đàn gà em đi hết rồi

dangthequang

Biết là không thể dấu nhưng vẫn cố dấu
Buồn buồn không có gì làm. Mình mua 300 gà con về nuôi đế khi lên sắp sỉ 1kg thì hiệu quả rất tốt rất ít con bị bệnh chết. Thấy đàn gà lớn nhanh và ít bệnh mình vui lắm nhưng niềm vui đó bắt đầu hụt hẩn. tự dưng gà mắt bệnh lạ cứ tối đi ăn về thấy không sao sang ra là có vài con la liệt nằm đầy đất rồi vài ngày là ***̉. cứ thế đến khi bán được là còn lại vài con :Botay:
mấy bác nuôi gà có ai từng bị chưa ạ . cho hỏi có biết là bệnh gì không ạ . triệu chứng gà là liệt nữa thân, hay là mào gà biến sắt đỏ lợt lần .

namnongdan

Nhà nông chính hiệu
Bạn nên kể chi tiết các triệu chứng và lịch vacxin, thuốc phòng bệnh đã làm thì mọi người mới chuẩn đoán để bạn rút kinh nghiệm cho lần sau được

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
Thương hàn ghép ecoli, nếu thả thêm cầu trùng.

dangthequang

Biết là không thể dấu nhưng vẫn cố dấu
uh có mười mấy chai à.
[DOUBLEPOST=1438392205,1438392001][/DOUBLEPOST]co loại thì bị màu chuyển lợt lần ..... đỏ sang trắng ... con gà cứ đưng đơ buonf buồn như mình bị thất tình vậy
có loại thì đi không được . troàn thân có vài khối u nhỏ ...... vài ngày là nó lăn đùng ra ***̉.:Botay:
còn vakxin thì thì đa số mình cho ăn thuốc kháng sinh .tim phong thì có 2 đợt luc còn nhỏ .

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
Sấp xỉ mà, mình nuôi gần 3 tháng sấp xỉ 1kg cũng mắc. Bạn tào lao thì có

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH