cung cấp nhím giống, nhím choai, nhím sinh sản tại Hà Nội

• Thread starter trangtraithaibinh
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Sao em đi thăm nhiều trại nuôi nhím không hiểu tại sao thấy nhím đực con nhiều hơn nhím cái con sinh ra hả bác trangtraithaibinh. Tại sao chỗ bác lại nhiều nhím cái con hơn bác cho em xin tý kinh nghiệm được không ?

Muốn đến thăm quan quá nha, Xin chỉ giáo
vì nhà nghèo, nên muốn kiếm tiền ! nhờ bác trangtraithaibinh giúp đỡ, Em đi từ Vinh ra đến Ga Hà Nội đến chỗ bác thì đi như thế nào, chủ nhật em đến thăm quan, chúc bác mạnh khỏe và hạnh phúc
---------------
Đi từ ga Hà Nội qua đường Phạm Văn Đồng , cầu Thăng Long. Bác ở ngay bờ bắc nhè. Em đi xe bus 46, hay số 7 thì tiện hả bác

Last edited by a moderator:
Anh có thể đi xe bus 46 , xuống điểm ngay đầu cầu bờ bắc bảo xe ôm đưa vào chỉ 5 ~10 ngàn đồng ( có vài trăm m là đến thôi)
---------------
Chao anh phunongdonganh trại nhím của chúng tôi trong những tháng trước cũng đẻ nhiều đực nguyên nhân chủ yếu là do thời tiết. hiện tại thì đẻ nhiều nhím cái rồi. chúc anh đầu tư hiệu quả !
...........................................
trang trại Thái Bình
cung cấp giống nhím, tư vấn kỹ thuật, bao tiêu sản phẩm đầu ra.
Tel : 0936800699 , 0912772559

Sao không thấy bác Congthuan7 trả lời tôi nhè. fải xác nhận xem như thế nào chứ ?

cũng như câu hỏi của bác tadiencaocap.

đã hết nhím nhỏ loại 2 ~3 tháng tuổi ( sang tuần sau mới có đợt nhím nhỏ tách mẹ), cảm ơn bà con

Bác trangtraithaibinh bán nhím con chạy quá nhè, phải để phần em nữa chứ !

Chào tadiencaocap hẹn chú cuối tuần sau vậy (25.09.2010) có đợt tách nhím nhỏ, nhím choai và to thì vẫn còn chú lấy ngay cũng được !

em cũng hẹn bac trangtraithaibinh vào ngày 25.09.2010 nhé
Em đến xem nhím của bác và sẽ bắt sau vì đang kẹt tiền quá !

ah, bác Bình nhím đông anh, hôm em gặp bác ở khách sạn công đoàn trong vũng tàu. đợt bác đi nhận giải thưởng Lương Định Của năm 2009. thỉnh thoảng vẫn thấy bác trên TV, chúc mừng bác nhé.
Khi nào vào lại vũng tàu gặp nhau trao đổi kinh nghiệm bác nhé .
---------------
em thấy bài báo viết về bác trên mạng này.
tặng bác luôn : http://ktdt.com.vn/newsdetail.asp?NewsId=206989&CatId=86

<TABLE id=table509 style="BORDER-COLLAPSE: collapse" borderColor=#000000 cellPadding=0 width=440 border=0><TBODY><TR><TD bgColor=#fff7dd height=23>THỜI SỰhttp://ktdt.com.vn/showcat.asp?CatID=5&Lang=VN >> [URL="http://ktdt.com.vn/showcat.asp?CatID=9&Lang=VN"]KINH TẾ >> Nông nghiệp[/URL] </TD></TR><TR><TD> </TD></TR><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=title_cap3 vAlign=top>Anh cán bộ Đoàn và trại nhím tiền tỷ</TD></TR><TR><TD class=title_cap3_1 vAlign=top height=25>Cập nhật lúc 10h05, ngày 22/03/2010
</TD></TR><TR><TD class=textbody height=18><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=3 align=left><TBODY><TR><TD><TABLE style="BORDER-COLLAPSE: collapse" cellSpacing=0 width=1 align=left border=0><TBODY><TR><TD>
</TD></TR><TR><TD align=middle>Nguyễn Quốc Bình đang kiểm tra đàn nhím</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE><!--p class="title_cap3_2">KTĐT - “Trồng trọt thì em không chắc nhưng về chăn nuôi, mô hình của em có thể đạt 1 – 2 triệu đồng/m² diện tích” – Đó là câu trả lời táo bạo của chàng thanh niên Nguyễn Quốc Bình, thôn Cổ Điển, xã Hải Bối, huyện Đông Anh</p-->KTĐT - “Trồng trọt thì em không chắc nhưng về chăn nuôi, mô hình của em có thể đạt 1 – 2 triệu đồng/m² diện tích” – Đó là câu trả lời táo bạo của chàng thanh niên Nguyễn Quốc Bình, thôn Cổ Điển, xã Hải Bối, huyện Đông Anh khi trả lời câu hỏi của GS Võ Tòng Xuân về hiệu quả kinh tế trên một đơn vị diện tích. Hiện nay, với khoảng 200 con nhím sinh sản, mỗi năm trại nhím của Bình cho doanh thu trên 2 tỷ đồng, trong đó lợi nhuận đạt 80%.
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p>
</o:p>
Nguyễn Quốc Bình sinh năm 1978 trong một gia đình nông dân. Tuy hoàn cảnh khó khăn nhưng từ nhỏ anh đã chuyên tâm học hành. Năm 2000, tốt nghiệp khoa Kinh tế khai thác vận tải đường sắt (ĐH Giao thông Vận tải), Bình nuôi chí làm giàu ngay tại quê hương. Mỗi ngày, anh dành nhiều thời gian đọc sách báo, tra cứu trên internet về các mô hình làm kinh tế giỏi khắp mọi miền đất nước. Thậm chí anh còn tìm đến các chuyên gia nông nghiệp như TS Võ Văn Sự, Trưởng bộ môn Động vật hoang dã (Viện Chăn nuôi) để tham khảo ý kiến.
<o:p>
Qua nhiều lần đắn đo, Nguyễn Quốc Bình đã chọn nuôi nhím làm hướng đi chính vì tính đơn giản và hiệu quả của loài động vật này. Năm 2004, với số vốnkhoảng 300 triệu đồng vay được từ Ngân hàng Chính sách Xã hội, cộng với tiền tự tích lũy và vay bạn bè, Bình đầu tư xây dựng Trại nhím Thái Bình. Anh chia sẻ: “Lúc đó ở miền Bắc, nghề nuôi nhím chưa phát triển nên tôi vấp phải không ít khó khăn. Tâm lý thị trường cũng chưa ổn định”. Để trau dồi thêm kiến thức nuôi nhím, anh đã bỏ ra một khoản tiền không nhỏ để đi đến nhiều trang trại từ Bắc vào <?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:smarttags" /><st1:country-region w:st="on"><st1:place w:st="on">Nam</st1:place></st1:country-region> học hỏi kinh nghiệm. Ngay trong năm đầu tiên, anh đã thu hồi được số vốn đầu tư.
Đến năm 2006 thì nghề nuôi nhím đã có bước tiến, Trại nhím Thái Bình được nhiều người biết đến. Từ 5 cặp nhím ban đầu, đàn nhím đã phát triển lên hàng trăm con. Bình xây dựng thêm hai trang trại dưới hình thức liên doanh, liên kết với vốn đầu tư hơn một tỷ đồng. Tiếp đó, anh mở rộngliên kết với nhiều trang trại vệ tinh nuôi nhím trên toàn quốc. Hiện nay, trại nhím của anh có khoảng 200 con nhím sinh sản, cho doanh thu hàng tỷ đồng mỗi năm. Năm 2009, doanh thu từ trại nhím của anh đạt 2,4 tỷ đồng, trong đó lợi nhuận đạt 80%. Ngoài ra còn tạo việc làm thường xuyên cho 5 lao động với mức lương 3 triệu đồng/tháng.
Không chỉ làm giàu cho bản thân mình, Nguyễn Quốc Bình còn nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm, hỗ trợ nhiều thanh niên khác làm giàu. Anh tham gia giảng dạy kỹ thuật chăn nuôi cho nhiều hộ gia đình ở Đông Anh và các địa phương khác. Năm 2007, anh tham gia đào tạo trong Dự án xóa đói giảm nghèo ở Quỳ Châu (Nghệ An) do nước ngoài tài trợ. Hiện nay, trung bình mỗi ngày có 30 lượt người đến trại nhím nhà anh tham quan, học hỏi kinh nghiệm. Đó là chưa kể tới rất nhiều người gọi đến trao đổi qua điện thoại.
Nguyễn Quốc Bình còn là Ủy viên Ban Thường vụ Đoàn TNCS HCM xã Hải Bối và anh cũng vinh dự được đứng trong hàng ngũ của Ðảng. Anh cho biết: “Là một cán bộ Đoàn, một Đảng viên trẻ lại được hưởng một nền giáo dục tốt, tôicàng ý thức được trách nhiệm, không chỉ làm giàu cho bản thân mình mà còn phải giúp đỡ bà con cùng làm giàu cho quê hương, đất nước”. Từ sự chia sẻ của anh, đến nay trên địa bàn xã Hải Bối và huyện Đông Anh có thêm 40 hộ nuôi nhím sinh sản, nâng cao thu nhập trên một đơn vị canh tác. Năm 2009, Nguyễn Quốc Bình được Trung ương Đoàn trao giải thưởng Lương Định Của, một giải thưởng dành cho thanh niên nông thôn có thành tích xuất sắc trong sản xuất kinh doanh và xây dựng nông thôn mới. Mô hình nuôi nhím của anh cũng là một trong 10 mô hình tiên tiến của thanh niên Thủ đô được tuyên dương và nhận được nhiều giấy khen do UBND xã và huyện trao tặng.
Không tự mãn với những gì đã có, Nguyễn Quốc Bình còn học thêm văn bằng 2 Trường ĐH Tài chính để tạo đà cho những dự định ấp ủ trong tương lai. Là một trong những thanh niên tiêu biểu của Thủ đô tại Festival thanh niên nông thôn 2010 do Thành đoàn tổ chức, Nguyễn Quốc Bình chia sẻ: Ở nông thôn, rất nhiều bạn trẻ có hoài bão vươn lên lập thân, lập nghiệp làm giàu cho quê hương. Tuy nhiên, họ gặp nhiều khó khăn về vốn đầu tư, mặt bằng sản xuất và khoa học kỹ thuật. Vì vậy, tôi mong rằng các cấp ủy đảng, chính quyền địa phương nên quan tâm hỗ trợ thanh niên phát huy sức trẻ và trí tuệ, tích cực tham gia vào công cuộc xây dựng nông thôn mới ngày càng giàu đẹp. <o:p></o:p>
<o:p></o:p>

Bài, ảnh: Thiên Tú
</TD></TR></TBODY></TABLE>
</TD></TR></TBODY></TABLE>

Oh, chào anh quocnhim, cảm ơn anh về bài báo. Khi nào ra hà nội công tác thì phone cho em nhé
có gì còn trao đổi kinh nghiệm, update thông tin .
.................
phone: 0912772559
email : trainhimthaibinh@yahoo.com.vn
YM : trainhimthaibinh , nguyen_quocbinh .

Kiểm chứng bài báo trên, nhưng link trực tiếp theo :http://ktdt.com.vn/newsdetail.asp?Ne...06989&CatId=86 thì không vào được . (báo kinh tế đô thị hả bác ?)
---------------
coppy trực tiếp theo đường link thì đựoc rồi, cảm ơn bác.

Em phải học hỏi bác trangtraithaibinh nhiều.

bác quá khen, không giám, còn phải học hỏi nhiều !!!
hôm nào gặp sẽ trao đổi nhiều hơn !

nhím nhỏ loại 2 tháng tuổi thứ tư 22.09.2010 có đợt tách mới khoảng 10 đôi. nhím to và nhím choai thì vẫn còn nhiều .
Cảm ơn !

Bác trangtraithaibinh đừng quên hẹn với em 5 đôi nhỏ với 3 đôi choai đấy nhé. cuối tuần này em mới xoay được tiền. vẫn hẹn là 25.09.2010 nhé bác

chao phunongdonganh, trao đổi qua điện thoại như thế nào thì cứ thế mà làm không thay đổi gì cả
Chúc phunongdonganh đầu tư hiệu quả .
---------------
đợt tách nhím con ngày 22.09.2010 đã nhận đủ đơn đặt hàng, đợt tách tiếp theo là ngày 26.09.2010 khoảng trên dưới 10 đôi .
Cảm ơn !

Bác trangtraithaibinh có nhiều nhím thế bác có nhượng lại cho em khoảng 25 % cổ phần được không.
có gì anh em trao đổi thêm, nếu được để em bay ra Hà Nội gặp bác .

Cảm ơn bác Quocnhim hiện tại trangtraithaibinh mới có 3 trang trại chính vào số nhím giao động trên dưới 300 con sinh sản.nên vốn về nhím không lớn lắm vẫn muốn tích lũy thêm chưa có ý định cổ phần thêm bác ah. dù sao cũng cảm ơn bác đã quan tâm và tin tưởng.
Chúc bác đầu tư hiệu quả.
---------------
1. hình ảnh nhím động dục
con cái cong đuôi và nằm bẹt xuống dung đuôi cho nhím đực nhảy

2. Hình ảnh nhím đẻ
Sau khi giao phối từ 93~97 ngày nhím sẽ đẻ

Nhím đẻ 3 con

khi đẻ ra nhím mẹ liếm con cho khô giáo, cắn đứt rốn và ăn hết rau.

Anh Bình cho tôi hỏi

Bình thường thì nhím động dục con cái cong đuôi và nằm bẹt xuống dung đuôi cho nhím đực nhảy. Nhưng ở chỗ tôi có 1 cặp(đực 12Kg cái 11kg) con cái đứng im và cong đuôi lên, con đực cũng nhảy lên và thò "súng" ra nhưng vì cả 2 cùng đứng nên 2 cái ấy chẳng chạm vào nhau được. Lăng xăng 1 hồi chẳng được gì, con đực bỏ đi đánh hơi lòng vòng ... chuồng (tức gì đâu:confused:).
Mong anh Bình hướng dẫn tôi phải làm sao để 2 đứa nó có "hậu duệ" để nối dõi!
Xin cám ơn anh nhé! :lol:

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back