Cùng nhau thảo luận thức ăn cho gà!

• Thread starter dudo92
  • Ngày gửi
Thân chào ace và cô bác trên diễn đàn, hiện thì cháu đang có ý định nhập gà nòi thuần về nuôi bán thương phẩm nhưng theo không sử dụng cám có sẵn từ tháng thứ 2 tới xuất bán. Theo cháu được biết các loại côn trùng cho chim cảnh, rau và phế phẩm động vật từ chợ như đầu cá sử dụng được để nuôi gà, trùn quế. Ngoài những loại phổ biến đó có thể sử dụng thêm những loại thực phẩm nào thay thế cám công nghiệp? Mong ace và chú bác góp ý!

cái này thì mình cũng đang có ý định làm - nhưng còn trong dự án

thứ nhất : mình làm máy xay đầu cá và xương cá để tận dụng lượng phế thải free , say nhuyễn trộn với rau muống và cám gạo xay thêm ít cơm thừa cho gà quất
thứ 2 : song song với xay đầu cá thì nuôi thêm trùn quế
thứ 3 : nuôi thêm sâu superworm cho gà ăn ( loại này ng ăn còn khoái huống chi là gà - kaka)- loại sâu này lượng đạm và béo cực kỳ cao , mấy đại gia dùng cho cá rồng ăn k đóa , mình chơi sang cho gà ăn !!!!

Đó là ý tưỡng của mình đó , hiện tại đang nuôi sâu , còn trùn quế thì tính nuôi , còn máy xay đầu cá thì đã có cối xay và mortor rồi nhưng mình chưa rảnh để lắp ráp lại vì còn đang muốn làm máy thái chuối để sữ dụng thái chuối cho gà và thái cỏ cho bò !!!!
Giá cả đó có rẽ hơn thức ăn công nghiệp không các bác ???

nuôi gà bằng giời.nếu người tiêu dùng biết thì ai mà dám ăn

mình đã nuôi dế,sâu.giòi ... khuyen chân thành là nuôi giòi cho nhanh

Bạn dùng chính phân gà... nếu nuôi gà trên sàn ... hốt phân dễ
Lấy đầu cá rô hay cá gì mà bạn gom được để vào sô...
mang ra bãi rác nhử 1 ngày

Ôi trời sau 3 ngày thì giòi đếm ko xuể... Mình thấy nuôi kiểu này nhanh nhất chỉ khoảng 15 -20 ngày là xong một lứa
Trong khi khoảng thời gian đó mới đủ ép sâu hóa nhộng... chờ nó đẻ và trưởng thành thì bạn nuôi được 1 lứa gà
Bạn ở đâu vậy. Cho mjnh tham quan dc ko
Bạn ở đâu vay
cái này thì mình cũng đang có ý định làm - nhưng còn trong dự án

thứ nhất : mình làm máy xay đầu cá và xương cá để tận dụng lượng phế thải free , say nhuyễn trộn với rau muống và cám gạo xay thêm ít cơm thừa cho gà quất
thứ 2 : song song với xay đầu cá thì nuôi thêm trùn quế
thứ 3 : nuôi thêm sâu superworm cho gà ăn ( loại này ng ăn còn khoái huống chi là gà - kaka)- loại sâu này lượng đạm và béo cực kỳ cao , mấy đại gia dùng cho cá rồng ăn k đóa , mình chơi sang cho gà ăn !!!!

Đó là ý tưỡng của mình đó , hiện tại đang nuôi sâu , còn trùn quế thì tính nuôi , còn máy xay đầu cá thì đã có cối xay và mortor rồi nhưng mình chưa rảnh để lắp ráp lại vì còn đang muốn làm máy thái chuối để sữ dụng thái chuối cho gà và thái cỏ cho bò !!!!

mầm bệnh thì nấu chín,trộn cho gà...

Tôi nuôi chả nấu chín cũng ko để hóa bọ ... cứ thấy to xúc cho gà ăn . Trong tự nhiên gà nó cũng làm thế mà

Vấn đề vi khuẩn vi rút ở trong phân ... Bạn gom phân,ủ với chế phẩm visinh một thời gian ...sau đó cho ăn
Đầu cá, xương cá say cho ăn sống hay phải nấu các bác?

Back