Danh sách đăng ký OFFLINE Hậu Giang ... 2012

• Thread starter Nông dân hậu giang
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Chuyển qua "Thư mời họp mặt Hậu Giang- Xác nhận số lượng thành viên tham gia lần cuối" - Mọi thông tin, thắc mắc, đăng ký xin vui lòng xem và gửi bài tại đây http://agriviet.com/home/threads/82272-Thu-moi-hop-mat-offline-hau-giang-ngay-11-03-2012-xac-nhan-lan-cuoi-?p=251956#post251956

Kính gởi các bà con cô bác gần xa!
Thể theo nguyện vọng của các bác Thuy-canh, chú vovanquan.....
Tôi xin đứng ra tổ chức buổi họp mặt nho nhỏ tại hậu giang
Nay xin kính báo với bà con ở gần cũng như ở xa, bà con ở trong này cũng như bà con ở ngoài đó ai có hảo ý thì vui lòng đăng ký tham gia.

Mục Đích: mục đích chỉ mong bà con đến đông đủ để "chỉ bảo" cho "cái thằng tôi" từ không biết gì sẽ trở thành "nhà nông chính hiệu". Chỉ là một buổi giao lưu trò chuyện là chính cho phong trào ở Miền Tây , không phải hội thảo về kỹ thuật nông nghiệp. Những anh em ở xa nên cân nhắc ....
Ngày dự kiến: 11/03/2012

Địa điểm:

64 ấp phương quới, xã Phương Bình, Huyện Phụng Hiệp - Tỉnh Hậu Giang.

Điện thoại: 0944.418679 (Danh)

Danh sách sơ bộ như sau:

1/-bác thuy-canh.
2/-bác maquemau + 3vé
3/-chú vovanquan
4/-bác 3-phi
5/-Hathu-yeunongnghiep
6/-nông dân hậu giang.
7/-hueBkHcm
8/-Cuong_cantho
9/-nguoinhaque
10/-hoangtucantho
11/-ngocphat02
12/-ngocphuit
13/-thanhthanhdanh
14/-Phan Tung
15/-dovanlo+1vé
16/-PHM +1vé
17/-NuoiranCantho
18/ Khucthuydu
19/ Giang còi - (Truong Giang)
20/ Loan Nguyen
21/ phattheoct + 1vé
22/ Jen_ero - MC chương trình
23/ davitvt + 1vé
24/ tanthanh + 1vé
25/ paye
26/ Y-Nin Byă (bạn ngoinhanhotrenthaonguyen)
27/ Banmatchodat --- Cần thơ -
0988 63 68 60 ( aNH EM ở xa có thể ghé Cần Thơ chơi trc 1 ngày)
- 15h CHIỀU THỨ 7 (ngày 10/03/2012) ra bến Ninh Kiều lên ghe đi tham quan sông nước kết hợp lai rai vài món nhanh nhẹ (gỏi xoài khô lóc, chuột đồng, ếch nhái...). Ghe đã chuẩn bị rồi nên cần biết số lượng người để lấy ghe to hay nhỏ mà thôi.

(Nếu xuống Miền tây vào thứ 7 thì Địa điểm tập trung tại Cần Thơ như sau: Nhà số N16 Đường 44A Khu dân cư 586 phường Phú Thứ quận Cái Răng TP Cần Thơ.
Qua khỏi cầu Cần Thơ 2Km gặp vòng xoay rẽ trái 2km nhìn bên trái sẽ thấy KDC 586, vào cổng KDC 586 đi 300m nhìn bên trái sẽ thấy đường 44A. nếu vẫn bí thì Alo 0988 63 68 60)​

28/ TraiMientay --------Đồng Tháp
...................................
..............................................
...................

số thứ tự chỉ mang tính minh họa không có "ý" về ... tuổi tác.
Thể theo "nguyện vọng" của bác thuy-canh - nhà tài trợ nước ngọt, nước mặn, nước lạt và nước cay cay nồng nồng còn tôi thì ... gồng gánh mồi màng nên bà con tham gia không cần phải mang theo quà cáp gì!
mong bà con gần xa mạnh dạn tham gia!
kính mời!
:huh::huh::huh::huh::huh:
--------​

sau đây là bảng hướng dẫn đường đi:
Đường thứ 1 (dễ đi ): đường nhựa
Cần thơ ----> thị xã ngã bãy (30km) ------> quẹo về thị trấn Cây Dương (10km) ----------> Tỉnh lộ 927 khu căn cứ tỉnh ủy Hậu giang (10km) đi tới cuối đường gặp cua gấp bên phải thì tới ... bến đò.Qua đò quẹo bên phải đi 500m.
Đường thứ 2 (khó tìm-gần hơn đường thứ 1 chút chút):đường nhựa.
Cần thơ -----> ngã ba Cái Tắc (15Km) rẽ phải --------> thị trấn Kinh cùng (15km) ------> qua cầu Kinh Cùng đi thẳng đến cây cầu kế tiếp là cầu Móng, không qua cầu rẽ trái, chạy thẳng đến cuối đường, gặp cua gấp bên trái thì tới ..... bến đò.Qua đò quẹo bên phải đi 500m.
lưu ý:
gởi Bác nào không biết bơi... lội. Nhớ mặc áo phao khi qua đò. dặn hờ chắc ăn chứ cái đò cũng lớn lắm chở được 05 xe honda lận.

Từ Cần Thơ xuống Bến đò Bà Bái khoảng 45Km. Có tuyến xe buýt đi theo hướng đi số 2. Nhưng phải đi 2 chặng. Tức là từ Bến xe Buýt Cần Thơ (Nằm ngay ngã ba Đại Lộ Hòa Bình và Võ Văn Tần-cách Bến xe Cần Thơ 1.5km-cách Bến Ninh Kiều 500m) ---> Đại Lộ Hòa Bình ----> Đường 30.4 ----> Cầu Cái Răng (quốc lộ 1A củ) -----> bến xe Cái Tắc (điểm cuối tuyến - chuyển qua xe buýt đi Cầu Móng). lộ trình tiếp theo: Cái Tắc -----> Kinh cùng -----> Cầu Móng.(tại đây gọi bác tài cho xuống xe). cháu sẽ sắp xếp cho người đón tại điểm này.
Nếu từ Sài Gòn(Bến xe miền Tây) thì đi mất khoảng 5 tiếng thì tới điểm Cầu Móng (chưa kể thời gian xe ghé trạm ăn uống!). chỉ có hãng xe Phương Trang và Mai Linh là có phục vụ tuyến đi Tp.Vị Thanh(Hậu Giang) nhưng phải đăt vé trước vì chạy theo giờ.
phòng vé Mai Linh Tp.hcm : 08.39.39.39.39 Tp.Vị Thanh (HG): 0711.358.13.99
phòng vé Phương Trang Tp.hcm: 08.38.30.93.09 Tp.Vị Thanh (HG): 0711.358.358.3

Hướng đi số 1 chỉ khuyến khích bà con đi từ Cà Mau, Sóc trăng Bạc liêu lên.

gởi tặng bà con
tân cổ "nhớ hoài hậu giang" - thanh ngân.
http://youtu.be/NAKrD9jsmDc
bài hát "về miền tây" - cẩm ly+tốp ca
http://youtu.be/OhidZ-FnOaw

Last edited by a moderator:
hihi vậy thì e phải ráng cày để qua nhậu với con gái Úc 1 chầu rùi, nhưng hay nhất là chuyến này về VN bác mời theo 1 hoặc vài cô gái Úc họp mặt và nhậu cho anh e Agri mở rộng tầm mắt. được o bác?

Thôi qua đây đi! Nhớ canh vào cuối niên-học. Mấy đứa tụì nó vui chơi cuối học-kỳ là phải huy-động toàn-bộ Cảnh-sát. Báo-chí truyền-hình mấy dịp nầy lăng-xăng lắm! Nếu muốn đủ sức dự, phải hỏi anh Xuân-Vũ, xin ít.. rượu rắn!

Tui sẽ về thăm lại chốn quen
Dù tuổi hom-hem mắt quến ghèn
Cảnh cũ, đường xưa còn phảng-phất?
Bóng người con gái bước sang ngang...!
Bác Thuy-canh đúng là cao thủ "biết tuốt". Ngày offline xin được diện kiến với bác ah!

thú thật với bác là cách đây khoảng 2 thập kỷ e có trực tiếp làm nông nghiệp, nói đúng hơn là bị làm nn vì lúc đó còn trẻ người non dạ ấy mà. Bây giờ thì khác rồi, e muốn bắt đầu lại nhưng chưa biết hỏi ai nên đang chọn mặt gửi vàng đây (lỡ thất bại thì cũng có chỗ để đỗ thừa nữa) bác có thấy sợ khi e chọn bác o?

Được, tới luôn, tui thích vậy đó! Chịu chơi thì hỏng có... r u n g !
Mà giao trước. Chơi thua, hỏng được khóc à nhen!

Ko cho số đt sao liên lạc
Anh davidtvt ơi! Thêm 1 vé cho chị Jen nữa nha!Số đt Loan 0984.79.02.02
Anh định đi ngày nào ah! anh có thể nói thời gian xuất phát để chị Jen sắp xếp lên SG để đi cùng nha!(vì chị Jen ở Long Khánh)

Cám ơn bác Thuy canh rất nhiều, e sẽ llac riêng với bác để nhờ bac tư vấn vì đây là diễn đàn chung mà nói chuyện riêng thầy cô phạt chết.
nếu ai có nhu cầu dẫn đường hay tập trung đội hình để tiến về Hậu giang thì liên lạc với tôi qua sđt 0988 63 68 60 nhé.
Cần Thơ gạo trắng nước trong
Ai đi đến đó cái mông không còn!

Cái mông còn không, ai biết?
Đến đây rồi, xin biết cái mông!

Hấp-dẫn thiệt!
Vậy nhân đây, xin hỏi Chủ-xị, bà con có được phép:
- Đến dự có dẫn theo người thân, bạn bè?
- Bà con không có ghi danh, cũng không phải thành-viên, nhưng nếu cư-ngụ trong bán kính 500... cây số (!), có đến dự... đại, được hôn?

trong dsach co tên tui rồi, cám ơn BTC nhiều nhé, Banmatchodat tui dù vô đức vô năng nhưng cũng xin góp hết sức mình cho buổi họp mặt!
nhắc lại Banmatchodat 0988 63 68 60, nhắc lại Banmatchodat 0988 63 68 60, nhắc lại Banmatchodat 0988 63 68 60. ...!

--------

bó tay vì e không nằm trong BTC nhưng nếu ai có gia quyến đi cùng (lỡ, bị, phải ... mang theo gì cũng được) thì tui sẵn sàn cho ti nạn ở Cần thơ.
nhắc lại Banmatchodat 0988 63 68 60, nhắc lại Banmatchodat 0988 63 68 60,.nhắc lại Banmatchodat 0988 63 68 60, ...!

Cám ơn bác Thuy canh rất nhiều, e sẽ llac riêng với bác để nhờ bac tư vấn vì đây là diễn đàn chung mà nói chuyện riêng thầy cô phạt chết.
nếu ai có nhu cầu dẫn đường hay tập trung đội hình để tiến về Hậu giang thì liên lạc với tôi qua sđt 0988 63 68 60 nhé.
Cần Thơ gạo trắng nước trong
Ai đi đến đó cái mông không còn!
Đang lo là không biết khi đến Cần Thơ sẽ tập trung ở đâu, nay bạn mở lời thì Quân xin cảm ơn rất nhiều .
Anh em nào đi trước và đến TPCT vào tối thứ 7, 10/3/2012 có liên lạc với bạn thì bạn chịu khó gom bi dùm, tổ chức ăn nhẹ và nghỉ ngơi để sáng cùng nhau qua Hậu Giang. Quân 0985383742. Thank bạn nhiều.

Đang lo là không biết khi đến Cần Thơ sẽ tập trung ở đâu, nay bạn mở lời thì Quân xin cảm ơn rất nhiều .
Anh em nào đi trước và đến TPCT vào tối thứ 7, 10/3/2012 có liên lạc với bạn thì bạn chịu khó gom bi dùm, tổ chức ăn nhẹ và nghỉ ngơi để sáng cùng nhau qua Hậu Giang. Quân 0985383742. Thank bạn nhiều.
Cái gì đây?
- Gom bi
- Tổ chức ăn nhẹ
tối thứ Bảy ở Cần-thơ. Hì hì,vui thiệt. banmatchodat gom dùm "bi Thủy-canh với cái rờ-mọt".

Hoan-hô vovanquan! Đúng nghề của chàng, nên điều-quân coi mát cái con mắt!

Được, thống nhất như vậy đi, e sẽ lo mấy món ăn sông nước miền tây, nhẹ bụng hay nặng bụng còn tuỳ vào hệ tiêu hoá của từng người nữa. cứ Alo là có e liền!

--------

à quên, chỗ nghĩ ngơi thì o lo vì nhà em có sức chứa khoảng 30người (ngũ chung nhé), riêng bác Thuycanh có Romoc thì tính sau được o?

Không sao, tui đưa cho Bà Xã cái dĩa trẹt, nhờ đi mua... giấm! (Thấy vậy chứ không... dám vậy).
Như vầy, tui sẽ xuống trước nhà cháu tui ở Cái Răng, dụ khị "người ấy" ở nhà, tui chạy qua... gom bi! Sau đó về Cái Răng nghỉ.

hay lắm, vậy là g quyết xong 1 cái Rmooc, còn cái nào nữa o thì t báo sớm để tính luôn? e chỉ sợ bác Thuycanh qua rồi o chịu về nghĩ ấy chớ, vì gặp e rồi về là bả đánh tét mông liền à!

Được, thống nhất như vậy đi, e sẽ lo mấy món ăn sông nước miền tây, nhẹ bụng hay nặng bụng còn tuỳ vào hệ tiêu hoá của từng người nữa. cứ Alo là có e liền!

--------

à quên, chỗ nghĩ ngơi thì o lo vì nhà em có sức chứa khoảng 30người (ngũ chung nhé), riêng bác Thuycanh có Romoc thì tính sau được o?
vậy là anh banmatchodat có chổ nghĩ xho ae xuốn tối thứ 7 hả mà chổ đó có sức chứa 30 người à? vậy là quá ok rồi, ae em có thể đi xuống chiều thứ 7 và họp mặt ăn nhẹ theo theo a banmatchodat nói là rất ok. còn ae nào có remooc theo thì cố gắng lo cho remooc để ae được thoải mái. gom ae như vậy sẽ dễ dàng hơn lúc đó cùng lên đường về Hậu Giang một lúc sẽ tốt hơn, khỏi phải để ae chờ đợi. ý kiến quá hay phải không mấy bác.

Đi lần này hông biết có về bình an hông đây. Mình còn nhõ nên nhậu yếu lắm,mấy anh chém nhẹ nhẹ tay thôi.Chừa đường cho em còn về nữa !

THÔNG BÁO
Địa điểm tập trung tại Cần Thơ như sau: Nhà số N16 Đường 44A Khu dân cư 586 phường Phú Thứ quận Cái Răng TP Cần Thơ.
Qua khỏi cầu Cần Thơ 2Km gặp vòng xoay rẽ trái 2km nhìn bên trái sẽ thấy KDC 586, vào cổng KDC 586 đi 300m nhìn bên trái sẽ thấy đường 44A. nếu vẫn bí thì Alo 0988 63 68 60.
Quý vị cố gắng đến trước khi trời tối để tiện sắp xếp nhé.
Hết thông báo.

--------

Các bạn nhìn kìa!
Có khói bốc lên cao, từ Cao nguyên theo Đường Hochiminh tràn xuống Miền Đông, quét qua SG, thẳng tiến Long An, lang sang Xứ Dừa, tụ về Tây Đô để thiêu cháy Hậu Giang đó.
Nhớ khi xưa Tướng Trà (Trần Văn Trà) đã chỉ huy tiểu đoàn đánh bật 75 lượt tiểu đoàn địch tấn công vào mặt trận Chương Thiện (Hậu Giang ngày nay) không biết hôm nay tướng "Nông dân hâu giang" có làm cho lịch sử lặp lại không nữa, Than ôi?!!!

Lúc nào cũng sẵn sàng ngoinhanho à. Bạn đến đi.
Dạ, con không đến được chú à, xa xôi quá nên cũng bất tiện cho con.

Sắp tới đây con và mấy bạn học ngày xưa sẽ cùng hợp tác nuôi thỏ ở buôn Trưng của mấy bạn con. Sau khi đã cân nhắc kỹ lưỡng thì mấy đứa quyết định cử Y Nin làm "đại sứ" vào miền Tây tham dự offline một chuyến với niềm tin là có thể tìm kiếm được một chút "tia sáng hi vọng" cho vùng đất buôn Trưng nghèo nàn... B)

Hi vọng là chuyến đi sẽ không gặp nhiều trắc trở - bạn con chưa biết đến diễn đàn (nhưng đã có sự hỗ trợ đắc lực của ngoinhanhotrenthaonguyen) ^_^

Mong mọi người giúp đỡ "đại sứ" của ngoinhanho nhiều nhiều. Khi nào có dịp để bác nông dân hậu giang... "đạp xe"... lên DakLak... ngoinhanho sẽ "hậu tạ" sau........... :lol:

Thấy rùi! Đoàn quân Tây-Nguyên coi ốm vậy chứ nhưng mà... yếu!
Nói vậy chứ đừng ai tưởng bở. Đụng tới thử coi! "Địch chết 3, ta chết... rụi" liền!
Đề-nghị để Tây-nguyên cùng đồng làm MC với cô Jen.
*
Còn vụ nầy, mới là hấp-dẫn. Vậy bà con ráng đến trước... cơm chiều! Mình "múa răng" trước, rồi "tám chiện" sau. Coi bộ hay a! Hoan-hô banmatchodat!
( aNH EM ở xa có thể ghé Cần Thơ chơi trc 1 ngày)
(Nếu xuống Miền tây vào thứ 7 thì Địa điểm tập trung tại Cần Thơ như sau: Nhà số N16 Đường 44A Khu dân cư 586 phường Phú Thứ quận Cái Răng TP Cần Thơ.
Qua khỏi cầu Cần Thơ 2Km gặp vòng xoay rẽ trái 2km nhìn bên trái sẽ thấy KDC 586, vào cổng KDC 586 đi 300m nhìn bên trái sẽ thấy đường 44A. nếu vẫn bí thì Alo 0988 63 68 60)​

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back