Cứu bồ câu e với....

• Thread starter tranhoa3487
  • Ngày gửi
Các bác xem giúp e với, e không biết chim bị làm sao nữa. 2 ngày trước e tẩy giun cho chim, ngày hôm sau thấy có con nhìn yếu hơn mọi ngày, hay đứng 1 chỗ, gần như không ăn, uống, có chiệu chứng khó thở ( cứ thấy nó đứng im rồi phồng cổ lên ), hôm nay e bắt vào xem thì vừa cầm vào nó đã thấy nước giống nước vo gạo từ mồm chảy ra mùi rất khó chịu. Thế là chim e bị làm sao hả các bác? E tách nó ra rồi giờ cho uống thuốc gì? Liệu nó có lây sang cả đàn không ạ?
Các bác vào xem giúp e với.

hôm nay e bắt vào xem thì vừa cầm vào nó đã thấy nước giống nước vo gạo từ mồm chảy ra mùi rất khó chịu.

nghe triệu chứng bệnh này giống như bệnh newcastle nhưng ko biết có phải ko vì mình cũng mới nuôi chim nên ko có nhiều kn :D nhưng nếu là newcastle thì ko chữa được đâu bạn ạ, mau chóng tách con chim ốm ra khỏi đàn và theo dõi rồi tiếp tục lên diễn đàn hỏi các bác thôi :D

uhm mình cũng mới nuôi như bạn vậy, hỏi mãi ko thấy ai trả lời khả năng là đem thịt mất thôi. Có người nói giống newcas có người nói giống viêm đường hô hấp mãn, không biết là thế nào nữa

co the la ban cho chim uong thuoc tay giun qua lieu luong khong.....tay giun mih chi cho no uong 1 ngay hoac vai tieng thoi.....

Back