Đặc điểm nhận biết bồ câu gà

• Thread starter Vũ Hiếu
  • Ngày gửi
Thân chào ACE trong diễn đàn ,em là người mới tập chơi chim bồ câu ,theo kinh nghiệm mấy tháng nay thì em có thể nhận biết được bồ câu pháp ,nhưng còn bồ câu gà thì e nhìn nó cũng không hơn bc pháp là bao nhiêu ,tại e vừa mua 1 cặp bc mà người ta nói là bc gà ,đem ra cân chỉ được có 700gram ,vậy kính hỏi ACE có kinh nghiệm đó có phải bc gà không ạ ?

thật ra nói về bồ câu gà thì nó cũng có rất nhiều loại, nếu là Gà pháp(mau trắng) thì cân 700g/1 con 1~2 thang tuổi cũng có .ranh giới của nó với BC pháp là khá mong manh, còn nếu là Gà mĩ thì 700 ko phai BC gà ,bạn có thể chụp vài tấm hình và hỏi xem nó bao thang tuổi thì chắc hơn

Mình cũng nuôi bồ câu nhưng chỉ nuôi chơi chơi, thỉnh thoảng thịt con thôi chứ chẳng biết loại nào loại nào. Ngồi đây hóng vậy :D

thật ra nói về bồ câu gà thì nó cũng có rất nhiều loại, nếu là Gà pháp(mau trắng) thì cân 700g/1 con 1~2 thang tuổi cũng có .ranh giới của nó với BC pháp là khá mong manh, còn nếu là Gà mĩ thì 700 ko phai BC gà ,bạn có thể chụp vài tấm hình và hỏi xem nó bao thang tuổi thì chắc hơn
cám ơn a nhé
Em có chụp mấy tấm hình bằng đt rùi mà không biết up lên ,mà theo e thấy thì nó là bc gà mà sao lại có 700gram mới khó xác định

Back