Đàn gà nhà em . Mọi nngười cho ý kiến

• Thread starter TienChip
  • Ngày gửi
Hôm nay là 12 ngày tuổi . đã làm vx New, Gum , Đậu. đã ngừa 3 ngày cầu trùng = ESB3 30%. :lol:
- Mọi người xem giúp em gà như thế này phát triển có chậm ko? nó ko được đều cho lắm. :wacko:

gà nuôi 12 ngày vậy là chậm lắm tiền. e coi lại cách cho ăn và lịch trình uống thuốc nhé

gà nuôi 12 ngày vậy là chậm lắm tiền. e coi lại cách cho ăn và lịch trình uống thuốc nhé

em cám ơn a hoàng nhé'
em cho ăn liên tuc 12 ngày đó anh. thuốc úm uống 5 ngày. ngừa esb em ngừa 3 ngày thôi. mỗi ngày uống 1 tiếng ko hiểu sao nó còi quá. hay do giống hả anh
- em hay cho ăn và thay nước. đôi lúc nó sợ chạy hết vào 1 góc. anh có bị như thế ko. vì e nghĩ kiểu ji cũng phải động đàn. ko tránh được . có khi nào độn đàn ảnh hưởng ko anh

- Ko biết bình quân bao nhiêu gram là đạt tiêu chuẩn cho gà 2 tuần anh nhỉ

Last edited by a moderator:
Điện thoại mình cùi quá khôg thấy đc hình, đâu rảnh gửi qua fb cho anh c0j với ku. Gà anh pửa nay phè phè hết rồi, ngắm gà còn sướn hơn ngắm gái :))

Điện thoại mình cùi quá khôg thấy đc hình, đâu rảnh gửi qua fb cho anh c0j với ku. Gà anh pửa nay phè phè hết rồi, ngắm gà còn sướn hơn ngắm gái :))

vãi cái ông thần đèn này :)). OK

mình củng đang nuôi 300 em.gà mình mới 9 ngày tuổi mà có lẻ củng bằng gà của bạn.gà minh mấy ngày nay củng đang bị cầu trùng hoành hành ma uống mãi thuốc vẫn chua khỏi.mà gà cua bạn là giống gà gì vậy.mình thây có mây con giống gà cỏ lai gà nòi quá.

12 ngày tuổi trọng lượng bình quân phải 1,5-2 lạng la rồi đó tiến. gà anh đang úm chắc gần gấp đôi của e rồi. nay củng 12 13 ngày.

gà hết bệnh rồi hả Tienchip , gà nòi lai mà 12 ngày vậy là hơi nhỏ rồi, có cho uống thuốc bổ không,
gà mình bệnh mấy bữa nay buồn muốn chết, cầu trùng ghép đầu đen .

12 ngày tuổi trọng lượng bình quân phải 1,5-2 lạng la rồi đó tiến. gà anh đang úm chắc gần gấp đôi của e rồi. nay củng 12 13 ngày.

theo anh gà 4 tuần thỳ trọng lượng bình quân bao nhiêu g là đạt. Gà gjống của anh đang pán là gjống gj vậy.

mình củng đang nuôi 300 em.gà mình mới 9 ngày tuổi mà có lẻ củng bằng gà của bạn.gà minh mấy ngày nay củng đang bị cầu trùng hoành hành ma uống mãi thuốc vẫn chua khỏi.mà gà cua bạn là giống gà gì vậy.mình thây có mây con giống gà cỏ lai gà nòi quá.

Gà mình nuôi là gà ta vàng của nhà dân mình thôi . có thể như thế nên hơi nhỏ. đúng đó. người ta gọi là gà ta cỏ. ko có lai nòi chút nào. hihi

--------

gà hết bệnh rồi hả Tienchip , gà nòi lai mà 12 ngày vậy là hơi nhỏ rồi, có cho uống thuốc bổ không,
gà mình bệnh mấy bữa nay buồn muốn chết, cầu trùng ghép đầu đen .

- Gà mình là gà ta lai cỏ của nhà dân thôi.
- Gà bạn mấy ngày rồi. bạn ko ngừa hay sao mà dính Cầu trùng thế. nên ngừa từ tuần đầu. mình ngừa ngày 9 là hơi muộn rồi đó.
- bữa nay vẫn có phân sáp nhưng gà khỏe thì ko sao. hihi

--------

Gà em cân trung bình 100 - 110 gram anh hoàng ơi hihi

huhu có 2 yếu tố
- nếu em nuôi gà cỏ thì phải nuôi từ đầu tháng 9 rồi. lâu lớn phải nuôi như vậy mới kịp. vì chờ gà công ty nên em mới trễ đó anh :wacko:
- còn nếu đã trễ thì phải nuôi gà có thương hiệu như của anh thì mới kịp. mà anh ko có nên em quay sang ĐặngGiaTrang nên dính đòn ( vì giáp ngày rồi mà chưa có gà nên hóng quá ) :lol:
Anh úm bao nhiêu em vậy anh Hoàng. up lên cho em xem đi hihi. anh cho em lich ngừa KS . thời gian ngừa và lịch Vitamin của anh vào inbox em được ko. em cám ơn anh trước

a/e cho mình hoi? mình mua được 200 con gà . 3 ngày đầu thì không sao tới ngày thứ 4 thì chết ngày 2-5 con . ngày nào cũng có gà con chết buồn quá , nay được 9 ngày rồi. mỗi ngày mình cho uống thuốc úm va vitaminC va đường cluco . thức ăn thì đây đủ. chồng úm 2,5mx2,5m cao 60cm , 4 bống đèn , che kính 6 mặt . mặt trên thì để hở nữa chuồng , chồng rất là ấm .xin a/e chỉ giúp cách úm . cảm ơn

a/e cho mình hoi? mình mua được 200 con gà . 3 ngày đầu thì không sao tới ngày thứ 4 thì chết ngày 2-5 con . ngày nào cũng có gà con chết buồn quá , nay được 9 ngày rồi. mỗi ngày mình cho uống thuốc úm va vitaminC va đường cluco . thức ăn thì đây đủ. chồng úm 2,5mx2,5m cao 60cm , 4 bống đèn , che kính 6 mặt . mặt trên thì để hở nữa chuồng , chồng rất là ấm .xin a/e chỉ giúp cách úm . cảm ơn

thương hàn cấp rồi, gjaj đoạn 9 ngày này hết chết chưa. Tội nghiệp chưa :)) chắc củng có phân sáp rồi phải không.

thương hàn cấp rồi, gjaj đoạn 9 ngày này hết chết chưa. Tội nghiệp chưa :)) chắc củng có phân sáp rồi phải không.

Gà nhà còn hiện tượng phân sáp ko 9x. ko biết có nên can thiệp ESB nữa ko nhỉ

Gà anh hết sáp rồi ku ơi, mà gà của ku bữa nay pao nhjêu ngày rồi, ngừa esb3 hôm bữa 3 ngày rồi thì không sao đâu. Đợi 22 ngày rồj ngừa lại
Gà nhà còn hiện tượng phân sáp ko 9x. ko biết có nên can thiệp ESB nữa ko nhỉ

Gà anh hết sáp rồi ku ơi, mà gà của ku bữa nay pao nhjêu ngày rồi, ngừa esb3 hôm bữa 3 ngày rồi thì không sao đâu. Đợi 22 ngày rồj ngừa lại

Bọn gà nhà này bắt đầu bay nhảy như chim rồi. góc nào đứng được là nó bay lên đu đeo hết. đu cả lên thành cót quây . tầm 20 30 con hư thân mất nết :lol:
bữa nay chúng nó 15 ngày rồi. chút đi mua KS CRD về ngừa. Cám thì ăn như Hạm đội

Bọn gà nhà này bắt đầu bay nhảy như chim rồi. góc nào đứng được là nó bay lên đu đeo hết. đu cả lên thành cót quây . tầm 20 30 con hư thân mất nết :lol:
bữa nay chúng nó 15 ngày rồi. chút đi mua KS CRD về ngừa. Cám thì ăn như Hạm đội
gà bạn lai chim rồi chứ gà minh 25 ngày đâu có bay lên cót.gà 25 ngày trung binh 2.7g co được không bà con

2.7g la sao. ban ghi ro ra. 270 gram hay 27g hay sao. ừ . gà mình nó lông nhiều hơn thịt. nhưng giống này ngon lắm . Hàng xóm ưa chuộng ( 110k / 1kg đó ) gà mình 14 ngày được 110g ^^

hj là 270gram .nhìn gà bạn có ve điều đấy chứ gà mình không điều chắc tại con giống te.100 con mà có 9 con 0.5kg rồi

Back