Con này là chim gì vậy mấy anh

• Thread starter datthuoc
  • Ngày gửi
ông anh đi bẩy được con chim này và cho mình nuôi mà không biết là chim gì ?
có ai biết thì đặt tên giúp em.
và trên thị trường thì em này có giá bao nhiêu ?
xin cảm ơn mấy anh

xin cảm ơn mấy anh

chim săn ôời bạn có bán thì pm mình sdt mình là 01887848947

bạn ở đâu chim săn mồi thuộc họ cắt kg biết nuôi chết tội nó có bán thì pm mình

Chim náy là chim cắt, có gọi là bù cắt... Giống chim săn mồi và ăn thịt. Ăn động vật nhỏ, côn trùng, ếch nhái, bò sát... kể cả các loài chim khác

cho hỏi chim này bán bao nhiêu thì được ah.
sợ bán rẻ thì tiếc còn bán mắc thì khong ai mua
mong mấy anh rành thì báo giá giúp em với em cảm ơn nhiều

chim này nấu mỳ thôi bác ơi,nhìn nó dữ quá mà ,,nuôi nó chắc chằng dc nghe hót đâu.

ta62m 500k dấy bạn ạ chim này mình chơi săn mồi nên muốn mua bạn ở miền tây hay ở đâu ???:wacko::wacko:

--------

ne61u thấy dc cho xin cái địa chỉ chết thì uổn tội lắm

Last edited by a moderator:
con này thuộc dòng chim ăn thịt, mình đã từng nuôi vài em, bác có bán em này ko?
------------------------------------------------------------------------------------
0906828309

xin cảm ơn mấy anh

Con này là cắt lớn,1 loài rất được ưa chuộng trong falconry,tướng tá đẹp thế này thì giá khoãng 5 triệu nha bạn.

Nên để lại cho người có kinh nghiệm nuôi

Chào bạn.

Đây là 1 dòng chim được đánh giá là hot nhất trong dòng chim săn mồi ở Việt Nam.

Theo như hình ảnh của bạn chụp thì nó được gọi là cắt lớn. Khả năng con chim của bạn giống cái là rất cao.

Chim này không sinh sản phân bố tại Việt Nam mà chỉ trú rét và di cư qua. Nhìn hình của bạn thì thấy đây là chim đã trưởng thành.

Vì thế để thuần dưỡng và nuôi nấng rất là vất vả, phải có kinh nghiệm, sự đam mê, am hiểu thì thuần chim mới không bị chết.

Bản thân mình cũng đã được nhờ nuôi dưỡng 1 con nhưng không may em nó đã ra đi. Bạn nên cho chim ăn thịt gà 1 ngày khoảng 10 ngàn thịt gà

cắt ra thành miếng bằng ngón tay, hoặc 1 con chim sẻ, hoặc 1 con chim cút để chim có thể lấy lại sức đề kháng, bước đầu nên để chim ở chỗ xa người để chim

không hoảng loạn bạn nhé. Nếu bạn muốn giữ lại để nuôi thì hãy google tìm các bạn đã chơi dòng này cách mua dây buộc chân, cách chăm sóc và huấn luyện.

Chúc bạn có 1 ý nghĩ sáng suốt.

Chim Bồ cắt nầy ở Đồng tháp theo rừng tràm đẻ đầy, nó làm tổ trên đọt tràm một Đống rơm rất đơn giản, thức ăn chính của chúng là chuột, gà on, vịt con, mấy năm trước nó xuống sau nhà bắt gà con ăn bị gà mái mẹ bay theo đá nó tế tua luôn... Con chim nào bay ra trống là nó lượm như chơi.....

Chim này mấy đại gia thích nuôi lắm đó, bên Trung Đông nuôi làm thú cưng của giới nhà giàu.

Back