Con giống của miền nam ở đâu

• Thread starter datthuoc
  • Ngày gửi
Nói đến con giống gia cầm của miền nam thì chưa thấy cơ sở nào có thương hiệu và nổi tiếng cả . Gà thả vươn Bến Tre trước đây cũng là 1 thương hiệu nhưng không giữ được thương hiệu đó , nó bị cào bằng như nước nắm phú quốc. Ở B.Tre ai cũng ấp gà và bán ra cho người nuôi , quá trình gom trứng trong dân về thì lai tạo nhiều loại gà cho nên gà không đồng bộ , to nhỏ không đều nên kinh tế chăn nuôi không mang lai hiệu quả cao. Và con gà BT của phân viện miền nam thì cũng chưa có thương hiệu gì mấy, và 1 số lò ở địa phương phục vụ địa phương. ( ko nói tới gà của jafa, cp...)
Ở miền nam mình bây giờ nhập giống từ miền ngoài vào rất nhiều, như 1 số gà có thương hiệu là DAFACO, MINH DƯ BÌNH ĐỊNH , gà giống HẢI PHÒNG....
TẠI sao mình không tạo 1 thương hiệu gà giống có uy tính chất lượng cung cấp cho miền nam của địa phương mình. cung cấp tại cho thì lợi thế cạnh tranh rất cao.
Từ lẽ đó cho nên mình có dự án nuôi gà giống và tạo thương hiệu, dự án của mình được nhà nước tiếp sức và tổ chức có uy tính trong ngành tạo thương hiệu, chuyên gia đầu ngành có vấn chất lượng. nhưng có cái khó là mình thì không có vốn , được vài trăm triệu không thể làm được. nên mình kêu gọi ai có cùng sở thích và có kha năng tài chánh thì cùng hợp tác
địa điểm chăn nuôi là tp.hcm , cùng chí hướng thì hãy tìm đến nhau để phát huy sức mạnh.
dd : 0975307382. mình tên Đạt

Back