Cu Gáy bổ 6 bổ 7 (hậu 3 lỡ) nhà BigBird

• Thread starter BigBird
  • Ngày gửi
Em mới tuyển con Gáy bổ 6, bổ 7 (hậu 3 lỡ) này với mục đích thỏa mãn sở thích dòng gáy bổ nhiều để ở nhà nghe. Mang ra HN đc gần 3 tháng, bị thay đổi khí hậu nó lại trút lông lần nữa, giờ còn ít lông đuôi nữa là xong. Rồi nó cũng sẽ phải được cho vực lại về vị trí Mồi như trước kia để thỉnh thoảng có cầm sang nhà anh em khác chơi còn chịu gáy và thỉnh thoảng mang đi đánh Văn nghệ giống con Đỏ =)) Mời mọi người xem và cho em nó vài quẻ nhé.

Chim thay lông chưa xong nên bị xuống lửa thành ra màu chân chưa được chuẩn. Lúc mới nhận nó về thấy màu chân Tím bầm còn đậm hơn nhiều so với ảnh dưới chụp từ thời ơ kìa khi còn ở với chủ cũ.

Em mượn clip của chủ cũ để mọi người nghe tạm thôi chứ đợi em ngồi canh me rình quay clip chắc là mút chỉ =)) Con này gáy gọi đa phần là Bổ 6 thỉnh thoảng xuống Bổ 5 và lúc căng lên Bổ 7. Giọng gáy gọi nghe ko hay lắm nhưng giọng Thúc, Gù nghe âm khá tốt, bài bản nhiều Lèo gù ra khá mau, gù chồng đấu mấy tiếng đầu.

[video=youtube;PGAP8xpUtJA]http://www.youtube.com/watch?v=PGAP8xpUtJA&feature=youtu.be[/video]

Last edited by a moderator:

Back