Con kỳ đà củaĐoàn Kim Sơn?

Nơi nào có bạn bè, nơi đó có của cải

Năm mới chúc Minh Hải Biên Hòa và anh em chăn nuôi một năm thành công và thịnh vượng phát tài nhé

Ngo Tuan Thanh / DG

mang tiếng làm giảng viên nhưng ko có đươc người học sinh hoặc nông dân tôn trọng thì đấm đầu vào xe ô tô chết đi còn hơn sống mà nhục nhã quá @W@

đây là chiêu nè :“Vốn là thầy giáo nên anh Sơn kinh doanh không chạy theo lợi nhuận như nhiều DN làm ăn chụp giựt khác. Ngoài việc bán giống, anh còn mở nhiều lớp tập huấn, hướng dẫn kỹ thuật nuôi và bao tiêu sản phẩm cho nông dân trong và ngoài địa phương đảm bảo lợi ích của cả người mua và người bán” (ông Nguyễn Sỹ Phước, Phó CT Hội Nông dân huyện Hóc Môn).

Đề nghị anh ĐKS giải thích..???

Cần câu trả lời

Giang Sơn dễ đổi, bản tính khó dời
Đời người được đo bằng tư tưởng và hành động chứ không phải bằng thời gian.Emerson

Nhắc lại ông này càng thêm tức, bài học vỡ lòng đóng học phí cho ổng quá cao.
Bán rắn thì toàn là rắn hoang dã, hoặc rắn đèo, còi không lớn nổi, rồi tung hô với người mới là rắn giống, về nuôi sau 3 tháng chết sạch.
Cũng may là chết, chứ nuôi hoài cái loại đó thì em đã không có ngày hôm này " thầy Sơn " ah.
Sống có lương tâm chút đi.

ko thấy thank đâu cả.
em thấy các bác nên quay lại nuôi con vật đơn giản như trâu, bò, chó, gà, lợn,...
ko phải mấy con vớ vẩn mà ta ko quen thuộc.
mình là nông dân mà mấy cái cách làm chắc ăn của các bác đâu hết rùi.
các bác nên tốt nhất là đặt chữ đức trong ngành làm ăn nên đầu đi.

--------

ta là người Việt Nam lên hưởng ứng người việt dùng hàng việt.
thế mới đẩy mạnh sự PT của các ngành trong nước.
thân chào các bác!

Last edited by a moderator:
ko thấy thank đâu cả.
em thấy các bác nên quay lại nuôi con vật đơn giản như trâu, bò, chó, gà, lợn,...
ko phải mấy con vớ vẩn mà ta ko quen thuộc.
mình là nông dân mà mấy cái cách làm chắc ăn của các bác đâu hết rùi.
các bác nên tốt nhất là đặt chữ đức trong ngành làm ăn nên đầu đi.

--------

ta là người Việt Nam lên hưởng ứng người việt dùng hàng việt.
thế mới đẩy mạnh sự PT của các ngành trong nước.
thân chào các bác!

Bạn này nói gì đâu ?
Những con động vật hoang dã này mới thực sự là gốc Việt đó nha !!!!!

Bác Hải nói chính xác. Nguồn gốc hoang dã được nông dân Việt thuần hóa dần dần qua nhiều thế hệ và nuôi được số lượng tương đối lớn, Không tạo gen năng suất hay có dùng thuốc kích thích gì cả! Được Kiểm lâm cấp phép nuôi làm Kinh tế!
Còn bác Sơn này bán Giống hoang hay sao ấy, em có mua và nuôi vài con tới lớn mà nó còn dữ kinh, không Thuần được luôn, rốt cuộc em trả em nó về tự nhiên luôn, hehe,

Ý kiến phản hồi

Rất vui là thày Sơn đã lên diễn đàn để thanh minh.
Tôi chỉ nói một câu rất đơn giản với thày Sơn là: thày cũng chỉ là mua đi bán lại thôi.
Thày mới bán kì đà cho người ta giá 350,000 vnd/kg giống. Sau 3 tháng thày kêu có chuyến xuất đi Trung Quốc, thay thu lại giá trên 200,000 vnd/kg (Chứ không phải 270,000 vnd/kg như thày nói. Tôi xin thề, nếu thày có trả tới giá đó tôi cũng nhanh chóng bán cho thày để gỡ vốn, chứ nuôi loại này không có giấy tờ, không biết kiểm lâm vào kiểm tra lúc nào, hồi hộp lắm).
Thử hỏi cách làm như vậy có được không. Nhân tiện đây tôi cũng nhắn với thày Sơn là nếu thày muốn đối chất những lời thày và tôi nói ai đứng, ai sai thì thày cứ gặp tôi. Bất cứ khi nào tôi cũng muốn gặp thày. Bởi vì cách làm ăn, kiểu người làm ăn như thày tôi đã gặp rất nhiều ngoài xã hội rồi.
Tonny
bác TOnny úp cái mặt "thầy sơn" lên cho a em xem được không ạ, để a e còn biết chứ

Back