Cứu đàn gà mái giúp em!!!

• Thread starter Bác Nông Dân
  • Ngày gửi
Em có đàn gà mái 60 con đang mới bắt đầu đẻ trứng được khoảng 1 tháng tự nhiên có 1 , 2 con đi ỉa phân xanh + trắng có nhớt 1, 2 ngày sau chết, em mổ ra thì thấy nội tạng bình thường chỉ có trứng bị dập. Em chỉ nghĩ là gà bị dập trứng do béo quá ( gà em trót cho ăn nhiều ngô xay nên nó quá béo) và em đang để những 12 con trống.
Em bắt hết trống ra và giảm khẩu phần ăn rồi nhưng không hiểu sao 1 tuần nay nó cứ đánh tỉa của em mỗi ngày 1 con, trước khi chết thì lúc xanh lúc vàng lúc trắng và có nhớt. Khi chết mào bị tím và chân hơi teo như bị khô chân. 2 ngày nay em cho uống vinacoc + nova-ampi-coli rồi nhưng chưa thấy có dấu hiệu đỡ mà em thấy 4 ,5 con đang lù dù rồi ạ!!!
Các bác xem tìm cách giúp em! Em xin cảm ơn ạ

Sao bệnh giống mình thế.đang nhờ ae agri giúp đõ và điều trị đây.công nhận mới nuôi bị cái hoag mang hẳn may có ae diễn đàn giúp đõ.

nhà mình cũng bị y hệt bạn tổng có 50 em gà mái đẻ, trước khi chết 2 ngày nó biểu hiểu ủ rũ bỏ ăn chân khô đi ỉa phân trắng phân xanh phân vàng rồi chết, mình cũng chữa bằng KTG rồi cho tẩy giun luôn và mình còn cho uống bổ gan thận bcomlex glucokc men tiêu hóa vì mình nghi ngờ gà bị bệnh đầu đen giờ đàn gà nhà mình khỏe mạnh rồi.
Gà nhà em béo quá rồi nên không giám dùng bcomlex nữa sợ thừa chất nó lại rối loạn tiêu hoá thì lúc đó khổ hơn. Mà gà đang đẻ vẫn tẩy giun được à bác. Thuốc giun là thuốc độc nó ảnh hưởng đến trứng thì sao

mình thấy ghi trên thuốc là chỉ cách ly 10 ngày trước khi giết mổ thôi, với cả đang mùa lạnh nên gà cũng đẻ ít lắm, mình sử dụng men vi sinh rồi thây bạn nên cũng k lo lắm, còn b k muốn sử dụng bcomlex thì sử dụng glucokc cũng đc, mới cả mình là nuôi gà thả vườn mà bạn cứ sợ trứng bị sao thì gà nuôi 2 3 năm cũng chả tẩy giun được

Back