Cứu bé Mai dùm em với ACE ơi

• Thread starter ♀♪™_BeLove_™♪♀
  • Ngày gửi
Tình hình hiện nay rất là tình hình :1^: :

Cách đây 2 bữa em cầm ly Cabe ra vườn ngồi xem xét thì phát hiện mặt dưới của lá bị nhiều hột đen nhỏ xíu, em dùng bình nước xịt vào nhưng những chấm đen đó ko bung ra được. Tiếp theo em lấy Anvil ra xịt toàn bộ vườn nhưng tới nay nhìn vào vẫn thấy ko giảm, tìm hết tài liệu mà hok thấy đây là loại gì.

Mong các Tiền Bối và Mod có kinh nghiệm vào xem rồi chỉ em chữa với < Gần tới ngày tùng tùng xèng roài mà lại bị > . Hình của em nó đây ACE ơi :

216

535

Vài ngày trước em lau chùi sạch lá của cây + phun Supracide nhưng hôm nay nhận thấy những lá đã lau sach nay lai xuất hiện trở lại những chấm đen li ti đó , và thêm nữa những lá non cũng bám đầy luôn bác ơi :1^::1^:

Bạn thử dùng Coc 85 +chất bám dính thử xem.. Nhớ phun kỹ 2 mặt lá
Mà nếu đã là nấm và rệp thì không thể hết ngay được đâu, nhất là còn môi trường chung quanh nữa.

Last edited by a moderator:
Cây của bạn có thể đã bị rệp muội( một trong những loại rệp rất nhỏ như bột)
Bạn có thể dùng 1 trong các loại thuốc sau đây: Sherzol 205EC; SecSaigon 10EC; Sapen Alpha 5EC; Mospilan 3EC. Nhớ cho Bà Con biết kết quả nhe bạn!

Cách đây 2 hôm em có xịt Regent + Supracide, giờ em xịt thêm một trong những loại mà bác henrythhai hay đợi 5 bữa nữa rồi xịt ACE :1^::1^:

Cám ơn các ACE quan tâm và hướng dẫn :)

Cách đây 2 hôm em có xịt Regent + Supracide, giờ em xịt thêm một trong những loại mà bác henrythhai hay đợi 5 bữa nữa rồi xịt ACE :1^::1^:

Cám ơn các ACE quan tâm và hướng dẫn :)

Bạn hãy dùng kính lúp( có bán ở các nhà sách) xem mấy con bọ này còn sống không? Nếu vẫn còn vậy thì có thể phun 1 trong những loại trên, bác nhớ tìm hiểu thành phần của thuốc trước khi phun( alo hỏi tiến sỹ google) để tránh thuốc cùng một hoạt chất là không có tác dụng, mà còn phun dày quá là mấy em Mai nó hơi mệt. Chúc bạn thành công.

Cám ơn bác Thái thiệt nhìu, chắc em đợi 4 5 bữa nữa em xịt từng loại rồi chờ xem kết quả. Hiện giờ em quan sát thấy những hạt đen nhỏ xíu lan ra các cây khác, chắc là Regent em phun hôm qua ko tác dụng rồi.
Lần nữa cám ơn tất cả các ACE đã quan tâm và chỉ dẫn em hihihihi.

Back