Hỏi đáp Đàn gà con 15 ngày bùn bùn vì tiêu chảy !

• Thread starter nongdankhanhhoa
  • Ngày gửi
biểu hiện về mặt bùn bùn. ngày hôm nay bị tiêu chảy nhẹ. nên cho uống thuốc gì không ảnh hưởng đến vacxin. gã đã chung 1 lần dịch tả , 1 tã gum. thanks ace nhiều!

Chắc bị thương hàn chứ gì. Muà này lạnh nên giữ ấm cho gà. Mua thuốc đặc trị Thương Hàn về đánh 3 ngày thử xem.

bạn thử dùng coli tetravet cái này cũng hiệu quả lắm 50.000đ/gói, mong các bác đừng ném đá, kinh nghiệm còn non nớt, hehe

bạn thử dùng coli tetravet cái này cũng hiệu quả lắm 50.000đ/gói, mong các bác đừng ném đá, kinh nghiệm còn non nớt, hehe

lần sau bạn mà có nuôi gà H3 thì không cần dùng coli-tetravet làm gì cho đắc tiền. Bạn xài tetraxylyn của thuốc tây là được rồi, pha 1viên 500mg/1lít nước

vậy để mai mua đặc trị thương hàn xem sao. tại mình um kí làm. mà vẫn thấy mặt nó bùn bùn!thanks moi nguoi nha !

lần sau bạn mà có nuôi gà H3 thì không cần dùng coli-tetravet làm gì cho đắc tiền. Bạn xài tetraxylyn của thuốc tây là được rồi, pha 1viên 500mg/1lít nước

oh, vậy ha, mắc muốn chết luôn, nhưng hiệu quả thiệt, vậy thôi mình dùng thứ rẻ hơn, chưa đâu vitamin mà 1 chai 50.000đ đó, bà bán sao mà đưa mình thuốc xịn kg ha, mà uống thấy hay, gà khỏe mạnh lắm

Chào bạn!
Theo tôi bạn nên cho gà con uống Baytril 10% (1 cc/2 lit nước) Mục đích là phòng ngừa những bệnh nhiễm khuẩn của gà.

Bác 9x cho hỏi,phòng tụ huyết trùng dùng thuốc gì hiệu quả zậy.mình dùng toàn ampi_ coli hay flophenicol vì thấy phòng được cả tiêu hóa và hô hấp,nhưng thỉnh thoảng vẫn có em bị tụ huyết trùng...

Bác 9x cho hỏi,phòng tụ huyết trùng dùng thuốc gì hiệu quả zậy.mình dùng toàn ampi_ coli hay flophenicol vì thấy phòng được cả tiêu hóa và hô hấp,nhưng thỉnh thoảng vẫn có em bị tụ huyết trùng...

ambi-coli là đặc trị THT và củng là kháng sinh phổ rộng. flophenicol là trị Thương Hàn còn trị THT đc hay khôg thì mình khôg rành lắm.

ambi-coli là đặc trị THT và củng là kháng sinh phổ rộng. flophenicol là trị Thương Hàn còn trị THT đc hay khôg thì mình khôg rành lắm.

Hay có khi nào do khi úm minh dùng ampi-coli rồi nên h dùng lại bi nhờn thuốc,tại ngày bé chót mua hộp to quá. Flophenicol minh mua de trị hen suyễn ở heo,thấy ghi đặc trị nhu vậy,phong ca phân xanh,trắng,tu huyết trùng,tieu chảy,hen suyễn cả ở gà...nhưng thấy ko hiệu quả lắm.

mình đến hội thú y thì họ bảo là gà bị gúm. với những biểu hiện phân sống, tiêu chảy, phân trang, phấn sáp, gà bun, bỏ ăn. hôm nay mua gum về chick. chick xong nó uống quá trời nước, đồng thời tiêu chảy nhiều hơn trước, như vậy là lợi hay hại. hic

Phòng và trị tụ huyết trùng thì mình thấy amoxicilin là hiệt quả, ví dụ như TĐ-Amoxi.Vita-20 của Dược thú y Thăng Long, cũng có thể kết hợp với Ampi Coli A.C.
Có 1 điều đặc biệt là loại TĐ-Amoxi.Vita-20 có mùi đặc trưng là mùi tỏi, có lẽ loại này có thêm tá dược là tinh chất tỏi.

Bạn ở Khánh Hoà à, bạn ở huyện nào, mình ở Diên Khánh, nếu bạn ở gần gần mình chạy qua xem thử, có gì giao lưu luôn, lấu quá mới gặp đồng hương

Bạn ở Khánh Hoà à, bạn ở huyện nào, mình ở Diên Khánh, nếu bạn ở gần gần mình chạy qua xem thử, có gì giao lưu luôn, lấu quá mới gặp đồng hương

mình ở diên khánh. thuộc xã diên sơn. hihi. rất mừng vì cũng gặp đồng hương.

Back