Đất Mỹ Thuận -Tiền Giang trồng cây gì thích hợp vì ít chăm sóc.

• Thread starter luuvi
  • Ngày gửi
Đất Mỹ Thuận -Tiền Giang trồng cây gì thích hợp vì ít chăm sóc.

E có 2000m2 đất tại An Hữu - Cái Bè - Tiền Giang. Gần cầu Mỹ Thuận 2km.
Đất vùng này tốt. Chung quanh người ta thường trồng Cam Sành và Xoài.
E làm việc tại Saigon. 2-3 tuần mới về dười 1 lần thứ 7-CN. Nên trồng loại nào ít chăm sóc. (2-3 tuần lần)
Thanks các bác.

@luuvi
Theo Thái thì bác chỉ trồng đễ giữ đất thôi, chứ còn trồng để thu hoạch thì khó lắm, vì đạo chít sẽ ăn trước bác. Vậy thì tốt nhất là bác có thể trồng dừa như bác DatPhuSa đã nói. Với diện tích đó mà dừa đều trái thì mỗi tháng bác có thể thu trên 5tr như thời giá hiện nay.

@DatPhuSa
Bác ở xóm nào? Bửa nào Thái về ghé bác giao lưu được không?

Đất mình mùa nước nổi có bị ngập 1-2 ngày. Trồng dừa dc ko bác. Giống dừa nào ? Hay là bơm bùn lên cho cao.
Đất em kê bên nhà ông bà già. Không sợ đạo chích.
Đất e trên đường chợ An Hữu vào 1km. Oto vào dc. E có chiếc xe Van. Mổi lần về chở 1 tấn dừa lên TP bán dc giá lắm đây.

Last edited by a moderator:
đầu tư theo phong trào , giờ sản phẩm dư thừa quá bán ko đc , thấy người nào non mới vô nghê hay còn phân vân thì phải tranh thủ chào hàng thôi
ai cũng vậy thôi mà, vì miếng cơm thôi

"Nguyên văn bởi CTCG
thời buổi làm ăn khó khăng gặp con mồi nào thì giết con mồi đó thôi , ai cũng vậy mà"

Bác này cũng bắt đầu lung tung rồi, sao khi lúc đầu thế này lúc sau lại khác thế bác:

Nếu bác không có thời gian chăm sóc thường xuyên thì trồng cây trụ đá đi bác. Không phải mất công chăm sóc mà lại thu được nhiều tiền.

Trồng cây gì ít cần chăm sóc

-Mình cũng có hoàn cảnh như bác chủ thớt, chưa biết nên trồng gì mà ít chăm sóc nhất.
-Mình đang nghĩ đến hai cây thuộc loại gia vị, dược liệu sau:
1/ Cây sả trắng, trồng xuất khẩu, ưu điểm trồng dễ, ko cần ch/sóc nhiều, ko sâu bệnh, chịu hạn, có khả năng ít bị trộm[ chưa chắc, hihi]. Nhược điểm chưa tìm được cty thu mua ở TPHCM, bác nào biết gi/ thiệu dùm cho mình cái.

2/ cây đinh lăng, trồng làm thuốc, ưu điểm như cây sả và đầu ra tương đối dễ.

Những cây như mít, dừa trồng cũng ko nhiều công lắm, thuê nhân công đc nhưng khả năng khi có trái là rất dễ bị trộm.

Đất mình ở Long An, ven sông, xin các bác cho ý kiến ạ:approve:

Bác nào có kinh nghiệm trồng có thể giúp mình không:
1.Khoảng cách các cây là bao nhiêu hợp lý
2. 100 cây trung bình thu hoạch nhiêu trái một năm

Dừa lúc này xuống giá quá. Không biết chi phí đầu tư (cây giống - phân bón - công) khỏang nhiêu. Nếu lổ thì e để đất không luôn.

E không có thời gian nhiều chăm sóc. Có bác nào cần thuê hoặc mua ko. e cho thuê rẻ vì để không cũng vậy.

Last edited by a moderator:
diện tích 1500m2. Không biết chi phí đầu tư (cây giống - phân bón - công) khoảng nhiêu.
Các bác giúp mình với

Back