Hỏi đáp cứu e với mấy bác ơi !!!

• Thread starter bách quãng ngãi
  • Ngày gửi
gà e nó bị chãy nước mũi với thường hay khọc khẹt ..bác nào biết nó bệnh gì thì cứu e với ạ...:(sao k ai cứu e với ạ..:(
gà e mới 15 ngày tuổi thôi ạ

Last edited by a moderator:
Em thì đoán gà của bác bị dịch cúm rồi, mùa mưa này nó hay bị lắm. Ở nhà em bà già thường hay cho nó uống nước pha rượu ngâm tỏi nhằm phòng bệnh này. Thấy cũng hiệu quả.

gà e nó bị chãy nước mũi với thường hay khọc khẹt ..bác nào biết nó bệnh gì thì cứu e với ạ...:(sao k ai cứu e với ạ..:(
phân nó thế nào bạn, nó có vươn cổ lên thở không, mặt có bị sưng không? đã chết con nào chưa? đã cho uống thuốc gì rồi?
phân nó thế nào bạn, nó có vươn cổ lên thở không, mặt có bị sưng không? đã chết con nào chưa? đã cho uống thuốc gì rồi?
nếu chỉ là bệnh hô hấp thông thường bạn mua Enrofloxacin và Bromhexin dạng viên sủi về pha nướccho cả đàn uống

nếu chỉ là bệnh hô hấp thông thường bạn mua Enrofloxacin và Bromhexin dạng viên sủi về pha nướccho cả đàn uống
phân nó bình thường bác ạ.. nó rất bình thường chỉ có việc chãy nước mũi với khò khè thui àmà có 1 con mắt nó bị sưng chãy nước nhớt ,1 pên mắt thui ạ ,sãn bác cứu dùm luôn e với.. e cảm ơn ạ

Last edited by a moderator:
phân nó bình thường bác ạ.. nó rất bình thường chỉ có việc chãy nước mũi với khò khè thui àmà có 1 con mắt nó bị sưng chãy nước nhớt ,1 pên mắt thui ạ ,sãn bác cứu dùm luôn e với.. e cảm ơn ạ
chãy mũi với khò khè có thể là bị CRD bạn ra thú y mua thuốc đặc trị CRD về cho gà uống và xem lại vệ sinh chuồng trại.1 bên mắt bị sưng có khả năng là gà bị coryza.bạn ra tiệm thuốc tây mua chai thuốc nhỏ mắt cho người giá 5k về nhỏ sẽ hết.gà mình cũng bị và đã chữa khỏi bằng phương pháp trên.bạn tham khảo thử xem.

cho minh hoi ga bi kho khe ruong co keu toc toc ...da uong rat nhieu thuoc nhug khong khoi...phan ga binh thuong ...chay nuoc mat mui...xin huong da cach doan benh va huong dieu tri...

Với triệu chứng như trên tôi sử dụng thuốc Tylodox Plus của hãng Bio thấy hiệu quả. Bạn thử dùng xem thế nào

Back