Hỏi đáp da gà không đỏ, nhìn xanh xao

• Thread starter thanh_hoai0
  • Ngày gửi
Mình nuôi gà đông tảo được 3 tháng
nhưng mặt và da gà đông tảo không đỏ có phần xanh xao
....Mình cần bổ sung thức ăn hay thuốc gì để gà có bộ da đỏ và đẹp vậy các bạn ?
Mình CHỈ cho gà ăn cám CARGIL THỨC ĂN HH CHO GÀ TA VÀ GÀ LÔNG MÀU 5101 (TỪ 1 ĐẾN 42 NGÀY TUỔI)
CÁC BẠN GÓP Ý GIÚP MÌNH CÁCH NUÔI ĐỂ GÀ CÓ DA ĐỎ VÀ ĐẸP NHÉ

Gi ờ mới để ý,gà bé nó chưa đỏ mặt được đâu. Và đỏ mặt chỉ có gà trống đỏ sớm thôi còn gà mái khi sắp đẻ mới phừng mặt lên. B k thấy con trống lông đen đặc trưng và mái mã lá chuối khô đó à.
Chỉ có trống mới đỏ mặt, mào tích khi nó chưa đạp mái

Gi ờ mới để ý,gà bé nó chưa đỏ mặt được đâu. Và đỏ mặt chỉ có gà trống đỏ sớm thôi còn gà mái khi sắp đẻ mới phừng mặt lên. B k thấy con trống lông đen đặc trưng và mái mã lá chuối khô đó à.
Chỉ có trống mới đỏ mặt, mào tích khi nó chưa đạp mái
tiện cho em hỏi cần bổ sung những chất gì để gà hồi phục lượng máu đã mất do côn trùng chích hút máu vậy bác. em xin thank trước

tuổi này tốt nhất nên thả ra cho đi tự do và cho ăn thức ăn tự nhiên thì tốt hơn

b12, sắt , nói chung là đủ chất, tăng đạm và khoáng, vitamin lên.
thắp cái đèn ban đêm thì gà con k lo bị muỗi

Gà mình bị giun đũa, vì mình thấy bọt ở mắt + hay ngáp , chạy ra tiệm thuốc tây mua 1 viên fugacar nhét cho mỗi con nữa viên, hôm sau con gà mái ỉa ra con 2 con giun đũa bò nhìn gớm... mình bốc hai con giun đũa, chế nước sôi luộc nhưng chúng không chết, nên mình quyết định bỏ 2 con giun đũa vào bình thuốc trừ sâu cho chúng chết(chắc phải chết thôi)... không biết khi nào mình mới được sổ giun cho gà nửa vậy bạn ?
2 con Nó hay ngáp + bọt mắt Mình cũng sợ nó bị ccrd nên cũng cho uống thuốc đặc trị ccrd, không biết thế nào đây ?
b12, sắt , nói chung là đủ chất, tăng đạm và khoáng, vitamin lên.
thắp cái đèn ban đêm thì gà con k lo bị muỗi

mùa này khó bị crd vì mình nghĩ chỉ mùa lạnh, nhiệt độ vi khuẩn phát sinh mạnh+ sức kháng bệnh gà giảm. nếu nghi thì qua tiệm thuốc mà hỏi thôi.

Back