Hỏi đáp Con ga nay la ga gi

• Thread starter trungcr
  • Ngày gửi

moi nguoi cho e hoi con ga nay la ga gi. Giong gi .

Theo nhu nguoi ban ga. Ho noi ga nay la ga ri. Thuan chung . Chan to nhu ngon tay ut. Nuoi 7 thang moi an dc . Con nang nhat la 1kg5 con giong bu that bu nuoi may nam moi to nhu trong hinh. Ma hoi gio e co thay con ga ri no the nao dau. Toan thay ga lai . Ga nay o ha tinh. Ky phong . Ky anh. Ha tinh.

Nhìn 2 con gà mái đi chú em
Gà kiến nhé chứ không phải lương phượng đâu . n
Thế anh có thấy cái chân nó trắng trắng ôm ốm còn cái mắt có khờ khờ vời cái mặt nó đờ đờ + cái mình nó đơ đơ . Kết luận nó là gà kiến 70 % máu .

cải nhau tranh luận nhau làm gì mấy bác, tóm lại nó là con gà thịt

Theo nhu nguoi ban ga. Ho noi ga nay la ga ri. Thuan chung . Chan to nhu ngon tay ut. Nuoi 7 thang moi an dc . Con nang nhat la 1kg5 con giong bu that bu nuoi may nam moi to nhu trong hinh. Ma hoi gio e co thay con ga ri no the nao dau. Toan thay ga lai . Ga nay o ha tinh. Ky phong . Ky anh. Ha tinh.
Đàn gà trên rất đẹp, đẹp mã và màu lông.
Đây là gà ri lai , nhưng lai nhiều đời ít nhất cũng 75% máu ri. Hay gọi là gà ri lai 7/8
Bạn để ý chân gà ri thuần thì cao thon và vững chãi hơn gà này xí, nhìn hình số 3 con gà trống to vậy mà lông còn nhạt màu vì non tuổi chân đứng ko đẹp mắt.
Hình số 2 gà bố mẹ thì lông đậm hơn sắc đỏ hơn nhìn rất đẹp. Thương lái rất ưa chuộng có thể giả gà ri thuần như thật.
Còn con mái thì đơn giản gà ri thuần chân nhỏ và tròn còn gà lai thì chân ko tròn, to hay cao ko quan trọng vì thả vườn gà lai chân vẫn nhỏ . màu da chân thì hiện nay đã có thuốc vàng da vàng chân rồi nên ko quan trọng.
Hson thấy đàn gà con có mấy con lông đen đen ko lai nhiều đời nên vậy.

ở quê mình (Đức Hòa - Long An) gọi là gà chạ thả vườn thịt ngon da vàng nhưng mình tra Google thì ko có

Cùng chung ý kiến với bạn ! Mình ở Trảng Bàng Tây Ninh nè , gà đó ở chỗ mình gọi là gà chạ , thịt dai - ngon - ngọt , gà nuôi thả vườn 5 tháng mới giết thịt dc , giá hiện tại 90k/kg gà trống , gà mái 100-110k/kg tùy con !!

Back