đàn gà em đi hết rồi

• Thread starter dangthequang
  • Ngày gửi
Buồn buồn không có gì làm. Mình mua 300 gà con về nuôi đế khi lên sắp sỉ 1kg thì hiệu quả rất tốt rất ít con bị bệnh chết. Thấy đàn gà lớn nhanh và ít bệnh mình vui lắm nhưng niềm vui đó bắt đầu hụt hẩn. tự dưng gà mắt bệnh lạ cứ tối đi ăn về thấy không sao sang ra là có vài con la liệt nằm đầy đất rồi vài ngày là ngủ. cứ thế đến khi bán được là còn lại vài con :Botay:
mấy bác nuôi gà có ai từng bị chưa ạ . cho hỏi có biết là bệnh gì không ạ . triệu chứng gà là liệt nữa thân, hay là mào gà biến sắt đỏ lợt lần .

nhà mình thả rong hồi jo 100 200 con thì không thấy có bênh gì hết nên . chủ quan ít tiem ngừa khi mua 300 con về nuôi thì nó lại bệnh chết sạch . Trong khi đó nhà cùng với nó chả có con nào bị

cho tham gia tý nhé ae
tôi nghĩ gà nhiễm 1 loại đơn bào đường máu
do plasmodium gallinaceum gây nên
  • điều trị sulfa methocin + điện giải +gluco kc +paracetamon
  • pha nước cho uống liên tục 5 ngày
  • ngày thứ 6 cho uống giải độc gan thận +glu co kc
  • bổ sung khoáng vào khẩu phần ăn

Sao nuôi gà mà ko dùng vacxin vậy bạn.xài kháng sinh chỉ phòng vài bệnh thông thường thoi.
Chưa gì mà mấy bác phán bệnh như thánh,em nuôi gà mấy chục năm mà còn chưa dám múa rìu.
Gà này chỉ dính New hay THT thoi mấy bác à
Mình cũng nghĩ vậy.

nay không dám nuôi gà nữa .. chi thả rong 100con trong vuonf chạy loc nhoc coi chơi thôi

Cầu trùng ghép bệnh này gà chết lai rai vào ban đêm rất khó để xử lý nếu chủ quan thì nguy hiểm lắm.
Triệu chứng bạn nói rõ xem

:Gun: hết thích nuôi gà quy mô rồi .......................................................................
thả rong vai chục con đủ làm thịt ổn rồi hjhj

Thả rong thì ko mắc mấy bệnh này nhưng hay dính dịch tả và tht

hồi giờ gà thả rong ở nhà mình không thấy có bệnh cả . chi khi mua gà con về nuôi tập trung thì nó bị ......
có lẻ nó sống tự nhiên sức đề khán của nó cao đó

Đúng vậy con gà thả rong chẳng bao giờ bn thấy bị cầu trùng , khi nuôi tập trung nhập gà từ nơi khác về cũng là đem mầm bệnh lạ về

đất rộng vườn thưa thả rong thì không còn gì bằng .. chỉ sở mổi tối tụi người rổi việc vặn cổ gà sách đi à :Bang:

Bạn mổ ra mới biết được, nếu xuất huyết đùi thì đó là do gum ghép bệnh đâu đen hoặc ghép cầu trùng, xem nó có sốt không. mắt mũi ntn. nếu màng trong màng túi khí màu trắng đục thì đó là do crd ghép ..... Bạn khử trùng chuồng trại rồi cho nó uống thuốc tím hoặc sunfat đồng để tránh bội nhiễm. trộn ADE vào thức ăn, cho uống điện giải vào ban ngày. ban đêm cho nó uống kháng sinh. Thường phác đồ điều trị là nz, 3 ngày thấy không đỡ thì đổi kháng sinh.

thương hàn và ecoli là khi gà còn pé kìa cha nội , 2 bệnh này xảy ra trước 1 tháng , còn gà sắp xỉ 1kg thì đã hơn 1,5 -2 tháng tuổi thì còn làm gì bệnh này nữa mà tư vấn cho ngta . không biết thì đừng tư vấn tao lao làm người kia điên đầu

gà đẻ vẫn bị thương hàn nhé bác.......k phải chỉ bị lúc nhỏ thôi đâu.

Bài viết có nội dung tương tự

Back