cung cấp gà đông tảo con,trưởng thành,bố mẹ thuần chuẩn 100%.lh 016543.18.246

• Thread starter phancop
  • Ngày gửi
uppppppppppppppppppppp

--------

uppppppppppppppppp

Last edited by a moderator:
BỆNH BẠI LIỆT Ở GÀ ĐÔNG TẢO
Bà con ACE ơi dùm ơn giúp mình với, tình hình là mình có nuôi 12 chú gà đông tảo khoảng 3 tháng tuổi. Vaccin đầy đủ và cho ăn bằng thức ăn hỗn hợp. Nhưng gần đây không hiểu sao gà lại bị liệt hai chân và nằm một chỗ hết 3 con (1 trống + 2 mái) gà bệnh vẫn ăn bình thường nhưng ăn hơi ít, Mình nuôi cũng khá kỷ nên vấn đề vệ sinh luôn được bảo đảm. Theo dõi phân gà thì thấy có màu trắng xanh và phân rất hôi nhưng không bị chảy. ACE có kinh nghiệm nuôi loại gà này xin chia sẽ với mình một ít, mình vô cùng cảm ơn. Tạm thời mình chưa dám điều trị bằng loại thuốc nào cả mà chỉ tiêm cho các chú đông tảo bằng kháng thể gà mà thôi và đang theo dõi tiếp. Thêm một vấn đề nữa mà mình muốn hỏi ACE là theo mình biết gà DT trống chỉ có 2 mã long là đen hoặc màu mận chín, nhưng mình lại có 2 con gà trống màu trắng, lúc đầu mình chỉ tưởng nó là gà mái, nhưng khi nó biết gái thì mới té ngửa ra nó là gà trống. ACE giúp dùm nếu gà trống Đ T màu trắng thì có phải nó đã bị lai rồi phải không, à mà hai chú gà trống của mình tuy mới 3 tháng tuổi nhưng chân cũng lớn lắm. Một lần nữa xin cám ơn ACE giúp đỡ

Bài viết có nội dung tương tự

Back