Thảo luận đàn gà ta con giong o tai huyện củ chi .hcm đây

• Thread starter kutynuoiga91
  • Ngày gửi
đàn gà này được 15 ngay tuỗi nhé ....
.hàng chính hãng "gà ta thã vườn"
.mới xuất 20 em gà thịt giá 90k gà mái .85k ga trống.
.

sao 2 -3 top vậy ku tý ? gà này lai này mua ở đâu thế ?
Gà này tại nhà nuôi .. khoãng 4 mái àh.
.nuoi ít có ăn thịt .
.hôm bua có mua gà bác nào o cơ sở gia cam ( giấu tên nhé) . Mua có 100 con gà bình định nuôi thữ nghiem xem giống đó ra sao ai ngờ sức đề kháng gà bình định thua gà chạ o miền nam mình.
.bệnh đũ thứ ...sổ mũi ...xệ cánh ...tùm lum hết
.rút kinh nghiệm lần sau ko mua gà õ ngoài miền bắc nũa ...
5 con lông cánh hơi. dài .số còn lại ok
Cánh dài hay cánh ngắn nuôi khoãng 6 tháng là xuất chuồng 85k-90k

Gà này tại nhà nuôi .. khoãng 4 mái àh.
.nuoi ít có ăn thịt .
.hôm bua có mua gà bác nào o cơ sở gia cam ( giấu tên nhé) . Mua có 100 con gà bình định nuôi thữ nghiem xem giống đó ra sao ai ngờ sức đề kháng gà bình định thua gà chạ o miền nam mình.
.bệnh đũ thứ ...sổ mũi ...xệ cánh ...tùm lum hết
.rút kinh nghiệm lần sau ko mua gà õ ngoài miền bắc nũa ...

Cánh dài hay cánh ngắn nuôi khoãng 6 tháng là xuất chuồng 85k-90k
uk , nuôi các con gà lai phải " cao tay ấn " , chứ k là dễ bịnh lắm !
Nhìn gà của kuty mình tưởng bán mua ở đâu chứ , ở Gần KCN Trảng Bàng cũng có 1 tiệm Thú Y bán loại gà nhìn giống thế lắm , nhìn nó rù rù như 1 thằng bệnh , zj mà cũng có ng mua nữa ! potay

Gà ta nuôi 6 tháng chậm quá, gà nòi nuôi 6 tháng chưa đá được nhưng cân chợ thì vô tư, nếu nòi lai gà" kiến " thì có thể rút ngắn 1 tháng đến 1 tháng rưỡi. Gà kiến gà cỏ nuôi 3 tháng rưỡi đến 4 tháng là thịt được. Gà minh dư là giống gà ta lai nòi có chọn lọc theo hướng của ông minh dư, nên nuôi thả vườn cũng như gà ta, 4tháng rưỡi đến 5 tháng, 6 tháng là nuôi quá chậm, còn nuôi công nghiệp do lai theo hướng công nghiệp ít tố chất gà nòi nên có thể nuôi 3 tháng rưỡi đến 4 tháng, bạn mua 100 con gà bình định có sức đề kháng yếu, nhiều khi là do ham rẻ mua loại phế thải rồi đó

Bạn để ý thử xem.gà con lông dài thế nào sau này cũng nhỏ con hoặc nhẹ cân hơn các con khác trong cùng 1 bầy. Không tin bạn làm dấu mấy con lông cánh dài 1 chuyến thử coi sao!

Back