Cùng thành lập, kênh giá cả GÀ THẢ VƯỜN, GÀ CÔNG NGHIỆP!

KÊNH THÔNG TIN GIÁ GÀ TRONG NƯỚC TẠI CÁC TỈNH.

Đầu tiên, xin cám ơn sự đóng góp thành viên trên diễn đàn... Hãy cùng HỘI CHĂN NUÔI GÀ VIỆT NAM chia sẽ thông tin giá cả tại các tỉnh để bà con nông dân không còn bị "ép giá" nửa nhá...

Last edited:
bác nào biết giá gà ở ngoại thành hà nội bao nhiêu ko ạ.em đi thu gom mang ra chợ chào bán xem có làm đc ko mong chỉ giáo.
cho em hỏi thêm 300m2 thì thả đc bnhiu gà thả vườn.và nuôi gà con từ 1 tuần tuổi đến khi suất bán thì gà nặng bnhiu và nuôi mất bnhiu ngày ạ.thanks các bác,topic rất bổ ích để học làm lái buôn

Cám ơn Bác. Chắc tại người ta nể hoàng tử mới mua giá cao.
Còn em chỉ là nông dân nên ép giá. Phen này em quyết giữ giá 75k/kg thôi.
Giá gà con 1 - 3 ngày tuổi chỗ em là 12.000 đ/con.

Giá như Bác Hoangtucantho làm thế nào để giá cập nhật mới nhất sẽ nằm ở dòng đầu, trang đầu của topic thì mọi người sẽ dễ theo dõi hơn nhỉ.
Thank.

Cám ơn Bác. Chắc tại người ta nể hoàng tử mới mua giá cao.
Còn em chỉ là nông dân nên ép giá. Phen này em quyết giữ giá 75k/kg thôi.
Giá gà con 1 - 3 ngày tuổi chỗ em là 12.000 đ/con.

ha ha Người ta không còn nể nữa rồi...
Giá hôm nay 75.000 đ/kg, còn cằn cưa...:lol:
Gà con 12.000 đ/kg....qua trung gian, tại trại có quen biết 10.500 đ/con..

--------

giá như bác hoangtucantho làm thế nào để giá cập nhật mới nhất sẽ nằm ở dòng đầu, trang đầu của topic thì mọi người sẽ dễ theo dõi hơn nhỉ.
Thank.
đã đưa lên rồi...hi hi

Last edited:
cho em hỏi thường lái buôn mua giá 75 thì ra chợ đổ mối bán bnhiu thì vừa ạ để e biết thử sức làm đầu ra cho bà con ngoài bắc thanks
bác nào biết giá gà ở ngoại thành hà nội bao nhiêu ko ạ.em đi thu gom mang ra chợ chào bán xem có làm đc ko mong chỉ giáo.
cho em hỏi thêm 300m2 thì thả đc bnhiu gà thả vườn.và nuôi gà con từ 1 tuần tuổi đến khi suất bán thì gà nặng bnhiu và nuôi mất bnhiu ngày ạ.thanks các bác,topic rất bổ ích để học làm lái buôn

Hòa bình gà ta giao động từ 80-85-90/kg. chẳng biết thế nào mà lần các bác ạ.
Trứng gà ta thả vườn 45-5000/ quả.

Chào các anh em.
Chúc mọi người sức khoẻ
Tình hình là em mới xuất 200 gà 3 tháng tuổi mà giá gà ở chỗ em giờ có 66.000-68.000/kg (gà nuôi thả vườn) còn gà nông dân nuôi ít 6-7 tháng mới được hơn ký thì giá khoảng 74, 75000/kg. gà rẻ vậy nuôi chẳng lời được là bao

Tiền Giang:
22/03/2012, gà nòi, nòi lai tàu thả vườn, bình quân 1,7kg. Không phân biệt trống mái. Giá 75k/kg.

Giá gà thả vườn tại Cái Tắc - Phụng Hiệp - Hậu Giang ngày 25/03/2012 : 80k!

gà thả vườn tại chợ Hưng Yên : 110-120ng/1kg
gà thả vườn tại Lạc Thuỷ - Hoà Bình 90/1kg

Last edited by a moderator:
Tại chơ mới an giang lái thu mua gà ta thả vườn 110k-120k/kg

Có thể thiếu hàng, tại Vĩnh Long có khách hàng mới bán lẽ được 85.000 đ/kg.
Giá này có thể kéo dài đến 30/04..người ta chê thịt heo chắc chuyển qua gà quá...Lại trời...trên gà yên ổn để bà con còn thoát nghèo...:mellow:

chắc do vụ thịt heo với lại tháng nầy đụng đám cưới nhiều nên thịt gà tăng như thế.

Back