Thảo luận Cùng chia sẽ kinh nghiệm nuôi lươn không bùn!

hiện tại tôi chỉ còn lươn nuôi thương phẩm thôi,cũng khá lớn rồi.tôi ko phải trại giống chuyên nghiệp đâu,chỉ có ai tới chơi thấy tin tưởng đặt tôi mới làm cho.khoảng 1tháng nữa tôi mới làm đợt giống mới cho tôi và vài người đặt trước.(đợt vừa rồi tôi cũng làm nuôi 12bể nhưng có mấy người mua ít để làm thí điểm thấy khá tốt nên đặt thêm).
Anh ở đâu vậy

QuocDuong3238

Nhà nông tập sự
Moi ng giup e vu nay nha chi e fong va đieu tri *** the nao nha e moi vao nge nen chua nhieu kinh ngiem cam on môingui nhieu
[DOUBLEPOST=1459472299][/DOUBLEPOST]

H

hongoc

Guest
bạn có thể chia sẻ ít kinh nghiệm về thuần dưỡng lươn đồng được không. khi mình đánh bắt bằng trúm về .

N

ngoc ht

Guest
bạn cho mình địa chỉ face hay yahoo gì đươc khong

Chào tất cả ACE!!!
Mình ở Quảng Ngãi, cũng đang định nuôi thử nghiệm mô hình này. Có điều là mình chưa biết tìm giống ở đâu. Nhờ ace đi trc có ai biết ở Q. Ngãi hay các tỉnh lân cận có trại giống nào uy tín k chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều!!!
[DOUBLEPOST=1472917215][/DOUBLEPOST]Chắc có lẽ " tự lực cánh sinh" rùi phải k mọi người?! Helllllllppppppp meeeeeee!!!!!!!!

Chào tất cả ACE!!!
Mình ở Quảng Ngãi, cũng đang định nuôi thử nghiệm mô hình này. Có điều là mình chưa biết tìm giống ở đâu. Nhờ ace đi trc có ai biết ở Q. Ngãi hay các tỉnh lân cận có trại giống nào uy tín k chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều!!!
[DOUBLEPOST=1472917215][/DOUBLEPOST]Chắc có lẽ " tự lực cánh sinh" rùi phải k mọi người?! Helllllllppppppp meeeeeee!!!!!!!!
theo mình nghỉ trại giống ở nghệ an củng nhiều

S

Son dang

Guest
Em thì không màng lươn lẹo gì sất. E chỉ thỉnh các bác góp ý làm sao cho tay chủ Sơn Ca tán gia bại sản vì lừa gạt thôi. E với 2 thằng bạn đứt gần 70 triệu vì mua lươn giống dỏm, sán lãi, lươn trộn các kiểu. Sau này SC bị báo chí dập nên không bán nữa. Mà em còn cay lắm. Giờ nhìn cái hồ lươn mà ko biết nên nuôi con gì cho hợp

theo mình nghỉ trại giống ở nghệ an củng nhiều
Cảm ơn Anhbun le nha!
[DOUBLEPOST=1473216292][/DOUBLEPOST]Mình đi đặt trúm bằng trùn bắt đc mấy em về rộng trong thùng cả tháng rùi, bắt trùn bỏ vào mà mấy ẻm k thèm ăn. Vậy mà cũng chưa thấy em nào ra đi cả. K bít lươn có thể nhịn ăn bao lâu mọi người nhỉ?
[DOUBLEPOST=1473216487][/DOUBLEPOST]
Em thì không màng lươn lẹo gì sất. E chỉ thỉnh các bác góp ý làm sao cho tay chủ Sơn Ca tán gia bại sản vì lừa gạt thôi. E với 2 thằng bạn đứt gần 70 triệu vì mua lươn giống dỏm, sán lãi, lươn trộn các kiểu. Sau này SC bị báo chí dập nên không bán nữa. Mà em còn cay lắm. Giờ nhìn cái hồ lươn mà ko biết nên nuôi con gì cho hợp
Hay nuôi rắn ri đi bạn.

Last edited:

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH