$$$ Cung cấp heo rừng thuần giống

• Thread starter vuonnhietdoi
  • Ngày gửi
<TABLE cellSpacing=3 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=in_newstitle vAlign=top align=left>Báo SGGP
http://www.sggp.org.vn/nongnghiepkt/2008/10/168778/
Nuôi nhím và heo rừng đạt lợi nhuận cao
</TD></TR><TR><TD class=in_timepost vAlign=top align=left bgColor=#ffffff height=16>Thứ bảy, 18/10/2008, 02:53 (GMT+7)</TD></TR><TR><TD class=tintop_text vAlign=top align=left>(SGGP).- Ngày 17-10, tại tỉnh Tiền Giang, Trung tâm Khuyến nông - khuyến ngư quốc gia Viện Chăn nuôi (Bộ NN-PTNT) tổ chức Diễn đàn khuyến nông @ công nghệ với chuyên đề “Phát triển vật nuôi bản địa, tiềm năng và lợi thế”.
Hiện nay, nhím hậu bì có giá 1-2 triệu đồng/kg; 1 cặp nhím đực, cái đến tuổi phối giống có giá 6-12 triệu đồng. Chi phí nuôi nhím chỉ mất 15.000 - 30.000 đồng/tháng. Nếu không tính giá con giống thì chỉ cần bán trên 40.000 đồng/kg nhím là đã có lãi. Ngoài ra, nuôi heo rừng cũng mang lại lợi nhuận cao, khi giá khoảng 250.000-400.000 đồng/kg. Cả nước có khoảng 20.000 con heo rừng.
L.LONG
</TD></TR></TBODY></TABLE>

Tôi hiện đang o Bạc Liêu, có nhu cầu nuôi heo rừng, vậy xin hỏi vốn tối thiểu bao nhiêu thì có thể mở trang trại nho nhỏ va giá heo vốn hiện như thế nào? Cám ơn nhiều

Up up up.
@bác gianghua: bác mail cho em thêm thông tin để em tư vấn cụ thể lun.

tui o mien tay,hien tai tui cung rat muon nuoi heo rung giong de lam trang trai,mong anh khoa cho xin chut y kien va bang gia heo rung giong.Va cach dat mua heo rung giong?o gi anh email qua ngocvu_ngo@yahoo.com dum tui nhe

Bài viết có nội dung tương tự

Back