Cùng thành lập, kênh giá cả GÀ THẢ VƯỜN, GÀ CÔNG NGHIỆP!

KÊNH THÔNG TIN GIÁ GÀ TRONG NƯỚC TẠI CÁC TỈNH.

Đầu tiên, xin cám ơn sự đóng góp thành viên trên diễn đàn... Hãy cùng HỘI CHĂN NUÔI GÀ VIỆT NAM chia sẽ thông tin giá cả tại các tỉnh để bà con nông dân không còn bị "ép giá" nửa nhá...

Last edited:
giá hiên tại:
gà gà mới nở lai đông tao
giá 15ngàn/con
gà thịt lai đông tảo 150ngan/con
2 loại này cung cấp số lượng ko giới hạn
rất vui đc cung cấp con giống và thit cho bà con trên toàn quốc

Sao các nơi giá gà thả vườn thương phẩm rẻ thế.

Chỗ mình 85.000 đ/1kg mua tại vườn. Mua lại ở chợ 100.000 đ. có chỗ 110.000 đ.

chuẩn bị xuất 150 con, giá Tân Cang , Phước Tân, Long Thành Đồng Nai, có bác nào nắm không? Ai có mối cung cấp mình với, Thương lái làm kiểu này chắc bà con nghĩ chăn nuôi cho khỏe quá.

chuẩn bị xuất 150 con, giá Tân Cang , Phước Tân, Long Thành Đồng Nai, có bác nào nắm không? Ai có mối cung cấp mình với, Thương lái làm kiểu này chắc bà con nghĩ chăn nuôi cho khỏe quá.
Trời ơi... vậy mà bác dám tuyên bố "bao đầu ra" cho bà con mua gà giống của mình..!!?? Tào lao mía lao..!!??

Trời ơi... vậy mà bác dám tuyên bố "bao đầu ra" cho bà con mua gà giống của mình..!!?? Tào lao mía lao..!!??
Chính vì há miệng mắc quai nên phải nhường mối mua cho bà con trước mà tôi còn ứ gà dây bác. Như vậy có được gọi là bao đầu ra chưa bác??! Không giúp được thì bác làm ơn đừng làm mọi chuyện thêm phức tạp bác nhé. Phát biểu như Bác mới là làm chuyện tào lao đó.

Last edited by a moderator:
thôi đi 2 bác sao không cùng nhau bắt tay giúp tháo gỡ khó khăn,giờ mà cắn mổ nhau sao.chung 1 hội thì phải cùng giúp nhau chứ

Vâng, bà con mình chưa phát triển vì còn mất đoàn kết, diễn đàn là ảo nhưng cũng phản ảnh đời sống thật.Lời ăn tiếng nói cũng sao cho vừa lòng nhau và hỗ trợ nhau phát triển.
Em vừa bắt ở Khánh Hòa thêm 300 con gà 1 tuần tuổi giá 17k.Gà ta thứ thiệt số lượng em dặn nhiều(500-600) mà không có hàng.Lâu lắm mới được chừng đấy.
Em lấy chừng khoảng 2000-3000 sẽ dừng lấy và tiến hành lựa ra 100-200 gà đẻ để ấp trứng tạo đàn mới, để chủ động về nguồn gốc + nguồn gà ta nói chung khép kín về giống...

gà đông tảo ở hưng yên bán 18k/con trong tphcm bán 200k/con, tính mua khoảng 50 con về nuôi mà mắc quá, ae có ai biết cách nào vận chuyển từ hưng yên vào đây k?

Vâng, bà con mình chưa phát triển vì còn mất đoàn kết, diễn đàn là ảo nhưng cũng phản ảnh đời sống thật.Lời ăn tiếng nói cũng sao cho vừa lòng nhau và hỗ trợ nhau phát triển.
Em vừa bắt ở Khánh Hòa thêm 300 con gà 1 tuần tuổi giá 17k.Gà ta thứ thiệt số lượng em dặn nhiều(500-600) mà không có hàng.Lâu lắm mới được chừng đấy.
Em lấy chừng khoảng 2000-3000 sẽ dừng lấy và tiến hành lựa ra 100-200 gà đẻ để ấp trứng tạo đàn mới, để chủ động về nguồn gốc + nguồn gà ta nói chung khép kín về giống...

Có đoàn kết bao giờ mà mất???

hiện tại giá gà ta nuôi truyền thống (6-7 tháng) của người dân nuôi lẻ tẻ là 100.000 đến 110.000/1kg. còn gà ta thả vườn như em mình nuôi thì 80.000/1kg. theo như những người nuôi thâm niên thì trong một năm có một vụ gà hạ giá, đó là tháng 6,7,8 âm lịch. em đang nói tại quê em không biết ở nơi các anh thế nào. nếu vậy thì gà em nếu nuôi thành công thì đến lúc xuất chuồng là tháng 6. hic thế là lỗ nặng rồi.

Cứ yên tâm đi ko lỗ đâu . Tuy tui chưa nuôi gà nhưng suy nghĩ thế này đi nha , nếu ông nuôi 6 tháng thì ko thể cho a thức ăn CN dc vì giá cao . Nên cho ăn đến 3tháng thôi , sau đó chỉ thuốc với men , thức ăn thì nên cho rau ( lan , muống , xà lách ... ) , bột ( bắp , gạo ... ) . Tuy thời gian lâu nhưng khi ra gà thị trường ko kén ko bi ép . Nuôi 6tháng thì thịt săn chắc thơm ngon ... hehe . Nếu ko ai mua tui mua giùm ông cho hen ^^ đừng lo .

Giá gà hiện tại ở chỗ tôi mái 88.000 đ/kg, trống 84.000đ/kg. Trống quá lứa 70.000đ/kg, mái già 75.000đ/kg.

Giá gà hiện tại ở chỗ tôi mái 88.000 đ/kg, trống 84.000đ/kg. Trống quá lứa 70.000đ/kg, mái già 75.000đ/kg.

tôi tên dũng ở bình dương hiện đang nuôi 380 gà ta đc 1,5 tháng, tôi đang lo đầu ra(vì tôi mới nuôi thôi). tôi ko biết mối mua gà nào. anh có quen giới thiệu giùm tôi với. tôi dự định nuôi gà ta lâu dài. cám ơn nhiều
mail trandung.2012@yahoo.com

tôi tên dũng ở bình dương hiện đang nuôi 380 gà ta đc 1,5 tháng, tôi đang lo đầu ra(vì tôi mới nuôi thôi). tôi ko biết mối mua gà nào. anh có quen giới thiệu giùm tôi với. tôi dự định nuôi gà ta lâu dài. cám ơn nhiều
mail trandung.2012@yahoo.com
Anh ở Bình Dường mà ở khúc nào?

em thông báo cho các bác giá gà tại trang trại của em. gà nở vào thứ 2 và thứ 5 hàng tuần.
giá gà lai chọi: 6500d/1con 1 ngày tuổi
gà lương phượng thuần: 5500d/1con 1 ngày tuổi
gà lương phượng: gà mái 6000/1con 1 ngày tuổi< gà bố mẹ>
:gà trống 6500/1con 1 ngày tuổi< 95% la gà trống. được các chuyên gia của viện nghiêm cứu gia cầm thuỵ phương tách trống mái>
rất mong được hợp tác cùng các bác. và trân trọng mời các bác qua trang trại của em thăm quan, em ở bạch sam mỹ hào hưng yên. sdt 0988 42 2626 hoac 0983333395

--------

em thông báo cho các bác giá gà tại trang trại của em. gà nở vào thứ 2 và thứ 5 hàng tuần.
giá gà lai chọi: 6500d/1con 1 ngày tuổi
gà lương phượng thuần: 5500d/1con 1 ngày tuổi
gà lương phượng: gà mái 6000/1con 1 ngày tuổi< gà bố mẹ>
:gà trống 6500/1con 1 ngày tuổi< 95% la gà trống. được các chuyên gia của viện nghiêm cứu gia cầm thuỵ phương tách trống mái>
rất mong được hợp tác cùng các bác. và trân trọng mời các bác qua trang trại của em thăm quan, em ở bạch sam mỹ hào hưng yên. sdt 0988 42 2626 hoac 0983333395

Link: http://agriviet.com/home/threads/80...-THA-VUON-GA-CONG-NGHIEP-/page5#ixzz1vpWkoAMy

Last edited by a moderator:
Giá gà tại tiền giang - gò công tây 21/6/2012

lổ thấy mẹ luôn, bây h còn có 56-58k/kg(từ 1,2kg - 1,8kg) hà

Hôm Nay: ngày 21 tháng 6 năm 2012
Giá gà thả vường tại ĐăkLak là: 72~74k/kg

Back