Cùng thảo luận mô hình nuôi ếch trong thùng xốp

hoangphu1088

Có kinh nghiệm
Ở diễn đàn còn Bác nào thiếu diện tích nuôi ếch như vậy không???

Richdad

Thành viên mới
Bác hay lắm

20 năm sau thì nuôi vậy có thể có lãi, vì lúc đó 1 con ếch đổi được 2 cái iPhone.
Bây giờ bạn thấy có lãi thì cứ làm đi.
Ý kiến của tôi thì để tôi nghe, có bắt bạn nghe đâu.
Bạn muốn học cách nuôi các động vật hoang dã của Mỹ,
thì trên YouTube không thiếu.
Người Mỹ họ nuôi cho vui, không tính lời lãi kinh doanh.
Tôi thì khác. Không thấy lời thì không làm.
*
Diễn đàn là thảo luận. Có người đúng, có người sai.
Có người sai chỗ này, nhưng chỗ khác đúng.
Có người sai lúc này, nhưng 20 năm sau thì đúng.
Người nghe cũng vậy. Nghe đúng hoàn cảnh mình thì nghe.
*
Tất cả chỉ là tương đối, tranh cải thôi, đừng giận nhau là được rồi. Mà này bác cho tôi hỏi bên Mỹ người ta có ăn nhiều thịt rắn và uống rượu thuốc của VN không bác ha?

hoangphu1088

Có kinh nghiệm
Còn anh em nào quan tâm và nghiên cứu vấn đề này thì chia sẻ lại nhé, đang thư nghiệm nhưng thấy cũng tương đối tốt.

anhmytran

_
Nông dân @
Mà này bác cho tôi hỏi bên Mỹ người ta có ăn nhiều thịt rắn và uống rượu thuốc của VN không bác ha?
Không.
Người VN ở Mỹ đã thay đổi rất nhiều:
Không hút thuốc lá, thuốc lào.
Không uống rượu, không uống thuốc có rượu.
Không ăn thức ăn có mỡ. Thịt heo gà phải lọc mỡ ra.
Không ăn thức ăn có đường như Chè, Kẹo.
Không uống thuốc bổ như Vitamin, nhung hươu, mật gấu.
Phải làm suốt ngày, kể cả về nhà phục vụ vợ con.
Lý do: y học Mỹ nói rằng ăn thịt nạc, rau xanh và
trái cây tươi là đủ chất rồi. Ăn nhiều hơn thì hại.
*
Riêng tôi, vốn dị ứng với khói, không hút thuôc,
nhưng bị nghiện rượu. Tuy tôi không uống rượu
luôn luôn, vì mỗi lần uống phải mất 10 đô la,
được 2 chén mới đủ ngà ngà say. Uống bia phải
10 chai, thì hơn 10 đô, mà nặng dạ dày. Tôi còn
nghiện của ngọt, hay ăn kẹo, và cà rem. Tôi có lẽ
phải cấm ăn ngọt, vì sẽ bị bệnh tiểu đường.
Tôi về VN được cô em gái cho 5 cái mật rắn hổ mang
chúa đem về Mỹ, nhưng mãi không có lý do uống, cuối
cùng phải vứt đi, không dám cho ai. Nếu họ uống có
chuyện gì thì phiền lắm.
*

Holmes

Lữ khách
Đang thắc mắc một điều duy nhất: Ếch chỉ ăn động vật di chuyển mà thôi, vậy nếu nuôi trong chai nhựa như vậy thì cho nó ăn thức ăn gì? chẳng lẽ cho ăn cám!?
Thấy bro hoangphu88 nuôi cho ăn thường xuyên vậy hỏi bạn cho ếch ăn thức ăn gì vậy?

hoangphu1088

Có kinh nghiệm
Hj, ếch Thái thuần chủng giờ đã ăn thức ăn công nghiệp rồi bác à. chỉ cần mua rồi bỏ vào lượng vừa đũ cho ếch ăn thôi. thức ăn của ếch ra cửa hàng mua thiếu gj

TRANHUUHAU

Nhanong.Com
5 mật hổ mang chúa ở VN Bác biết bao nhiêu tiền không ?
phí vậy Bác . Nếu mà Bác ở VN mà Bác vứt đi kiểu đó
thì một là Bác bị đánh hai là họ nói Bác khùng
bác đừng buồn nhé . Vì nhà nông ăn chất nói thật

Last edited:
C

CONGLAP

Guest
• 5 mật hổ mang chúa ở VN Bác biết bao nhiêu tiền không ?
• Phí vậy Bác . Nếu mà Bác ở VN mà Bác vứt đi kiểu đó
• Thì một là Bác bị đánh hai là họ nói Bác khùng
• Bác đừng buồn nhé . Vì nhà nông ăn chất nói thật
Thật vậy hả Bố vậy là Bác nầy không biết sử dụng mật hổ mang chúa rồi . Nếu con có để giành đá banh trật chân thoa bớp là ok luôn , hây hơn thuốc Tiên nữa

Nuôi ếch trong thùng xốp

Mô hình này các bác đã thực hiện như thế nào rồi , các bác chia sẽ chúc kiến thức cho em , cháu để tiếp bước sau này , cám ơn các bác rất nhiều

giangnbnq

Lữ khách
Tình hình chăn nuôi ếch nhái trong thùng xốp thế nào rồi "Bro" phổ biến kinh nghiệm và up vài cái hình lên đi.

Nuôi làm cảnh hay nuôi thương phẩm nhỉ. Nuôi như vậy mà áp dụng lên tới hàng 1000 con, e không làm nổi?

Thuy-canh

_
Nông dân @
Vừa qua lang thang trên wed thấy được video nuôi ếch trong chai nhựa và thùng xốp của người thái lan thấy rất hay. Thiết nghỉ đây là một mô hình chăn nuôi mới mà chũng ta nên thử nghiệm vì vậy mạn phép được lập Topic này để anh em diễn đàn cùng thảo luận, từ đó trích lọc ra được những ý kiến hay để áp dụng.

--------
[video=youtube;nckr_Vxh6kQ]http://www.youtube.com/watch?v=nckr_Vxh6kQ[/video]
up lên đầu thảo luận nhé
Trước nay tui chưa từng thấy nuôi ếch mà cho ăn mồi công-nghiệp. Chỉ được xem hình không thôi,mà tui cũng mê quá. Nhứt là những sáng-kiến mới: Nuôi trong bạt, trong thùng mốp, giờ thì nuôi trong chai. Nhưng vì lười,nên tui nghĩ cái khâu vệ-sinh chắc là phải chăm lắm! Dù cho là nuôi trong bạt, trong thùng hay trong chai.
Vậy nên, nếu tui nuôi, tui sẽ chọn nuôi trong bạt cho gọn, và dùng phương-pháp Aquaponics để làm sạch nước. Khi làm vậy, tui sẽ có thêm:
- Cây tươi nuôi dế, bù-cào, chấu-chấu...
- Bù-cào, châu-chấu sẽ là nguồn thức ăn tươi phụ thêm cho ếch.

suzuki

Thành viên mới
nếu có điều kiện thì tốt nhất là nuôi trên bat ,dễ quản lý hơn . nuôi chi kểu đó tốn công tốn sức .

maquemau

_
Nông dân @
bà con mình cũng có tính...tìm tòi những cách mới nhưng theo riêng tôi những cách nuôi đó chỉ để nuôi "văn nghệ" mà thôi chứ không kinh tế.
tôi có tham quan một mô hình nuôi ếch trong bạt.cho ăn 100o/o thức ăn công nghiệp.
đại khái...là khi dọn nền bà con cuốn giồng liếp như trồng rẩy sau đó trải bạt lên bơm nước vừa láng liếp, ếch vừa có chổ tắm chổ phơi nắng nghỉ nghơi thấy cũng rất hợp lý rất dể vệ sinh.