Đàn Gà nhà em . Mọi người cho em xin ý kiến

• Thread starter TienChip
  • Ngày gửi
Gà nhà em hôm nay 44 ngày tuổi . con to thì 750g, con nhỏ thì khoảng > 400g.
Mọi người xem như vậy là ổn chưa.
44ng thì có cần tiêm vacxin THT và vacxin Dịch tả chủng M ko mọi người

[video=youtube_share;mwA6f5A5UR4]http://youtu.be/mwA6f5A5UR4[/video]

Hôm bữa mình tiêm có 0,2ml, xài kim tự động

Hôm bữa mình tiêm có 0,2ml, xài kim tự động

Tiêm gì mà ít vậy con nhện. xi lanh tự động bạn mua bao nhiêu tiền thế. dung tích nó là bao nhiu ml. xi lanh mình là 1ml. . chích 1 lần hết xi lanh luôn . , ko có tự động thì phải rút thuốc vào rồi bơm ra 100 lần . đuối quá ^^

180k/bộ hàng Tung Của, mua về xài đi, bắn sướng lắm. Mình tiêm 500 con mà pha vaccin vô 1 bình muối sinh lý 100ml tiêm sạch.

Có điều lúc vaccin còn 1 ít thì nó hút vào ilanh không đều nữa, anh em có cách nào khắc phục không

Cám ơn Con Nhện nhiều nhé. nhưng mà 180K thì pó tay thôi hihi. cao quá. mình nuôi quy mô nhỏ nên chịu khó vậy
Hôm qua 2 bố con làm cho 97 con mệt xì khói . nó bay như chim . mồ hôi ra như tắm ^^

Cám ơn Con Nhện nhiều nhé. nhưng mà 180K thì pó tay thôi hihi. cao quá. mình nuôi quy mô nhỏ nên chịu khó vậy
Hôm qua 2 bố con làm cho 97 con mệt xì khói . nó bay như chim . mồ hôi ra như tắm ^^
sao không chủng ban đêm cho khỏe?

Xi lanh tự động có loại 85k bằng inox xi đó Tiến. Loại này chích củng êm tay không thua gì loại 5xị đâu

Mình hay chủng ban đêm, tắt hết điện, thay bằng cái bóng công suất thấp cho thấy đường tiêm thôi, sau đó là nắm từng em chích, ngoan như người yêu luôn

Nếu trong đời bọn gà mà tiêm 3 - 4 lần chắc mình cũng đầu tư 1 cái 85K như Nho nói luôn. mà cái đó dung tích được 5cc ko Nho.
Mình cũng làm theo cách của con nhện rồi mà kẹt cái chuồng nhỏ quá . cao có 1m2 , trừ sàn 40cm thì chỉ còn 80cm , ra vào còn khó nữa mà . tận dụng lại do hồi xưa xây tạm để nuôi gà tre kiểng .
Vx làm trong chuồng bật đèn nó nhanh nguội lắm. 15' là nguội ngắc sợ là hỏng. mình làm cách này khi hết lọ vẫn còn lạnh

vườn j mà có nhỏ xíu zậy a

ừ. hihi vậy mà cũng được 110m vuông đó em ^^
Vườn nhà anh nó nhỏ nên được cái vệ sinh đỡ mệt , mỗi lần quét xong 100m vuông vườn muốn xỉu . 1 tuần quét tới 2 lần ,
Ko biết vườn 1000m vuông của bà con quét lá kiểu gì ta :wacko:
Anh cán đất với dọn dẹp mọi thứ nên nó cũng tương đối khô ráo và bằng phẳng . ko có ao tù nước đọng .
Vườn mà có ao tù nước đọng hay là rác nhiều là gà hay bị bệnh về tiêu hóa lắm

--------

Cái diễn đàn này bị lỗi rồi . sao mà xóa 1 nhát mất tới mấy bài . pó tay ^^

Last edited by a moderator:
85k hình như 2cc thì phải. Mình chích 300 tr0ng vòng 40phút là x0ng, 1mình tự xử khỏj nhờ ai cho mệt. Mà mua loại này về xài là tẩm dầu ăn vào để chống ra ten nhá

85k hình như 2cc thì phải. Mình chích 300 tr0ng vòng 40phút là x0ng, 1mình tự xử khỏj nhờ ai cho mệt. Mà mua loại này về xài là tẩm dầu ăn vào để chống ra ten nhá

dung tích 2cc vậy nó có tự hút nước vào ko Nho. nếu vậy thì mình hút cũng cực quá .
Mà solo 1 mình 300 con thì tài quá rồi :lol: .2 người còn thấy khó .
1 mình làm sao bắt con gà ngửa bụng ra được nhỉ

dung tích 2cc vậy nó có tự hút nước vào ko Nho. nếu vậy thì mình hút cũng cực quá .
Mà solo 1 mình 300 con thì tài quá rồi :lol: .2 người còn thấy khó .
1 mình làm sao bắt con gà ngửa bụng ra được nhỉ

đã nói là tự động thì phải hút tự động th0y. Chích 1 mình thì dễ hơn chích 2 người nhiều. Dùng tay chụp trên lưng con gà rồi lật ngữa lại, đưa mũi kim đâm xéo vào gần cái lườn con gà rồi bóp ống là x0ng. Bỏ kái chai thuốc vào túi áo trên ngực là ok

ủa . tự động nhưng vẫn phải bóp xlanh à. vậy là tự đọng hút chứ ko tự động bơm rồi

Cái xilanh Trong video mà connhen chia sẽ là gjá 85k đấy. Tiêm da cổ phải tốn 2 người (1người dịnh,1người tiêm) còn tiêm ức thì 1 mình tự xử mà thấy nhanh hơn 2 người là kái chắc

ừ. ức nó nhiều thịt nên ko sợ mấy . còn tiêm chỗ nào ít thịt sợ vào nội tạng lăm.

--------

Theo mọi người thì nhiệt độ bình thường của gà là bao nhiêu và bao nhiêu thì có dấu hiệu sốt ?
Gà mình hôm nay có 1 con bơ vơ bỏ ăn. ko biết là có sốt ko. nhưng mình đã cho uống 1 liều KS rồi. Nhiều khi sợ nó sốt thì phải hạ sốt trước. mai đi mua 1 cái nhiệt kế luôn .

Last edited by a moderator:
Ôi giời ơi, sáng giờ lùa ra lùa vô tới 3 lần , giờ có nắng mà hết giám thả luôn. vì chút lại âm u. đến là khổ

Mình thì thích tiêm da cổ hơn, mình có cách tiêm 1 mình và thấy nó siêu nhanh, nhanh còn hơn nhỏ thuốc nữa, vì không phải nhấc con gà lên.
Để 1-2 hôm nữa rảnh mình quay clip cách chích lên cho mọi người tham khảo

Back