Danh sách đăng ký OFFLINE Hậu Giang ... 2012

• Thread starter Nông dân hậu giang
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Chuyển qua "Thư mời họp mặt Hậu Giang- Xác nhận số lượng thành viên tham gia lần cuối" - Mọi thông tin, thắc mắc, đăng ký xin vui lòng xem và gửi bài tại đây http://agriviet.com/home/threads/82272-Thu-moi-hop-mat-offline-hau-giang-ngay-11-03-2012-xac-nhan-lan-cuoi-?p=251956#post251956

Kính gởi các bà con cô bác gần xa!
Thể theo nguyện vọng của các bác Thuy-canh, chú vovanquan.....
Tôi xin đứng ra tổ chức buổi họp mặt nho nhỏ tại hậu giang
Nay xin kính báo với bà con ở gần cũng như ở xa, bà con ở trong này cũng như bà con ở ngoài đó ai có hảo ý thì vui lòng đăng ký tham gia.

Mục Đích: mục đích chỉ mong bà con đến đông đủ để "chỉ bảo" cho "cái thằng tôi" từ không biết gì sẽ trở thành "nhà nông chính hiệu". Chỉ là một buổi giao lưu trò chuyện là chính cho phong trào ở Miền Tây , không phải hội thảo về kỹ thuật nông nghiệp. Những anh em ở xa nên cân nhắc ....
Ngày dự kiến: 11/03/2012

Địa điểm:

64 ấp phương quới, xã Phương Bình, Huyện Phụng Hiệp - Tỉnh Hậu Giang.

Điện thoại: 0944.418679 (Danh)

Danh sách sơ bộ như sau:

1/-bác thuy-canh.
2/-bác maquemau + 3vé
3/-chú vovanquan
4/-bác 3-phi
5/-Hathu-yeunongnghiep
6/-nông dân hậu giang.
7/-hueBkHcm
8/-Cuong_cantho
9/-nguoinhaque
10/-hoangtucantho
11/-ngocphat02
12/-ngocphuit
13/-thanhthanhdanh
14/-Phan Tung
15/-dovanlo+1vé
16/-PHM +1vé
17/-NuoiranCantho
18/ Khucthuydu
19/ Giang còi - (Truong Giang)
20/ Loan Nguyen
21/ phattheoct + 1vé
22/ Jen_ero - MC chương trình
23/ davitvt + 1vé
24/ tanthanh + 1vé
25/ paye
26/ Y-Nin Byă (bạn ngoinhanhotrenthaonguyen)
27/ Banmatchodat --- Cần thơ -
0988 63 68 60 ( aNH EM ở xa có thể ghé Cần Thơ chơi trc 1 ngày)
- 15h CHIỀU THỨ 7 (ngày 10/03/2012) ra bến Ninh Kiều lên ghe đi tham quan sông nước kết hợp lai rai vài món nhanh nhẹ (gỏi xoài khô lóc, chuột đồng, ếch nhái...). Ghe đã chuẩn bị rồi nên cần biết số lượng người để lấy ghe to hay nhỏ mà thôi.

(Nếu xuống Miền tây vào thứ 7 thì Địa điểm tập trung tại Cần Thơ như sau: Nhà số N16 Đường 44A Khu dân cư 586 phường Phú Thứ quận Cái Răng TP Cần Thơ.
Qua khỏi cầu Cần Thơ 2Km gặp vòng xoay rẽ trái 2km nhìn bên trái sẽ thấy KDC 586, vào cổng KDC 586 đi 300m nhìn bên trái sẽ thấy đường 44A. nếu vẫn bí thì Alo 0988 63 68 60)​

28/ TraiMientay --------Đồng Tháp
...................................
..............................................
...................

số thứ tự chỉ mang tính minh họa không có "ý" về ... tuổi tác.
Thể theo "nguyện vọng" của bác thuy-canh - nhà tài trợ nước ngọt, nước mặn, nước lạt và nước cay cay nồng nồng còn tôi thì ... gồng gánh mồi màng nên bà con tham gia không cần phải mang theo quà cáp gì!
mong bà con gần xa mạnh dạn tham gia!
kính mời!
:huh::huh::huh::huh::huh:
--------​

sau đây là bảng hướng dẫn đường đi:
Đường thứ 1 (dễ đi ): đường nhựa
Cần thơ ----> thị xã ngã bãy (30km) ------> quẹo về thị trấn Cây Dương (10km) ----------> Tỉnh lộ 927 khu căn cứ tỉnh ủy Hậu giang (10km) đi tới cuối đường gặp cua gấp bên phải thì tới ... bến đò.Qua đò quẹo bên phải đi 500m.
Đường thứ 2 (khó tìm-gần hơn đường thứ 1 chút chút):đường nhựa.
Cần thơ -----> ngã ba Cái Tắc (15Km) rẽ phải --------> thị trấn Kinh cùng (15km) ------> qua cầu Kinh Cùng đi thẳng đến cây cầu kế tiếp là cầu Móng, không qua cầu rẽ trái, chạy thẳng đến cuối đường, gặp cua gấp bên trái thì tới ..... bến đò.Qua đò quẹo bên phải đi 500m.
lưu ý:
gởi Bác nào không biết bơi... lội. Nhớ mặc áo phao khi qua đò. dặn hờ chắc ăn chứ cái đò cũng lớn lắm chở được 05 xe honda lận.

Từ Cần Thơ xuống Bến đò Bà Bái khoảng 45Km. Có tuyến xe buýt đi theo hướng đi số 2. Nhưng phải đi 2 chặng. Tức là từ Bến xe Buýt Cần Thơ (Nằm ngay ngã ba Đại Lộ Hòa Bình và Võ Văn Tần-cách Bến xe Cần Thơ 1.5km-cách Bến Ninh Kiều 500m) ---> Đại Lộ Hòa Bình ----> Đường 30.4 ----> Cầu Cái Răng (quốc lộ 1A củ) -----> bến xe Cái Tắc (điểm cuối tuyến - chuyển qua xe buýt đi Cầu Móng). lộ trình tiếp theo: Cái Tắc -----> Kinh cùng -----> Cầu Móng.(tại đây gọi bác tài cho xuống xe). cháu sẽ sắp xếp cho người đón tại điểm này.
Nếu từ Sài Gòn(Bến xe miền Tây) thì đi mất khoảng 5 tiếng thì tới điểm Cầu Móng (chưa kể thời gian xe ghé trạm ăn uống!). chỉ có hãng xe Phương Trang và Mai Linh là có phục vụ tuyến đi Tp.Vị Thanh(Hậu Giang) nhưng phải đăt vé trước vì chạy theo giờ.
phòng vé Mai Linh Tp.hcm : 08.39.39.39.39 Tp.Vị Thanh (HG): 0711.358.13.99
phòng vé Phương Trang Tp.hcm: 08.38.30.93.09 Tp.Vị Thanh (HG): 0711.358.358.3

Hướng đi số 1 chỉ khuyến khích bà con đi từ Cà Mau, Sóc trăng Bạc liêu lên.

gởi tặng bà con
tân cổ "nhớ hoài hậu giang" - thanh ngân.
http://youtu.be/NAKrD9jsmDc
bài hát "về miền tây" - cẩm ly+tốp ca
http://youtu.be/OhidZ-FnOaw

Last edited by a moderator:
Gửi toàn thể những ai sẽ đi họp mặt ở HG !
Tôi thấy nhiều người góp ý về chương trình nghị sự ... rất là hay nhưng hơi khó thực hiện vì chúng ta là nông dân nên "làm nhiều, nói ít".
Để cho điều đó thiết thực hơn tôi có ý kiến như thế này:
- mỗi người đến dự cố gắng mang theo 1 sản vật mà mình có (hoặc sưu tầm) (chỉ cố găng thôi chứ kh bắt buộc).
- Nắm vững (càng vững càng tốt) về sản vật đó (Kỹ thuật, đầu ra, hiệu quả KT ...).
đến HG chúng ta cùng nhau phân tích và so sánh để dự đoán được tìm năng và tương lai của những sản vật đó (kể cả phải dùng thử). Quý vị thấy thế nào?

Gửi toàn thể những ai sẽ đi họp mặt ở HG !
Tôi thấy nhiều người góp ý về chương trình nghị sự ... rất là hay nhưng hơi khó thực hiện vì chúng ta là nông dân nên "làm nhiều, nói ít".
Để cho điều đó thiết thực hơn tôi có ý kiến như thế này:
- mỗi người đến dự cố gắng mang theo 1 sản vật mà mình có (hoặc sưu tầm) (chỉ cố găng thôi chứ kh bắt buộc).
- Nắm vững (càng vững càng tốt) về sản vật đó (Kỹ thuật, đầu ra, hiệu quả KT ...).
đến HG chúng ta cùng nhau phân tích và so sánh để dự đoán được tìm năng và tương lai của những sản vật đó (kể cả phải dùng thử). Quý vị thấy thế nào?
Vậy là nếu đi được tôi phải ôm theo con nhím tua tủa đầy gai nhọn sao? Ôi, còn chi là cái thân già nua này!!!

Vậy em phải mang con heo theo ah? Làm sao mà vác nổi đây :wacko:

Bác chủ nhà ơi, bác chuẩn bị được một cái máy chiếu hông?
Nếu có máy chiếu thì bà con chụp ảnh quay phim lại, phụ đề, thuyết minh, làm một seminar về nông nghiệp luôn.:5^:
:2cat:
Đùa thôi chứ bác trên đã bảo là cố gắng chứ không bắt buộc rồi mà.

Đối với PHM lần này, chỉ mong được gặp gỡ, trò chuyện đôi câu với bác chủ nhà, bác Canh nước, cô Jen, .... là vui rồi.
Quên nữa, phải nghe bác Canh nước ca sáu câu nữa chớ. :6^:

Vậy là chưa đánh mà 3 phi và Truonggiang đã khai rồi he. đọc lại cho kỹ đi coi có câu "không bắt buột" đó. trưa nay nongdanhaugiang có dt cho mình, mình nói ý tưởng đó thì nongdanhaugiang không đồng ý vì sợ không đủ tgian để xử lý những sản vật đó nên để tính lại đã, còn lâu mà.

--------

chỉ có máy quay mini thôi nhưng nếu ai có nhu cầu diễn thuyết thì mình sẽ chuẩn bị máy chiếu?

PHM nghĩ nên có để trình chiếu làm nền cho cuộc thi bé yêu và "agriviet tửu", sẵn mình làm cái slide chiến tích gom bi luôn.
:ph34r:

Chào chị Jen_ero ! Chị khỏe không ạ!. Lâu lâu mới thấy chị vào thăm mấy anh em. Em gửi lời chúc tốt đẹp đến chị và hẹn gặp ở Hậu Giang nhé.
Jen cảm ơn bạn đã gởi lời thăm...mấy hôm trước khônh đăng nhập được để trả lời các bạn nên áy náy quá. jen hẹn gặp các bạn ở HG nhé. Thân ái. :6^:

--------

Chị Jen & Loan: Có thể mình đi trưa thứ 7....
Cảm ơn Davidtvt cho Jen đi nhờ xe..Trưa thứ 7 jen sẽ có mặt ở điểm hẹn cùng với loan nguyễn. Xuống trước một hôm cho khỏe..Hì hì, tối còn đi tham quan HG nữa chứ

--------

Các anh chị em thành viên cảnh giác. Hiện nay đã có rất nhiều nick bị hacker đánh cắp và dùng nick của người bị đánh cắp nhắn tin với bạn bè nhờ mua dùng thẻ cào ĐT rồi sẽ trả tiền sau.
Nhận được những tin nhắn như thế các bạn phải cảnh giác và từ chối, nếu có số ĐT các bạn gọi trực tiếp để hỏi xem có phải thế không . jen cũng bị lừa rồi đó
Hồi nảy jen mới vào Yahoo chat thì nick loan nguyễn vào nhờ jen mua dùm thẻ cào. jen từ chối vì nói đã bị lừa rồi nên giờ thấy nhờ mua thẻ cào nên phải cảnh giác thôi. sau đó thấy nick Loan nguyễn im lặng ko trả lời. một lúc sau thì thấy tin nhắn của Loan Nguyễn nhắn trong ĐT cho jen...
_ Trưa nay yahoo của loan bị lấy hacker trom rồi. các bạn cảnh giác với những tin nhắn nha. các bạn vui lòng bỏ dùm nha. nick mới của loan:
_loannguyenf5@yahoo.com.
Jen xin nêu ra để các bạn tránh bị lợi dụng lòng tốt và cảnh giác với những tin nhờ mua thẻ cào

Tiếc tiếc quá đi mất!!!!
Bữa hôm có thấy Bác vovanquan "rủ rê" đi cho vui,nhưng tapnuoibocau đi không được tiếc quá trời quá đất đi.Về HG là phải ca bài VC "tình anh bán chiếu" rồi,có Bác nào ca VC nhớ quay video rồi up lên để những ai không đi được như tapnuoibocau tiếc chơi nha.
Cuối cùng chúc mọi người rất rất rất vui vẻ nhé.huhuhuhu

tiếc tiếc quá đi mất!!!!
Bữa hôm có thấy bác vovanquan "rủ rê" đi cho vui,nhưng tapnuoibocau đi không được tiếc quá trời quá đất đi.về hg là phải ca bài vc "tình anh bán chiếu" rồi,có bác nào ca vc nhớ quay video rồi up lên để những ai không đi được như tapnuoibocau tiếc chơi nha.
Cuối cùng chúc mọi người rất rất rất vui vẻ nhé.huhuhuhu

thấy không khí sôi nỗi quá, rất tiếc đi không được, mọi người nhớ chụp nhiều hình và quay được nhiều video cho mọi người em nhé!
Chúc chuyến đi off thành công!

Các anh chị em thành viên cảnh giác. Hiện nay đã có rất nhiều nick bị hacker đánh cắp và dùng nick của người bị đánh cắp nhắn tin với bạn bè nhờ mua dùng thẻ cào ĐT rồi sẽ trả tiền sau.
Nhận được những tin nhắn như thế các bạn phải cảnh giác và từ chối, nếu có số ĐT các bạn gọi trực tiếp để hỏi xem có phải thế không . jen cũng bị lừa rồi đó
Hồi nảy jen mới vào Yahoo chat thì nick loan nguyễn vào nhờ jen mua dùm thẻ cào. jen từ chối vì nói đã bị lừa rồi nên giờ thấy nhờ mua thẻ cào nên phải cảnh giác thôi. sau đó thấy nick Loan nguyễn im lặng ko trả lời. một lúc sau thì thấy tin nhắn của Loan Nguyễn nhắn trong ĐT cho jen...
_ Trưa nay yahoo của loan bị lấy hacker trom rồi. các bạn cảnh giác với những tin nhắn nha. các bạn vui lòng bỏ dùm nha. nick mới của loan:
_loannguyenf5@yahoo.com.
Jen xin nêu ra để các bạn tránh bị lợi dụng lòng tốt và cảnh giác với những tin nhờ mua thẻ cào
Ngày hôm qua là 1 ngày không bình yên đối với em! Đã có bạn mất tiền vì cả tin, thật đau lòng quá chị ơi!
Một lần nữa xin mọi người lưu ý, hãy gọi đt lại cho người thân của mình xác nhận trước khi làm việc tốt nhé! Cảm ơn mọi người!
Xin chia sẽ nhé!

Xôm tụ quá, danh sách càng ngày càng dài... ham quá, mà không đi được.
Chúc mọi người nhân dịp offline tích lũy thêm nhiều kinh nghiệm thực tế

Cả nhà A-gri-Việt
Hăng say trong công dziệc
Nhưng không quên cái tiệc
Ọp line xa biền biệt....
Thế là em đành chịu thiệt
Ngồi nhìn các anh (nhậu) la liệt.

Đôi vần thơ con cóc, chúc cả nhà dzui

Ăn nhậu

Các bác ơi! Em không có nấu rượu nhưng mang theo rượu có được không? Ở quê em có rượu Áp xanh cũng được lắm. Xin được đưa rìu cho thợ thẩm định ( không dám múa đâu (^_^)!!...)

Các bác ơi! Em không có nấu rượu nhưng mang theo rượu có được không? Ở quê em có rượu Áp xanh cũng được lắm. Xin được đưa rìu cho thợ thẩm định ( không dám múa đâu (^_^)!!...)
Chà! Nghe đồn rượu này uống không biết xỉn phải không? ủa...không biết tỉnh....phải không Bác?

Cứ đem thử xem vài trăm lít đi...em thử rồi nhận xét cho...ha ha

các bác ơi? xuống HG uống ruợu nặng quá xỉn làm sao? qua đò nhỡ lọt xuống song làm sao mà bơi được?

Bác 3 phỉ và Trường Giang nhớ "đọc vị" rồi "kể lại" cho tôi với. Nghe Xuân thạnh và Ấp sanh mãi mà chưa được thử lần nào!

Hay lắm traimientay ơi! đúng là "Làm trai cho đáng nên trai,..." còn trai miền tay thì mang cả "phi". nghe nói nhiều về ap sanh nhưng chưa được uống bao giờ đó!

Vui

Trời.....!!!
Mới có 28 hộ mà đem cả phi (200 lít) chắc các bác ở lại Hậu Giang 2 tháng quá. Thường ở quê em 1 bàn uống khoảng 1 lít là quên cả lối về rồi. Đế thì em ẳm được 1 lít + 50.000đ rượu thêm thôi, còn Áp sanh thì em pó chưn, 1 xị là hết đi luôn hiiiiiiiii.
Ngọt ngọt, the the mà phe hồi nào không biết

--------

Làm lấy vị để giao lưu thôi các bác ơi.
Đường xa mà em lại đi bằng A1 nên ko thể mang theo nhiều được.
À mà có thể mang theo em vợ theo được không các Bác. Hình như trong điều 6 của luật ăn nhậu có khuyến khích đó.

chít rùi...không khéo jen lại phải nai lưng ra cỏng mọi người quẳng lên xe để mà về quá.. chưa chi toàn nghe mùi thơm lừng của ...riệu rồi đây..hixhix :wacko:

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back