Thảo luận Con gà tre

• Thread starter trungcr
  • Ngày gửi
Cho hỏi con gà tre. Ở Khánh Hoà co ai nuôi nhiều ko. Mình đang đinh hương tới con gà tre. Thấy miền tây nhiều người nuôi rất thành công. Hiện tại minh ai có thể cập nhat giá gà tre thuần tu 1 tuần tuổi tới 5 tháng tuổi giup minh đc ko. Thấy con gà tre vừa an đc. Vừa đá được. Vừa chơi cảnh được. Anh e co gi góp ý cho con gà tre nhe.

Cho hỏi con gà tre. Ở Khánh Hoà co ai nuôi nhiều ko. Mình đang đinh hương tới con gà tre. Thấy miền tây nhiều người nuôi rất thành công. Hiện tại minh ai có thể cập nhat giá gà tre thuần tu 1 tuần tuổi tới 5 tháng tuổi giup minh đc ko. Thấy con gà tre vừa an đc. Vừa đá được. Vừa chơi cảnh được. Anh e co gi góp ý cho con gà tre nhe.
Tân châu !

khánh hòa , Nha Trang nhiều AE chơi gà tre đá ko bạn? sắp đến đầu tháng 8 mình đi Nha Trang chơi 2 ngày...mình thì chuyên cản gà Mĩ đẻn, Ae thuờng gọi là Tre Mĩ.

O nha trang nhiêu anh em lam. Ban co the len nhatrangclup. Hoi giao luu la co

mình làm thành viên nhatrangclub cũng 5 năm nay rồi bạn, nhưng ít vào coment, ý mình là đá gà tre nhiều ko đó bạn, ko phải nuôi làm kiểng

gà tre thường thì trạng từ 8 lạng tới 1,2kg
khoảng 8 tới 12 tháng thì gà đá được
nuôi gà tre thì phải gà có bổn bang đàng hoàng,gà đá phải hay và lỳ thì bán được gía (tầm từ 500k _vài triệu đồng/con và bán rất chạy= lãi nhiều
còn nuôi gà dở thì bán thịt cũng tầm 100k/con cũng có lời

Cảm ơn bạn kinhkhA79 chắc bạn cũng o khánh hoà. Ko biết bạn ở khu vực nào vậy. Muon biết được gà đá hay hay dở thi phai cho so ga. Nếu gà đá thắng thi giá đó la đúng.

nếu b có điều kiện về đất đai cũng như kinh tế thì m khuyên b nên nuôi nhiều loại gà tre khác nhau để đáp ứng được nhiều khách hàng hơn

Không có con gà 3 trong 1 đâu bạn.
Gà tre kiểng khác, tre đá khác, tre thịt khác. Phải xác định cho rỏ hướng đi nếu không nuôi con tre đá đi bán thịt coi chừng lổ á

cảm ơn bạn nhiều nhé. Minh thấy ở nha trang . Thú choi ga tre kiểng cũng nhiều. Nếu nuôi ga tre thit . Mình hiện nay đã có mối sẵn rồi. Minh chi nuôi gà mái. Rồi ấp gà con rồi ban giống. Minh bao tiêu đầu ra, Xin hoi giũa gà thịt va gà cảnh. Mình nên phat triền loAi nao.

cảm ơn bạn nhiều nhé. Minh thấy ở nha trang . Thú choi ga tre kiểng cũng nhiều. Nếu nuôi ga tre thit . Mình hiện nay đã có mối sẵn rồi. Minh chi nuôi gà mái. Rồi ấp gà con rồi ban giống. Minh bao tiêu đầu ra, Xin hoi giũa gà thịt va gà cảnh. Mình nên phat triền loAi nao.

gà kiểng thì bán đơn vị tính bằng con. còn gà thịt đơn vị tính bằng kg. kiểng thì bán 1 lần 1 đến 2 con. còn thit thì bán lần 1 chuồng. quan trọng chỗ bạn ở người ta chơi kiểng nhiều hay ăn thịt nhiều mà 2 loại kiểng và thịt khác nhau hẳn nha. gà thịt thì con nào cũng bán đc còn gà kiềng thì chỉ có gà trống gà mái ít ai mua trừ khi 1>2 con về làm giống.

vậy có ai thấy con gà tre thịt đen chân 5 ngon. Và ai hiểu về lai tạo có thể chỉ giao giúp. Làm sao lai tạo giữa gà ác và gà tre . Thành 1 con gà tre thịt đen. Chân 5 ngón. Ai biết xin chỉ giáo.

qua don gian chi vi con ga ac co 5 ngon chan nen ra con ga tre co 5 ngon vay thoi. ban lay con ga trong tre can voi ga mai ac hoac nguoc lai thi cho ra con ga nhu ban muon thoi. vi đặc trưng con gà ác là thịt đen nên ra con gà tre lai ác thịt đen 5 ngón, k nhưng vậy mà cái mặt nó cũng đen...bạn để ý thử xem. lai tao theo kiểu vậy thi chỉ có ăn thì thôi giá trị k cao.

gà tre thì nên chơi loại này. gà tre mĩ thứ nhất giá trị cao, đá cũng đc kiểng cũng ok...tầm 1 con gà trưởng thành khoảng 8>10thang giá dao động từ 1tr5 đến vô giá ( càng đẹp càng đá hay thì bao nhiêu ngta cũng sẵn sàng bỏ tiền mua ).

Hồi đó cũng tìm hiểu, mình có thấy mấy người nuôi gà tre chuyên thịt. Mà người ta nuôi nhốt, sợ thịt không ngon. Mình cũng có 2 trống 8 mái đang đổ gà, mà tiếc không có đất thả gà

bác nuôi gà tre thịt với số lượng k lớn thì có gì đâu mà suy nghĩ nhiều, nuôi nhốt 1 chuồng tầm 1mx2mx1m. cất chồng lên làm 2 bộ thì nuôi thả mái vô tư...

Topic nay lâu roi, k pik chủ top còn nuoi gà tre k vay bn,, mjh đag định nuoi gà tre ma chưa bik tìm đầu ra chỗ nào..mong bn có thể giúp mjnh

Mình ở Đồng Nai, mình cũng đang nuôi gà tre. Gà trống đẹp thì dưỡng cho sung rồi úp hình lên mạng chào bán, giá chào bán thì tuỳ thích, thường thì mình chào khoản 600 - 700 K có người kết thì bán luôn, còn ai trả 400 - 500 thì kì kèo chơi chút đỉnh rùi bán luôn. Gà mái đẹp thì để lại làm giống, các con trống và mái không đạt (do màu lông, mào quá to, các vảy chân xấu ...) thì bán cho các quán nhậu. Các quán nhậu ở chổ mình có chế biến các món từ gà tre rất ăn khách như gà tre tiềm ớt hiểm, gà tre hấp bầu, gà tre nướng muối ớt ... Giá bán theo con từ 100 K đến 120 K đối với gà trưởng thành (trên 6 tháng tuổi). Nói chung nến bán được 100 - 120 K trên con thì đã có lãi rồi vì gà tre ăn rất ít.

Back