Thảo luận Con gà tre

• Thread starter trungcr
  • Ngày gửi
Cho hỏi con gà tre. Ở Khánh Hoà co ai nuôi nhiều ko. Mình đang đinh hương tới con gà tre. Thấy miền tây nhiều người nuôi rất thành công. Hiện tại minh ai có thể cập nhat giá gà tre thuần tu 1 tuần tuổi tới 5 tháng tuổi giup minh đc ko. Thấy con gà tre vừa an đc. Vừa đá được. Vừa chơi cảnh được. Anh e co gi góp ý cho con gà tre nhe.

Mình ở Đồng Nai, mình cũng đang nuôi gà tre. Gà trống đẹp thì dưỡng cho sung rồi úp hình lên mạng chào bán, giá chào bán thì tuỳ thích, thường thì mình chào khoản 600 - 700 K có người kết thì bán luôn, còn ai trả 400 - 500 thì kì kèo chơi chút đỉnh rùi bán luôn. Gà mái đẹp thì để lại làm giống, các con trống và mái không đạt (do màu lông, mào quá to, các vảy chân xấu ...) thì bán cho các quán nhậu. Các quán nhậu ở chổ mình có chế biến các món từ gà tre rất ăn khách như gà tre tiềm ớt hiểm, gà tre hấp bầu, gà tre nướng muối ớt ... Giá bán theo con từ 100 K đến 120 K đối với gà trưởng thành (trên 6 tháng tuổi). Nói chung nến bán được 100 - 120 K trên con thì đã có lãi rồi vì gà tre ăn rất ít.
Vây có ổn không ban mjnh muốn nuoi sl khoảng 1_200con thj sao bán het dc bạn,,và cho mjh hỏi gà tre nuoi khoảng bao lau thj bán dc,,nuoi 3thág thj gà nặng bao nhieu là ổn.(mjnh dag tính cho ng bik nuoi,chăm sóc sơ sơ thôi nhé)

Chà, không biết ở chổ bạn như thế nào chứ nơi mình ở thì có nhu cầu. Mình thì nuôi ít thôi, chỉ 60 - 70 con vì không có diện tích. Gà tre cũng nhiều giống lắm, giống mình nuôi là giống bình thường thôi, muốn bán được phải 5,5 - 6 tháng tuổi, lúc đó trọng luợng khoảng 7 - 8 lạng.

Chà, không biết ở chổ bạn như thế nào chứ nơi mình ở thì có nhu cầu. Mình thì nuôi ít thôi, chỉ 60 - 70 con vì không có diện tích. Gà tre cũng nhiều giống lắm, giống mình nuôi là giống bình thường thôi, muốn bán được phải 5,5 - 6 tháng tuổi, lúc đó trọng luợng khoảng 7 - 8 lạng.
Vây mà có ng nói với minh la nuôi ga tre trong vong 3thag la có thể bán đc,,,k pik có tin dc k...haizzz

Vây mà có ng nói với minh la nuôi ga tre trong vong 3thag la có thể bán đc,,,k pik có tin dc k...haizzz
Có đó bạn nhưng đó là các loại gà tre kiểng hoặc gà đá có tông, giòng. Nuôi các loại này thì đầu tư con giống ban đầu rất đắt đồng thời phải tham gia các hội đá gà mới chào bán được. Mà tham gia đá gà thì tiền bán gà không bù được tiền thua độ đâu bạn, do vậy mình chỉ nuôi loại bình thường thôi, không tông, giòng gì hết nhưng đôi khi trong bầy gà con cũng có con được ưa thích, gặp người khoái thì bán giá tốt hơn.

Bác thanhcong3338 chọn con đường ăn chắc mặc bền. Đúng vậy cái gì bình thường thì cứ diễn ra bình thường.

Back