• Dismiss Notice

Con này là con gì ?

Thảo luận trong 'MuaBán Đá cảnh - cây khô Mỹ thuật' , 8/6/09

1. tomrong Guest

Em mới bắt đc con vật này , nhưng chưa biết nó là con gì ?giá trị kinh tế ra sao .
      Rất mong đc sự giúp đỡ của các bác . XIn trân thành cảm ơn

Đang tải...
    2. Thien Thu

Thien Thu <HTML> <BODY> <p align ="left"><font face="Courier

Last edited: 8/6/09
    3. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

bạn bắt nó ở đâu , nếu ở theo bờ sông ,kênh ,rạch,bụi rậm ,đồng bằng......thì nó là con kỳ đà nước,loại kỳ đà này có con nặng đến 10kg.còn ở các đồi cát ,gần bờ biển ,....là con dông cát loại này năng 1 đến 200g /con .Nhưng nhin thấy ở trên đuôi của nó có sộc ngan thì con này là con kỳ đà nước rồi bạn ơi , loại này trong đông y người ta có xài làm thuốc đó, còn thịt của nó ăn rất ngon ,mật là loại thuốc quí ,da làm đồ mỷ nghệ......, loài kỳ đà rất dể thuần dưởng , mình có nuôi nhiều lắm ,nhưng toàn lá kỳ đà cây , hiện giờ mình đang bán con giống đây ,bạn nuôi đi mau lớn lắm

4. yeubelam

yeubelam Nhà nông nghiệp dư

Bạn Xuân Vũ ơi ! bạn nói là có bán KÌ Đà Giống hả ? vậy bạn bán giá cả thế nào ? con giống đã bao nhiêu ngày tuổi hay cân nặng ra sao ? có thể cho mình xem hình được không ? mà nếu mình mua giống thì có được hỗ trợ kĩ thuật không vậy ? trả lời cho mình nhé ! Thanks

5. Xuan Vu

6. Xuan Vu

7. Xuan Vu

kỳ đà mình đang nuôi đây [​IMG];

8. Xuan Vu

mình bán con giống và hổ trợ cách thức nuôi dưởng + với kinh nghiệm chăn nuôi của mình ,thật lòng mà nói mình không phải là nhà chăn nuôi , nên mình không nói là kỷ thuật được ,mình biết con kỳ đà chẳng qua mình đã bị nó vật lộn với mình 10 năm nay ,nên biết chúc it về nó thôi ,nếu bạn muốn nuôi thì gọi 0907938476 mình sẽ nói hết những gì mình biết vì con vật này ,thân ái chào bạn

9. anhba

anhba Nhà nông nghiệp dư

ban xuôn vu à ngoài kỳ đà và răn ra bạn con nuôi con gì nũa nêu bạn nuôi coc thi nuôi thêm coc la đúng đo ban chiu kho thi o phảin mua giống nũaban nuôi coc la đung đây

10. Xuan Vu

mình cũng cố gắng nuôi cóc đễ làm thức ăn cho vật nuôi của mình đó ,bạn hiểu ý mình rồi, cám ơn bạn nhiều

11. Xuan Vu

mình còn nuôi nhiều con nửa nếu có dịp mình tâm sự với bạn ,thân ái chào ANHBA HẸN NGÀY GẶP LẠI