Cử nhân kinh tế nông nghiệp cần tìm việc làm nông nghiệp ở Bà Rịa- Vũng Tàu

Vo Diem

Lữ khách
Em tên Diễm, sinh năm 1994, hiện là cử nhân chuyên ngành kinh tế nông nghiệp, em rất yêu thích nông nghiệp nhưng khổ nổi em chọn cái ngành nửa kinh tế nửa nông nghiệp , nên ứng tuyển kĩ sư nông nghiệp cũng không được mà kinh tế thì cũng không xong. Hiện tại em có làm nhân viên chứng từ cho công ty Nhật ở TPHCM. Ngày ngồi văn phòng 8 tiếng, nắng không tới mặt, mưa không tới đầu, bạn bè em ai cũng bảo sướng và ước được như em nhưng thực sự em không yêu thích công việc hiện tại và cảm thấy không có động lực làm việc. Em chỉ thích làm nông nghiệp, ở nhà em cũng có trồng trọt đủ thứ từ dưa hấu tý hon đến măng tây, làm có bao nhiêu tiền em đều đầu tư mua hạt giống về trồng thí điểm, ấp ủ sau này có vốn sẽ mở trang trại, nhưng do 2 tuần mới về quê một lần nên không ai chăm sóc cả. chỉ nhờ ba mẹ tưới tiêu giùm. Vì vậy em muốn tìm một công việc nông nghiệp ở Bà Rịa Vũng Tàu cho gần nhà vừa thỏa đam mê vừa chăm sóc được cây cối ở nhà, nộp đơn nhiều công ty mà họ toàn yêu cầu nam với kinh nghiệm không à, rầu thúi ruột các anh chị ạ. Anh chị nào có tuyển việc làm liên quan đến nông nghiệp thì cho em thử sức với. Em hứa sẽ cố gắng học hỏi và làm việc với thái độ nghiêm túc nhất ạ. Em xin cám ơn.

quoc87

Lữ khách
Đi làm ít năm kiếm vốn đi e gái, ước mơ thì còn đấy, đất đai thì có sẵn chừng đó e tha hồ mà vùng vẫy

Vo Diem

Lữ khách
Đi làm ít năm kiếm vốn đi e gái, ước mơ thì còn đấy, đất đai thì có sẵn chừng đó e tha hồ mà vùng vẫy
Biết là vậy à anh, nhưng mà làm việc mình không thích thì cảm thấy cuộc sống nó vô nghĩa lắm, lãng phí mấy năm tuổi trẻ nữa, hiu hiu. giờ chắc mỗi ngày em mua 1 tờ vé số, nuôi hy vọng mở trang trại, như vậy làm việc nó mới có động lực cả ngày T.T

tu ki

Nhà nông nghiệp dư
Biết là vậy à anh, nhưng mà làm việc mình không thích thì cảm thấy cuộc sống nó vô nghĩa lắm, lãng phí mấy năm tuổi trẻ nữa, hiu hiu. giờ chắc mỗi ngày em mua 1 tờ vé số, nuôi hy vọng mở trang trại, như vậy làm việc nó mới có động lực cả ngày T.T
một trong những vấn đề rất khó giải quyết khi bạn muốn tìm việc trong ngành nông, đó là "tại sao lại là nữ":Bash: và ba mẹ của bạn nghe bạn muốn về làm nông sẽ nói "lấy chồng đi rồi muốn làm gì thì làm":D
[DOUBLEPOST=1467877381][/DOUBLEPOST]thực ra ngành của bạn giờ đang hot đấy. nhiều người muốn mở trang trại, kinh doanh thực phẩm sạch rất cần nhân viên biết lập dự án nông nghiệp. vấn đề là...tìm người ấy ở đâu?

Vo Diem

Lữ khách
một trong những vấn đề rất khó giải quyết khi bạn muốn tìm việc trong ngành nông, đó là "tại sao lại là nữ":Bash: và ba mẹ của bạn nghe bạn muốn về làm nông sẽ nói "lấy chồng đi rồi muốn làm gì thì làm":D
[DOUBLEPOST=1467877381][/DOUBLEPOST]thực ra ngành của bạn giờ đang hot đấy. nhiều người muốn mở trang trại, kinh doanh thực phẩm sạch rất cần nhân viên biết lập dự án nông nghiệp. vấn đề là...tìm người ấy ở đâu?
ba mẹ em thì cũng muốn em làm ở công ty nhật đó luôn cho ổn định, có tương lai, vì em đang được cất nhắc tháng 10 về làm trợ lí về mảng hợp đồng với báo giá, chứ về làm nông cực khổ nắng gió, thân con gái con nứa nữa. Mà em thì thích nông nghiệp quá, với lại còn trẻ mà đòi ổn định chi. Tung tăng vài năm rồi ổn định cũng không muộn. Ngành em giờ đang hot mà em kiếm lòi mắt mà không ai tuyển mới đau lòng, cái lớn nhất là em không có kinh nghiệm. hic,không cho làm thì sao có kinh nghiệm được chứ. Khổ trăm bề anh à.

tu ki

Nhà nông nghiệp dư
ba mẹ em thì cũng muốn em làm ở công ty nhật đó luôn cho ổn định, có tương lai, vì em đang được cất nhắc tháng 10 về làm trợ lí về mảng hợp đồng với báo giá, chứ về làm nông cực khổ nắng gió, thân con gái con nứa nữa. Mà em thì thích nông nghiệp quá, với lại còn trẻ mà đòi ổn định chi. Tung tăng vài năm rồi ổn định cũng không muộn. Ngành em giờ đang hot mà em kiếm lòi mắt mà không ai tuyển mới đau lòng, cái lớn nhất là em không có kinh nghiệm. hic,không cho làm thì sao có kinh nghiệm được chứ. Khổ trăm bề anh à.
cái lớn nhất là nữ thì khó mà đi công tác vùng khỉ ho cò gáy và làm những việc có thể vụn vặt nhưng nặng nhọc. và nếu bạn muốn trực tiếp trồng trọt chăn nuôi thì ba mẹ bạn sẽ nói...lấy chồng đi:D và lý do là ở câu 1.

cuong.hv

Thành viên mới
Làm nông không đơn giản đâu em gái,công sức bỏ ra nhiều nhưng lợi nhuận chẳng có bao nhiêu,anh cũng giống như em,ngồi văn phòng rãnh rỗi nên sinh nông nỗi,bước vào làm thì thấy mà chán,mất hết tự do,đầu tư bạc tỷ giờ muốn buôn cũng ko dc hixx.
Nếu em yêu thích nông nghiệp thì nên buôn bán cái gì đó về nông nghiệp rồi tiếp cận dần,chứ tập trung vào nó là chết chắc,cũng may a vẫn còn bám cong ty nên đỡ khổ.
em ở đất đỏ thì gần chỗ anh rồi.

Vo Diem

Lữ khách
Làm nông không đơn giản đâu em gái,công sức bỏ ra nhiều nhưng lợi nhuận chẳng có bao nhiêu,anh cũng giống như em,ngồi văn phòng rãnh rỗi nên sinh nông nỗi,bước vào làm thì thấy mà chán,mất hết tự do,đầu tư bạc tỷ giờ muốn buôn cũng ko dc hixx.
Nếu em yêu thích nông nghiệp thì nên buôn bán cái gì đó về nông nghiệp rồi tiếp cận dần,chứ tập trung vào nó là chết chắc,cũng may a vẫn còn bám cong ty nên đỡ khổ.
em ở đất đỏ thì gần chỗ anh rồi.
Em đi làm thuê trước mà anh, chứ giờ có vốn đâu mà em đầu tư, chỉ trồng thí điểm nhỏ ở nhà à thỏa đam mê thôi. Đợi khi đi làm được vài năm, học hỏi được nhiều kinh nghiệm rồi mới tính đến việc mở trang trại. Em biết là làm nông rất cực, vì từ nhỏ cũng phụ ba mẹ chuyện đồng án nên em sợ lắm. Nhưng giờ lại thích, với lại công nghệ giờ cũng hiện đại, con người cũng ít vất vả hơn xưa. Buôn bán thì em cũng không biết buôn bán gì nữa, huhu