Cứu với...!!!

• Thread starter ThachMang
  • Ngày gửi
Tình hình căng như dây đàn ai có kinh nghiệm giúp mình với... Đàn gà trống mái nhà e biểu hiện bệnh là mào tím tái trong vòng 1 ngày chết ngay :1^:,ngoài mào tím ra thì không có biểu hiện gì cả. Ace trên diễn đàn xin giúp với...:1^::1^::1^:

Gà bao nhiêu ngày rồi, có phải tím mặt, tím mòng, xuất huyết toàn thân không

có thể do ăn phải thuốc độc hay thuốc chuột j đó cũng nên .

Sáng ủ rủ tím tái chjều chết thì mình ngjên về tụ huyết trùng

em em nghĩ có thể một trong nhưng bệnh gây tìm vào và tích ví dụ như lá bệnh tụ huyết trùng , cúm gia cầm ......nhưng em hi vọng gà bác bị tụ huyết trùng cho lên bác cứ thử điều trị bệnh tụ huyết trùng xem sao em chưa triều trị thành công lên không giám nói bừa
thường triệu chứng của bệnh này là tím vào mặt tích vì do gà bị khó thở hiện tượng khó thở càng về sau càng nguy cấp ( càng ngày càng khó thở) , gà ỉa phân xanh đôi khi lẫn màu trắng càng về sau phân càng loãng lông xù
cuối cùng gà bị ngạt thở mà chết lên gà dãy rất mạnh

đây là kinh nhiệm của em như vậy nhưng cũng em khônggiám khẳng định là chính xác 100 %

Last edited:
Mua KS về chữa đi Bác. trời ơi gà đẻ mà vậy thì tiếc lắm. chúc bác thành công sơm nha

Tình hình em cũng ở gần nhà anh THACHMANG. Mấy hôm nay khu vực em ở mưa rả rích suốt mấy ngày nay không biết có ảnh hưởng gì không ạ. Cung cấp thêm ít thông tin cho bà con biết. :1^:
PS: đàn gà con của em có biểu hiện bị bệnh rồi huhu. Hôm nay em thấy có mấy con bị rù rù, nhìn thấy vài con đi phân màu đỏ tươi. Híc đang cho uống thuốc Terramycin 500 trị viêm ruột, tiêu chảy và đường hô hấp. Không biết như vậy là đủ chưa ạ :1^: :1^:

Tình hình em cũng ở gần nhà anh THACHMANG. Mấy hôm nay khu vực em ở mưa rả rích suốt mấy ngày nay không biết có ảnh hưởng gì không ạ. Cung cấp thêm ít thông tin cho bà con biết. :1^:
PS: đàn gà con của em có biểu hiện bị bệnh rồi huhu. Hôm nay em thấy có mấy con bị rù rù, nhìn thấy vài con đi phân màu đỏ tươi. Híc đang cho uống thuốc Terramycin 500 trị viêm ruột, tiêu chảy và đường hô hấp. Không biết như vậy là đủ chưa ạ :1^: :1^:

THT bạn ra tiệm thú y mua thuốc chuyên trị THT (hỏi người bán người ta bán cho , nên dùng loại thuốc tốt nhé ) , chích vào là nhanh nhất , hãy làm nhanh , nếu ko sáng dậy là ra đi 1 mớ nữa đó

gà trên 1 năm hết rồi,có con trên 2 năm.e để ý thấy ỉa phân loãng toàn là nước có kèm tí phân màu trắng.mào gà tím gặp qua 1 bên là chết. Chuẩn bị 3 con gà mái lên đường nữa rầu,10 con gà mái đẻ cũng hơn 100 trứng đi hết 5 em,còn 5 em,3 e ngày nay lên đường chắc quá.hix hix...Ngộ độc hay ăn nhằm thì không có,tại gà nhà xóm chết gần hết rùi giờ lây qua nhà e. Nhưng tụi gà con trên 2 tháng tuổi không thấy e nào có hiện tượng,gà kon thì e có phòng bệnh sẵn chắc có đầy kháng nên tai qua nạn khỏi tụi nhỏ...Tụi lớn hi sinh cũng cố đời con.......Mấy bác thông cảm e đang ở trong rẫy ko có điện,lâu lâu e mới lên mạng nên không trả lời ngay được.Thanks...!!! Uk e có chụp hình tụi gà lớn mà posh hình lên ko được 3g yếu quá

gà trên 1 năm hết rồi,có con trên 2 năm.e để ý thấy ỉa phân loãng toàn là nước có kèm tí phân màu trắng.mào gà tím gặp qua 1 bên là chết. Chuẩn bị 3 con gà mái lên đường nữa rầu,10 con gà mái đẻ cũng hơn 100 trứng đi hết 5 em,còn 5 em,3 e ngày nay lên đường chắc quá.hix hix...Ngộ độc hay ăn nhằm thì không có,tại gà nhà xóm chết gần hết rùi giờ lây qua nhà e. Nhưng tụi gà con trên 2 tháng tuổi không thấy e nào có hiện tượng,gà kon thì e có phòng bệnh sẵn chắc có đầy kháng nên tai qua nạn khỏi tụi nhỏ...Tụi lớn hi sinh cũng cố đời con.......Mấy bác thông cảm e đang ở trong rẫy ko có điện,lâu lâu e mới lên mạng nên không trả lời ngay được.Thanks...!!! Uk e có chụp hình tụi gà lớn mà posh hình lên ko được 3g yếu quá

Chết rồi bạn ơi , cho ít thông tin quá ,theo mình là New rồi chia buồn cùng Bác , mua kháng thề Gum làm ngay bạn àk , 80% là New nhé , có ai bíêt về thú y hay là BS thì kêu họ vào mổ xét nghiệm luôn đi , mua thuốc trị luôn cái ké phát bệnh luôn , ông New mà xuất hiện là nó kéo thêm thằng THT hay IB là gà bạn lên đường tầm 95% luôn đó , hy vọng bạn tìm ai có thề tiếp cận và giúp , Hy vọng đàn gà mau qua khỏi

Àk quên nữa ,ko nên đưa ks vào nếu ko hiểu biết rõ về bệnh và cách trị

Cho nó uống it rượu rết xem sao. tối kiểm tran trong chuông chân gà có lạnh không . nếu con nào lạnh nhiều thì cho uống nhiều hơn con khác

Đàn gà mái đẻ nhà em cũng có biểu hiện như anh THACHMANG nói không biết làm sao nửa huhu :1^:

Buổi sáng ăn uống bình thường, trưa ra thấy em nó không chạy nhảy gì hết nằm 1 đống. Buổi chiều thấy vẫn nằm đó, mào hơi tím. Em quan sát thấy nó đi phân màu xanh. Buổi tối thấy tội nghiệp quá mang bỏ vô góc nhà, vẫn nằm im, chân cứng ngắc y như bị liệt vậy. Tới sáng ra thăm thấy vẫn sống, em hơi mừng thì tự nhiên tí hồi nó giãy chết luôn huhu :1^: đàn gà mái kia + gà con vẫn an toàn chưa có biểu hiện gì hết hix :1^:

Đàn gà mái đẻ nhà em cũng có biểu hiện như anh THACHMANG nói không biết làm sao nửa huhu :1^:

Buổi sáng ăn uống bình thường, trưa ra thấy em nó không chạy nhảy gì hết nằm 1 đống. Buổi chiều thấy vẫn nằm đó, mào hơi tím. Em quan sát thấy nó đi phân màu xanh. Buổi tối thấy tội nghiệp quá mang bỏ vô góc nhà, vẫn nằm im, chân cứng ngắc y như bị liệt vậy. Tới sáng ra thăm thấy vẫn sống, em hơi mừng thì tự nhiên tí hồi nó giãy chết luôn huhu :1^: đàn gà mái kia + gà con vẫn an toàn chưa có biểu hiện gì hết hix :1^:

Bạn ko đọc bài từ trên xuống dưới àk , Cái này là New rồi , mua kháng thể Gum chích vào ngay , chạy ra thú y nói bệnh người ta bán thuốc cho các vitamin khoáng và điện giải cần thiết, nhiều khả năng bệnh ghép với THT luôn rồi , còn chậm chạp thì đi hết cả bầy luôn đó

bệnh này la cầu trùng cấp...vs đàn của bạn chắc chắn bị phân trắng năng nữa mới có thể chết như thế này.bạn cho uống thuốc terramycin 500 la dang thuốc tri phân trắng dạng nhẹ thôi khỏi sao được-phải cho uống thuốc coli-200,ANTICOOCID ---mới được(2 loại này đều là đặc tri)liều lượng cho gấp 3lần trên hướng dẫn sử dụng 2ngày la khỏi thôi...ko có gì đáng lo

xài KS đặc trị liều gấp 3 có ổn về sau ko bác. ko nói đến thịt mà nói tới sự phát triển thể chất của gà.
=> cái này em cũng đang quan tâm .... hồi trước trị KS xong 10 con . sau này nuôi hoài chỉ được 9 lang. - 1k1 ^^

Gà bác chủ thớt đã chết hết, dịch bệnh mà quét qua kái rét là đi sạch. Bác chủ đang trách móc ae trên diễn đàn tư vấn chả ra kái đám ôn gì hết. Gà chết hết nên tự kỷ vài hôm khj nào ổn bác ấy sẽ quay lại :))
Tình hình gay cấn quá, bác chủ thớt đâu rồi. Gà đã đỡ chưa bác

Gà bác chủ thớt đã chết hết, dịch bệnh mà quét qua kái rét là đi sạch. Bác chủ đang trách móc ae trên diễn đàn tư vấn chả ra kái đám ôn gì hết. Gà chết hết nên tự kỷ vài hôm khj nào ổn bác ấy sẽ quay lại :))

mấy bác thông cảm trong thạch màng sóng 3g y...ế...u.... lắm,lúc lên mạng được lúc không nên không biết mấy bác hỏi.tình hình là càng quét 3 hộ rồi hộ nào cũng còn xót vài con.vì dân người ta lấy phân gà công nghiệp về bón cao su nên dịch hết,gà nhà e còn 2 em gà mái.chắc nay mai 1 em đi nữa,thấy em đó quẹo cổ qua 1 bên bỏ ăn rồi.gà 2 tháng tuổi mới đi 1 em,lúc đầu thấy đứng 1 chỗ,rù,xệ cánh,đi phân trắng xanh loãng nước 2 ngày sau liệt chân rồi chết. Em đang tính bắt vài chục em gà con về nuôi mà thấy không khả quan nên chưa dám với chưa có kinh nghiệm úm gà kon

mấy bác thông cảm trong thạch màng sóng 3g y...ế...u.... lắm,lúc lên mạng được lúc không nên không biết mấy bác hỏi.tình hình là càng quét 3 hộ rồi hộ nào cũng còn xót vài con.vì dân người ta lấy phân gà công nghiệp về bón cao su nên dịch hết,gà nhà e còn 2 em gà mái.chắc nay mai 1 em đi nữa,thấy em đó quẹo cổ qua 1 bên bỏ ăn rồi.gà 2 tháng tuổi mới đi 1 em,lúc đầu thấy đứng 1 chỗ,rù,xệ cánh,đi phân trắng xanh loãng nước 2 ngày sau liệt chân rồi chết. Em đang tính bắt vài chục em gà con về nuôi mà thấy không khả quan nên chưa dám với chưa có kinh nghiệm úm gà kon

--------

xài KS đặc trị liều gấp 3 có ổn về sau ko bác. ko nói đến thịt mà nói tới sự phát triển thể chất của gà.
=> cái này em cũng đang quan tâm .... hồi trước trị KS xong 10 con . sau này nuôi hoài chỉ được 9 lang. - 1k1 ^^

cái KS bác nói e chưa mua vì mấy ngày nay trời mưa to đi ra đồng xoài oãi lắm vì cứ chụp ếch riết thoy,bác nói vậy chắc e khọng phải làm luôn ==> tương lai...:botay:

Last edited by a moderator:

Back