Đàn Gà 70 ngày tuổi. mấy huynh đệ tỷ mụi chém nhẹ tay ^^

• Thread starter TienChip
  • Ngày gửi
Trung bình khoảng 850g
:2cat::2cat::2cat:

[video=youtube_share;6VNxd1LHxXg]http://youtu.be/6VNxd1LHxXg[/video]

Ai da , giấu gà dữ vậy ta ,sao Up cái Clip có 45s ít thía , có nuôi D300 ko , Up lên xem (dài dài chút) hay giống nào lạ lạ cũng dc

e nuôi gà D300 nè a, mới hơn 50 ngày nặng 7lang, lông đếm quanh năm ko hết, đặt biệt lông đuôi dài 5 phân rồi

--------

mình Quay 1 phút trở lên ko up được . ko hiểu sao nữa.
Gà D300 chỉ nghe nói qua chứ chưa được tận mắt thấy.
Đúng rồi. con nào lông tốt thì chưa chắc đã ăn được con trụi lông đâu . Cũng chỉ là 1 số thôi, còn lại đa phần trong bầy những con to lông nhiều đều nặng hơn . Chừng 20 con lông nhiều . Trọng lượng tầm 1k2 . còn lại là 700 - 900 gram

gà a 1 ngày ăn hết mấy kg cám

Last edited:
gà a 1 ngày ăn hết mấy kg cám

- 1 ngày anh cho ăn 3 bữa. Sáng Trưa và xế Chiều.
- Mỗi bữa ăn hỗn hợp gồm 2kg cơm + 1 kg Cám và 4 lạng Đậm đặc

--------

Hôm nào bác thử ém lông gà lại đi(chỉ cho tăng trọng thôi) rồi 10 ngày trước xuất thì cho mọc lông...:lol:

- Lúc trước mình tăng khoáng lên cho bớt đánh nhau. Khoảng thời gian 25- 30 ngày . Nên giờ nó ra lông khá nhanh. thực ra cả tháng nay đâu có cho ăn khoáng nữa đâu. hihi
- 1 số con có thể do giống , ko có tí lông, khi ngưng khoáng 1 tuần thì lông phần đuôi và lưng dưới lại rụng sạch . những ông kia vẫn ra ầm ầm ^^.
- 72 ngày mà còn nửa bao đậm đặc. Dự là khoảng 20 ngày sẽ hết đậm đặc. khi ấy mình sẽ cho ăn toàn ngô và lúa . ko trộn tí gì nữa. Trộn mệt thiệt

gần ăn thịt được rồi:lol:

hihi Nếu may măn thuận buồm thì noel là chén được. 10 con to nặng 1k3 1k4 rồi . Nhưng chắc chắn thì thịt ko khác gì tam hoàng :lol:

--------

Tui chả thấy c0n gà nào hết vậy trời

Sắm cái Lumia 920 mà xài . Coi Clip phà phà :))

Last edited by a moderator:
Loại giống không có lông là loại nào vậy chip?Chip thấy nó có lớn nhanh hơn gà khác không?

e nuôi gà D300 nè a, mới hơn 50 ngày nặng 7lang, lông đếm quanh năm ko hết, đặt biệt lông đuôi dài 5 phân rồi

Các giống gà xuất xứ nơi khí hậu lạnh thì yên tâm cái vụ lông lá , khỏi lo , nó ra lông còn nhanh hơn gà tre mình nữa , Up cái Clip xem bọn nhỏ D300 đi , đang quan tâm giống này , Clip dài dài nha !

Last edited:
Cứ nghe anh em nói giống gà D300 mãi mà chưa biết nó thế nào, bạn nào có ảnh xin gửi lên anh em tham khảo với. Cảm ơn trước nhé.

mình cũng có nuôi gà D300 bao giờ đâu, nên vụ này khó quá

Gà D300 nó ăn kinh lắm mấy bạn ah, mình có người bạn bán giống, mình đặt mua, chỉ có 10k 1 con trống, 14k 1 con mái, nhưng nó nói gà này nuôi con mái lấy trứng thì tốt, chứ nuôi thương phẩm thì coi lại vì ăn nhiều ( 3 tháng 1k7) và lông nhiều hơn thịt( gà ít thịt ức và đùi) nhưng được cái đẹp, đuôi dài chạm đất

Cứ nghe anh em nói giống gà D300 mãi mà chưa biết nó thế nào, bạn nào có ảnh xin gửi lên anh em tham khảo với. Cảm ơn trước nhé.

gà D300 là gà ở ngoài bắc, ở ekar có ông khánh vĩnh gì gì đó cung cấp gà này nè, vận chuyển = máy bay.nói chung nuôi nó bán thịt thì bị ép giá lắm

gà D300 là gà ở ngoài bắc, ở ekar có ông khánh vĩnh gì gì đó cung cấp gà này nè, vận chuyển = máy bay.nói chung nuôi nó bán thịt thì bị ép giá lắm
Sao ép bạn, giá tết dương lịch đc 60k/1kg ko, gà đẹp mà

gà mình nuôi gà ai cập lai 3 máu mà 2 tháng 10 ngày mà con to nhất đc khoảng 630gam , hixhix

Back