Đất sạch trồng cây

• Thread starter yeunongnghiep2016
  • Ngày gửi
Chào các bác,
Hiện em đang có dự án sản xuất dưa leo sạch trong nhà kính, không sử dụng thuốc bvtv, kích thích chỉ sử dụng phân hóa học. Chính vì vậy có 1 vấn đề mà em đang rất lo ngại và hầu như chưa có cách giải quyết hợp lý là làm thế nào để xử lý môi trường đất tốt nhất có thể, nhằm hạn chế tối đa hoặc tuyệt đối các loại nấm hại trong đất được thì tốt, vì k sử dụng các loại thuốc bvtv nên rất khó khăn nếu như chẳng may cây dưa bị mắc các bệnh từ đất như thối rễ, chảy nhựa gốc, thối thân....

em hi vọng các bác, các anh/chị có nhiều kinh nghiệm lẫn kỹ năng giúp em với ạ.
em xin trân thành cảm ơn.
mọi người có thể ibox trả lời giúp em vào mail: phattriennongnghiepmienbac@gmail.com.

Cải tạo đất giàu mùn và dùng màng phủ nông nghiệp. Bổ sung dinh dưỡng qua hệ thống tưới nhỏ giọt. Đã đầu tư thì làm luôn 1 thể đỡ chi phía nhiều :)

Cải tạo đất giàu mùn và dùng màng phủ nông nghiệp. Bổ sung dinh dưỡng qua hệ thống tưới nhỏ giọt. Đã đầu tư thì làm luôn 1 thể đỡ chi phía nhiều
Cảm ơn bạn rất nhiều.!
Bạn nghĩ sao nếu tôi dùng giá thể là phân gà ủ chộn với một ít đất theo tỷ lệ 2/1. và sử dụng túi bầu nilon đựng hỗn hợp giá thể này kết hợp tưới nhỏ giọt.
Có kinh nghiệm trong việc xây dựng giá thể chỉ cho tôi vài đường.
:)

cải tạo đất này để làm hướng hữu cơ :) còn sạch thì vẫn có thể sử dụng phân hóa học ở liều lượng cho phép.
Đất cả tạo vậy là ổn rồi :)

Back