có vốn 50tr có thể nuôi rắn hổ hèo hay ko

• Thread starter Toannongthon
  • Ngày gửi
1/hiện nay em tính nuôi rắn hổ hèo..với số tiền 50tr + có đất cây cói thoáng mát..nhưng mà chuồng trai thì lam sao va thế nào mới đủ điều kiện nuôi rắn)....2/ 50tr của em có thế xây chuồng trại và mua được bao nhiêu con rắn giống về nuôi..3/ em nên xay chuồng trai nuôi rắn trước ròi mua rắn sao hay là thế nào...4/ nếu nuôi như thế em có cần xin giấy phép cua cơ quan có thẩm quyền hay không..em nghe nói là phải xin giấy chăn nuôi ròi giấy xuất khi buôn bán nửa...mà em không biết chuyện đó có khó hay không...5/ khi em nuôi thành công và bán cho lái buôn thì có cần phải xin giấy phép để bán cho người mua hay không.....em xin cam on..may anh chị và máy bác + may chú...đả xem qua lời thắc mắc của em..và em mong rằng các bác các chú xem qua roi thi cho em câu trả lời hăn hoi nhé

50 triệu của bạn là tạm đủ với mô hình nuôi hộ gia đình nho nhỏ .
được khoảng 15 cặp giống . Nếu chi phí xây trại thấp thì có thể đươc hơn nữa .
Trước khi nuôi bạn phải đi tham qua một số trại rồi mới quyết định xây trại theo mô hình nào ?
Còn về phần giấy tờ thì bạn khỏi lo / mua giống ở các nơi đàng hoàng uy tín thì sẽ có đầy đủ và được hướng dẫn chi tiết .
còn mua ở những nơi không có uy tín mặc dù trang trại của người ta rất hoành tráng thì bạn cũng chẳng có cái gì / có khi còn phá sản nữa .
vì mua nhầm rắn hoang dã mới đánh bắt ở ngoài tự nhiên về rắn bỏ ăn chết hàng loạt / bệnh dịch liên miên .
Hôm nào rảnh mời bạn tới trại của tôi tham quan xem thử .
Trại của tôi tuy nhỏ nhưng cũng vẫn đáp ứng được đầy đủ mọi yêu cầu mà bạn đưa ra .
Trại của tôi ở khu vực tổng kho long bình Biên Hoà Đồng Nai .
Cứ tới vòng xoay Tam Hiệp Biên Hoà alo cho tôi ĐT 0946769469 .

Last edited:
Chào bạn minhhai, tôi cũng đang có dự định nuôi loại rắn này, vậy hôm nào tôi đến tham quan trại rắn của bạn và nhờ bạn tư vấn một số vấn đế liên quan để nuôi và chăm sóc rắn cho tôt nhe!

Mình cũng ở Đồng Nai, đang làm nhân viên vặt vãnh, cũng đang chán nản muốn vứt hết mọi thứ ở nhà làm nông dân cho rồi.
Mình cũng đang muốn thử nuôi loại rắn này, nhưng vừa rồi đọc báo mạng thấy rắn đang rớt giá vi thương lai Trung quốc ko mua rắn thành phẩm nữa nên cũng đang lưỡng lự ko biết có nên đâu tư ko, Với lại mình chẳng có chút kiến thức, kinh nghiệm nào về việc nuôi loài rắn này.

Mình cũng ở Đồng Nai, đang làm nhân viên vặt vãnh, cũng đang chán nản muốn vứt hết mọi thứ ở nhà làm nông dân cho rồi.
Mình cũng đang muốn thử nuôi loại rắn này, nhưng vừa rồi đọc báo mạng thấy rắn đang rớt giá vi thương lai Trung quốc ko mua rắn thành phẩm nữa nên cũng đang lưỡng lự ko biết có nên đâu tư ko, Với lại mình chẳng có chút kiến thức, kinh nghiệm nào về việc nuôi loài rắn này.
Năm nào mà TQ không ngưng mua vài tháng, thành thông lệ rồi!

Bước ngoặc gì vậy bạn

Giá rắn hiện nay khoảng 580>620 cũng có sống mà (đối với Miền Tây)

Back