Cùng thành lập, kênh giá cả GÀ THẢ VƯỜN, GÀ CÔNG NGHIỆP!

KÊNH THÔNG TIN GIÁ GÀ TRONG NƯỚC TẠI CÁC TỈNH.

Đầu tiên, xin cám ơn sự đóng góp thành viên trên diễn đàn... Hãy cùng HỘI CHĂN NUÔI GÀ VIỆT NAM chia sẽ thông tin giá cả tại các tỉnh để bà con nông dân không còn bị "ép giá" nửa nhá...

Last edited:
27/11/2012, ở Tiền Giang
Gà nòi thả vườn, con giống tự sx.
Giá 78.000 đ/kg

Trước đó 1 tháng rẻ hơn 10.000 đ/kg.
Trước đó nữa: thê thảm

Em không dám kỳ vọng vào Tết gía sẽ cao vì những người nuôi nhiều như chúng ta, lái sẽ ép giá, không mua bằng những người nuôi thả rông, số lượng ít.

Giá gà thả vườn 02/12/2012 tại Gò Công - Tiền Giang như sau:

Gà thịt giống nòi đất Bến Tre: 82.000đ/kg.
Gà thịt giống Minh Dư - Bình Định: 80.000đ/kg.

Cả nhà cứ bình tĩnh mà...........run! :lol::lol::lol:

Tigon ơi, giá thì cao mà có gà đâu để bán. Đúng là chăn nuôi khó đoán quá, cứ thuận theo tự nhiên...
Qua nay gần cả 10 người điện thoại nhờ chỉ chổ mua gà!>

Tigon ơi, giá thì cao mà có gà đâu để bán. Đúng là chăn nuôi khó đoán quá, cứ thuận theo tự nhiên...

Bộ nghĩ chỉ có mình Hoangtu bị "khủng bố" thôi hả?B)

Đồng cảnh ngộ đây này! hi..hi..........! Giờ lái đi canh me nhà nào có gà sắp ra để chộp ấy chứ! Đâu cần chi tới lượt mình chỉ đâu nè!

Còn nhớ cách đây chừng 3- 4 tháng, dân gọi réo hoài mà lái "làm ngơ", giờ tới lượt dân "chảnh"! Ôi! cũng là nông dân nhưng không "khoái" cái cảnh này hoangtu ạ! Cứ bình bình cho nó dễ sống, chẳng ai khó ai heng!

Rồi đây "lịch sử" sẽ lặp lại vì dân rục rịch nuôi lại quá chừng rồi! Sẽ chẳng sao nếu "anh ấy" đừng cho nhâp vào thôi hà! ^_^ Được vậy cũng không đến độ tệ ha!

Bộ nghĩ chỉ có mình Hoangtu bị "khủng bố" thôi hả?B)

Đồng cảnh ngộ đây này! hi..hi..........! Giờ lái đi canh me nhà nào có gà sắp ra để chộp ấy chứ! Đâu cần chi tới lượt mình chỉ đâu nè!

Úi, có bác nào mua gà ở Củ chi không?

Giá bán lẻ tại chợ (Văn Thánh - Bình thạnh, gà sống còn nguyên lông, trống mái đồng giá): 120k/kg
Nhưng lái mua tại vườn (Củ Chi) 75-85 mà còn đòi chọn từng con!!!
Hic hic

Trùi ui bác ở chỉ cu, mà em ở dưới bình thạnh ,chạy lên củ ăn có mà chít chít
Tingon mới xem site của họ, hoa cả mẳt tuần sau rảnh ghé xem sao.cám ơn nhiều

Vườn em ở CC, nhà em cũng ở BT. Hôm nào bác muốn bắt vài con ăn thử không???

Last edited by a moderator:
Giá gà ta tại trại ở Bình Dương, gà MD giá 85.000, gà Bến Tre giá 90.000

Giá tại trại 90 mà sao ở ngoài chợ Bình Đường, Dĩ An giá bán lẻ chỉ có 110.000 thôi, mình cứ nghỉ giá bán lẻ phải còn cao hơn

Giá tại trại 90 mà sao ở ngoài chợ Bình Đường, Dĩ An giá bán lẻ chỉ có 110.000 thôi, mình cứ nghỉ giá bán lẻ phải còn cao hơn

Hì hì

Làm thao là làm thao? B)

Thực tế là em xuất hôm nay mà bác!

Có điểm cần lưu ý là gà em là gà thả vườn ... xịn!

Nhiều nơi khác thì nuôi gà ta theo kiểu công nghiệp!!!

aaaa

mấy bác có thể cho em xin link hoặc địa chỉ của mấy trang trại nuôi gà ở TP HCM đc ko ạ !

giá gà ta và gà con

giá gà ta thả vườn tại đăk tô-kon tum 90000/kg (mua sỉ) 110000/kg (mua lẻ ở chợ)
giá gà con nhập tại Bình Định: - 10000/con=1ngày tuổi
- 12000/con=3ngày tuổi
- 19000/con=7ngày tuổi
- 30000/con=1tháng tuổi

tại đăk lăk:
gà ta chính cống 90-95k/kg
gà ta lai 80-85k/kg
gà cty 75-80k/kg
cùng Up nào......................!

Back