• Cùng lập kênh thông tin vịt siêu thịt CV Super

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 20/2/14

1. doanhnhandatviet Nhà nông nghiệp dư

Chào mọi người!

Mình vừa tập tành làm nông dân, mình nuôi vịt siêu thịt CV Super được gần 2 tháng rồi, vịt đạt từ 3kg đến 3,6kg. Tuy nhiên vịt chưa ra đủ lông nên chưa xuất bán được. Theo những người nuôi đi trước nói là phải 2tháng 10 ngày thì mới xuất.

Mình thấy nuôi vịt cũng hay, nên muốn đầu tư nuôi lâu dài. Điều mình còn băng khoăn nhất là đầu ra cho con vịt này. Chính vì vậy hôm nay mình lập chủ đề này để mọi người thông tin đầu ra cho con vịt, giúp những nông dân nữa mùa như mình có thêm thông tin.

Mình ở Bình Dương.

Mọi người cùng chia sẽ thông tin về:
      + Nơi thu mua vịt
      + Giá thu mua
      + Số lượng thua mua

Cảm ơn mọi người đã quan tâm.

Last edited: 20/2/14
      1 person likes this.
      Đang tải...
    2. vannhat70

vannhat70 Guest

3. vannhat70

vannhat70 Guest

mình cũng đang chuẩn bị làm nông dân đây. và đang xây chuồng trại nuôi vịt ,mình tính nuôi vịt siêu thịt .do nuôi lần đầu nên chưa biết máng ăn ,uống như thế nào ,bố trí ra sao .bạn đã nuôi rồi có thể cho mình biết được không ? bạn có thể cho biết địa chỉ hoặc sdt ko.mình ở sài gòn có chuồng trại nuôi ở bình phước giáp bình dương

4. nguyenvannhathuy

nguyenvannhathuy Nhà nông nghiệp dư

chào bạn !
      mình cũng chuẩn bị nuôi vịt giống bạn đây ,do nuôi lần đầu nên mọi thứ mình chưa biết. bạn có thể cho biết địa chỉ,sdt ko ?để mình hỏi về con giống ....

5. lntuong_hg

lntuong_hg Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      nong dan
      anh em nuôi vịt đâu rồi ạ. vào thảo luận tìm phương pháp hợp lý đi ạ, e ở vùng cao miền bắc mới tập tọe nuôi cũng đc 300 chú siêu thịt SM. sau 1 tháng e thấy chúng nó khỏe và ăn như lợn. có mấy í e hỏi các bác tư vấn giúp ạ.
      - E cho ăn từ 1- 21 ngày tuổi là Cám proconco c662 dành cho loại vịt từ 1-21 ngày e thấy chậm hơn cám hi-max.
      - E tính sang tháng đổi sang dùng đậm đặc trộn thóc + ngô để bớt chi phí. liệu dự tính có đc ko ạ khi e nuôi theo hướng chuyên thịt ?
      e cám ơn

6. k0nku3d0ng

k0nku3d0ng Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      nuôi vịt cũng được nhưng em chưa biết đầu ra như thế nào? e thấy vịt quay Bắc Kinh trên HN hay dùng mấy loại vịt này. không ngon bằng vịt cỏ VN nhưng mà đc cái rất lắm thịt và dễ ăn

7. lntuong_hg

Nghề nghiệp:
      nong dan
      đầu ra là do mình thôi bác ạ. cùng lắm là bỏ rẻ hơn so với thị trường, quan trọng là mình có hàng thì mới quảng cáo đc, e cũng chưa có đầu ra cho ít vịt 300 con này nhưng e quyết chơi đến cùng, 300 con đầu tay nuôi có quá hạn và chịu lỗ cũng đc nhưng quan trọng là kiếm đc chút kn và mối cho lứa sau ổn định có năng suất hơn,
      E thấy mọi ng nuôi con vịt CV SM này cũng nhiều nên mong các bác chia sẻ 1 số kn nuôi cho loài vịt này năng suất sao cho đạt cao nhất, hỗ trợ nhau thông tin giống tốt nhất và loại thức ăn hợp lí và ít tốn nhất mà vẫn đạt hiệu quả kt cao
      E cám ơn
      --- @ 5/6/14 ---
      theo e thấy 1 số trại nuôi > 2000 con họ cho ăn 100% cám công nghiệp đến khi xuất
      liệu ae trong d đ mình có ai có chút kn gì về phối trộn thức ăn cho vịt từ tuần 8 ---> Xuất chuồng sao cho phù hợp nhất giảm giá thành cho con vịt mà ko bị thụt cân ảnh hưởng đến chất lượng thịt ko ak

Last edited: 5/6/14
    8. Trần Văn Ánh

Trần Văn Ánh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Mình đang chuản bị nuôi SM. Theo mình tính toán nếu nuôi bằng cám công nghiệp 100% thì lỗ. Thử tính thế này: cần 3 kg cám cn giá 12000 đ/kg để được 1 kg thịt vịt, như vậy đã mất 36000 đ. Trong khi giá vịt chỉ dao động 35-41 ngàn/kg. Chi phí con giống 4000đ, chi phí thú y 2000đ, chi phí nhan cong nuôi 2000đ. Tỷ lệ hao hụt tối thiểu là 5%. Tính sơ bộ chi phí chăn nuôi là 36+4+2+2=44. Như vậy 1 kg lỗ từ 3-9 ngàn rồi.
      --- @ 14/7/14, Original Post Date: 30/6/14 ---
      Mấy bữa nay thấy giá bán vịt siêu thịt tới 48000/kg. Giá này có chính xác không các bạn?

lntuong_hg thích bài này.
    9. lntuong_hg

Nghề nghiệp:
      nong dan
      hic e nuôi sau 2 tháng vịt đc kịch kim từ 2,6kg - 3,2kg ( 30 ngày e chuyển sang cho ăn 1/2 ngô và 1/2 cám ) cho ăn dè chừng lắm vì con SM chỗ e tiêu thụ kém, phần lớn là bầu cánh trắng e xuất dần dần cũng đc 1 ít rồi. còn hơn trăm con đang oải quá. nhà hàng họ chê vịt to quá là sao, chán ghê. e định lứa sau chuyển sang bầu cánh trắng

10. Trần Văn Ánh

Trần Văn Ánh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Vịt SM bạn xuất giá bao nhiêu vậy? Thời gian, thức ăn và tăng trọng như vậy là đạt quá rồi.

11. yêu nhà nông

yêu nhà nông Nhà nông nghiệp dư