Đàn gà con 21 ngày của em

• Thread starter nguyentai007
  • Ngày gửi
Chào mọi người buổi sáng. hjhj. sáng nay ra cho gà ăn luôn tiện chụp vài cái ảnh của mấy em để post cho vui. gà này được 21 ngày tuổi. Hơn 2/3 đàn được 400 gram còn lại thì được 300gram và có 9 em gà 200gram.

Mình muốn mua. Bạn ở đâu vậy, giá cả thế nào?
Bạn có hể post hình gà được ko. giá cả tn
Ko có ảnh bn khó hình dung thật.Nhưng nếu nuôi gà ri lai thì nên chọn gà này tốt hơn vì lông ôm sát mình gà. Cũng nhanh lớn. Mình chỉ có sdt mua giống thôi. Còn giá thì bữa nay lên rồi khoảng 17k ah

Chủ top Nguyentai nuôi gà giỏi lém. Chăm gà còn hơn chăm vợ nữa hỏi sao gà ko đẹp dc

gà này giống gì vậy chủ thớt. Nhân tiện, ai có kinh nghiệm nuôi gà JapFa ko vậy. Vừa rồi nhập 1000 con gà D300 về, dc có 5,6 ngày mà nó die hơn 100 con rồi, dự kiến là ko có gà bán Tết, đành phải bấm bụm tìm giống gà khác để nuôi phục vụ Tết thôi.

Chào mọi người buổi sáng. hjhj. sáng nay ra cho gà ăn luôn tiện chụp vài cái ảnh của mấy em để post cho vui. gà này được 21 ngày tuổi. Hơn 2/3 đàn được 400 gram còn lại thì được 300gram và có 9 em gà 200gram.

Sao không ai nói đến giống gà D 300 ?
gà D 300 thị trường ko ưa chuộng khó bán lắm

gà này giống gì vậy chủ thớt. Nhân tiện, ai có kinh nghiệm nuôi gà JapFa ko vậy. Vừa rồi nhập 1000 con gà D300 về, dc có 5,6 ngày mà nó die hơn 100 con rồi, dự kiến là ko có gà bán Tết, đành phải bấm bụm tìm giống gà khác để nuôi phục vụ Tết thôi.
gà này là gà j dabaco lai nòi chân vàng. thường thì mình nuôi j dabaco chân vàng lai kiến. nhưng mà giống này nặng kg hơn nên mình nuôi thử cho biết. hiện tại gà 280 con/31ngay và ăn 1 ngày ăn hết khoảng 20kg thức ăn. còn tăng được bao nhiêu kg thì đợi mình thêm 8 ngày nữa mình cân mới biết được

em mua giống. mà giá gà giống bữa này đắt quá. bình thường em mua 15k, nhưng bữa này giá lên 20k/con. em đang dự định làm 1 trại nhỏ khoảng 300-400 con/1 tháng. hjhj. khi nào làm xong trại gà em định nuôi khoảng 80 con gà mái kiến mình để lấy giống chứ không đi mua giống nữa. vì em tính 80 con gà mái đẻ đó thì 1 tháng chắc em cũng kiếm được 400 con gà giống. anh thấy thế nào? có gì chỉ giúp em nhé. em tính xây 2 cái chuồng khoảng 120 mét vuông.1 cái 60m2 để nuôi gà thịt và 1 cái 60m2 để gà úm. còn xây thêm 1 cái khoảng 20m2 để nuôi 100 con gà đẻ
Lớn nhanh quá vậy ! Gà mình 34 ngày tuổi mà trung bình mới đc 350gr :(
Nhìn gà của bạn chắc là giống gà ta Bình Định.Mình cũng đang nuôi lứa 500 con tăng trưởng của bầy khá đồng đều.giờ cũng được 35 ngày tuổi trung bình khoảng 350gr.Bạn sử dụng thức ăn như thế nào vậy có thể chia sẻ với mình không?

gà này là gà j dabaco lai nòi chân vàng. thường thì mình nuôi j dabaco chân vàng lai kiến. nhưng mà giống này nặng kg hơn nên mình nuôi thử cho biết. hiện tại gà 280 con/31ngay và ăn 1 ngày ăn hết khoảng 20kg thức ăn. còn tăng được bao nhiêu kg thì đợi mình thêm 8 ngày nữa mình cân mới biết được
em cũng đang nuôi gà j dabaco đây bác! nhưng sao con giống bác mua mắc thế! gà e mua có 16k.con thôi mà! nhưng sao gà bác ăn chiến thế! em cả ngày 1000 con mới hết có 50kg

em cũng đang nuôi gà j dabaco đây bác! nhưng sao con giống bác mua mắc thế! gà e mua có 16k.con thôi mà! nhưng sao gà bác ăn chiến thế! em cả ngày 1000 con mới hết có 50kg
chắc là người ta tính thêm tiền vận chuyển. bình thường mình mua giá 16k nhưng giờ lên giá 20k rồi. gà mình hiện nay được 35 ngày gà 600gr và ăn 1 ngày hết 22kg thức ăn. tổng đàn gà còn có 285 con
gà của bác cũng đẹp thế bác nuôi bao nhiêu con gà
hiện tại đàn gà mình còn 285 con. lúc mình thả là 300 con mà chết mất 15 con rồi. hjhj

chắc là người ta tính thêm tiền vận chuyển. bình thường mình mua giá 16k nhưng giờ lên giá 20k rồi. gà mình hiện nay được 35 ngày gà 600gr và ăn 1 ngày hết 22kg thức ăn. tổng đàn gà còn có 285 con

hiện tại đàn gà mình còn 285 con. lúc mình thả là 300 con mà chết mất 15 con rồi. hjhj
Gà lớn nhanh thật. Mà nó ăn cũng tợn bằng 370 con của mình luôn. Ăn cán viên hay trộn vậy tài

Gà lớn nhanh thật. Mà nó ăn cũng tợn bằng 370 con của mình luôn. Ăn cán viên hay trộn vậy tài
ăn thức ăn trộn thôi. cám viên thì chắc hết tiền đổ xăng luôn quá. nhưng mà trộn với giá 9k/1kg vẫn còn đắt quá. đang tính trộn lại khoảng 7,5k hoặc 8k/1kg thôi

Thêm ít khoáng cho lông nó đẹp với đỡ cắn nhau. Ăn trộn thì ăn nhiều phải rồi

t trộn khoáng + men tiêu hóa luôn đó. hihi. bao khoáng đó cũng rẽ mà. trộn vào làm thức ăn thơm lắm. người mà đói bụng chắc cũng ăn lun:Huh:

1kg khoáng 40-45k. Có loại 300k xin hơn đó.
Trôn kiểu gj dc 9k hay vậy. 9k lời to rồi

1kg khoáng 40-45k. Có loại 300k xin hơn đó.
Trôn kiểu gj dc 9k hay vậy. 9k lời to rồi
thì 5kg bắp + 3 kg cám + 2kg đậm đặc. hjhj. khoáng 45k/1kg. đang ngồi chờ ký tờ giấy xin đất nè. nếu được thì 20 ngày sau sẽ cho ra đời 1 trại gà bé bé xinh xinh

Back