Cuối năm cùng trao đổi về giá gà

• Thread starter le viet anh
  • Ngày gửi
Hiện nay giá gà bán tại Thanh Hóa khá rẻ: Gà nuôi thả vườn: Gà ri (gà mái từ 1,5kg - 2kg bắt đầu đi đẻ; gà trống từ 2 - 2,5kg giá 85.000đ/kg; gà chọi, gà chọi pha gà ri: 80.000đ/kg; gà con gá 10.000 - 15.000đ/con

anh nói ko phải hay sao. coi như đất em nói là đất loại 4 5 đi, thì tiền thuê rẻ cũng phải mất thêm tiền làm đường dây điện, ống nước, làm mương làm rào , ..v...v.. Tất cả như làm lại từ đầu.
Nhà Anh Chị của anh cũng đang nuôi Heo cho CP đây, 1500 con . những cái đó thì trên giấy tờ thôi em. Em phải vào cuộc thì mới có nhiều thứ phát sinh lắm. ko như mình ghi chép ban đầu được đâu .
Thực ra thì cũng có Dư nhưng ko phải đơn giản . hihi . Có máu mới làm giàu được. trên là những lời chia sẻ của anh về cái gọi là thực tế để mọi người xác định đúng hướng. Kẻo lại ôm hận thì thương lắm .

Last edited by a moderator:
nhà em chuẩn bị xuất 1400 gà. cho em hỏi giá gà bây giờ là bao nhiệu ạ? em nghe nói giá gà đang lên. em mới đổ cho đám cưới cách đây 1 tuần là 87. giờ giá gà lên, không biết bây giờ là bao nhiệu a?

nhà em chuẩn bị xuất 1400 gà. cho em hỏi giá gà bây giờ là bao nhiệu ạ? em nghe nói giá gà đang lên. em mới đổ cho đám cưới cách đây 1 tuần là 87. giờ giá gà lên, không biết bây giờ là bao nhiệu a?

Bạn nuôi nhiều gà nha,,, gà bạn mấy tháng rồi, bán 1400 con này lời đc 40tr chứ

Hùi sáng mới sách vài con mái 1,5-1,6kg đi chợ gjá 100k/1kg. Trống 1,7kg trở lên gjá 90k/1kg. Gjá này là tui quá phấn khởi rồi kakakaka

Hùi sáng mới sách vài con mái 1,5-1,6kg đi chợ gjá 100k/1kg. Trống 1,7kg trở lên gjá 90k/1kg. Gjá này là tui quá phấn khởi rồi kakakaka

:5^: Ước gì quanh năm suốt tháng đều đc giá này nhỉ

Gà mình trung bình trống cũng trung bình 1,8kg, mái tầm 1,3-1,4kg rồi. Hy vọng noel được phát ấm cữ làm chuyến Đà Lạt xả stress

:5^: Ước gì quanh năm suốt tháng đều đc giá này nhỉ

đời mà, lúc lên lúc xuống như vậy mới biết thế nào là vui thế nào là buồn. Giá mà cầm hơi như vậy hoài là tui trở thành tỉ phú rồi, những trại lớn họ thành đại gia hết rồi.

Gà mình trung bình trống cũng trung bình 1,8kg, mái tầm 1,3-1,4kg rồi. Hy vọng noel được phát ấm cữ làm chuyến Đà Lạt xả stress

noel ngừ ta xả gà nhiều lắm, hôm nay xem đc gjá thì bán đi

Bạn đang nuôi giống gà gì vậy? nếu được bạn đưa lên vài tấm hình xem chơi, hihi

Bạn đang nuôi giống gà gì vậy? nếu được bạn đưa lên vài tấm hình xem chơi, hihi
Ô,anh nhattruong1977 bán giống minh dư à? Ở dĩ an,bd luôn à? Sao e đi qua đây suốt ma ko để ý. Trại a cũng ở đây luon sao?

các bác có ai ở vĩnh long không nhỉ, giới thiệu cho mình vài thương lái, tết mình định xuất khoảng 100 con gà thôi ah, nhưng kg biết thương lái nào lớn lớn chút cả, toàn là bạn hàng bán lẻ không ah

Ô,anh nhattruong1977 bán giống minh dư à? Ở dĩ an,bd luôn à? Sao e đi qua đây suốt ma ko để ý. Trại a cũng ở đây luon sao?

Trại anh ở đây nhưng chỉ nuôi gà bán thịt thôi, còn gà giống minh dư thì nhập từ công ty ở bình định chuyển vô

các bác có ai ở vĩnh long không nhỉ, giới thiệu cho mình vài thương lái, tết mình định xuất khoảng 100 con gà thôi ah, nhưng kg biết thương lái nào lớn lớn chút cả, toàn là bạn hàng bán lẻ không ah
Tưởng nhiều thì còn lo.100 con e là tết không đủ bán đó bạn ui.lo kiếm thương lái chi cho mệt.lại còn bị ép giá.tết này gà ta có hơi bị nhiều nhưng chỉ tính riêng hàng xóm +1 lái bán lẻ thôi là đủ giải quyết vấn đề của bạn rồi.(Với đk gà của bạn phải đủ lông,gà chân vàng càng dể bán)Tâm lý lo lắng này sao mà giống mình 1 năm về trước quá!

Cả nhà ơi có ai ở Đồng Nai không? nhà em có 800 gà ta xuất mà gọi cho lái nói giờ mái 70 - trống 60/1kg, mà còn khó bán nữa, em thấy trên diễn đàn mọi người bán được giá quá, bác nào biết mối xe bắt giá tốt ko giới thịu em với em bán xe luôn.
Ps: cám ơn cả nhà!

Last edited by a moderator:
Cả nhà ơi có ai ở Đồng Nai không? nhà em có 800 gà xuất mà gọi cho lái nói giờ mái 70 - trống 60/1kg, mà còn khó bán nữa, em thấy trên diễn đàn mọi người bán được giá quá, bác nào biết mối xe bắt giá tốt ko giới thịu em với em bán xe luôn.
Ps: cám ơn cả nhà!
Bạn nuôi gà j mà trống có 60k/1kg,,,,, Bạn biết giá gà tam hoàng nhiêu ko, chỉ mình với

Back