên cây kiểng. có vài cây à chứ ko có nhiều. hihi

dùng sản phẩm dầu khoáng

sản phẩm dầu khoáng không những diệt rầy mà sản phẩm này còn diệt được rệp các loại, sâu ... nhưng không có mùi ít độc hại hãy bấm vào đây để vào trang web baovecaytrong.com sẽ biết những loại thuốc nào. muốn hiểu kỹ hơn về dầu khoáng bấm vào đây. nếu thấy hay thi cám ơn nhé.

Last edited by a moderator:

Back