Cần mua Đất Xấu cũng Mua

• Thread starter xuantruongbt
  • Ngày gửi
X

xuantruongbt

Guest
Em chào cả nhà, em ki cóp được ít tiền sau gần chụp năm đi làm thuê làm mướn, bây giờ chán cái cảnh đi làm công ăn lương khổ quá, em tính tìm mảnh đất nào có gí mềm để mua và tự trồng cấy mà sống cho nó khỏe. Bác nào ở khu vực Bình Thuận hay Đồng Nai biết ở đâu có bán đất rẻ rẻ thì chỉ cho em với. Đất xấu cũng được vì em chỉ có tầm 80 triệu thôi nên chả dám mơ cao sang và mua nhiều. Mua đất xấu rồi chịu khó mất mấy năm cải tạo chứ giờ tìm đâu ra đất giá rẻ mà tốt phải không các bác nhỉ? Các bác giúp em với em cảm ơn nhiều nhiều!!!

Mong bác mau tìm được đất ^^. Giá đó thì phải chịu khó tìm kiếm thôi ^^!

Tôi không bán nhưng cho bạn thuê giá 2tr/tháng.
Trang trại cơ sở vật chất đầy đủ, thuận tiện nuôi gà, lươn, cá...
Đt: 0908017909

" ở đâu có ý trí ở đó có con đường "

80 triệu không mua được bao nhiêu đất đâu - cho dù là đất rừng sản xuất hay đất thuê của lâm trường củng phải 200 triệu / 1 ha

Không tiện nói dài dòng ở đây - nhanh gọn lẹ - 80 tr thì không làm được gì cả

" 1 cây làm chẳn nên non - vài cây chụm lại - nấu mới ra nồi cơm "

" Hùn nhau mua đất - hổ trợ nhau nuôi trồng "
9 chử trên nếu bạn không nghĩ ra thì bạn nên đi làm công nhân cho nó khỏe - bạn nhé !

Còn nếu bạn hiểu được 9 chử trên thì mình tiếp tục bàn luận và lập kế hoạch thực hiện !

- bạn hảy cho tôi thấy tài năng và ý trí của bạn đến đâu và tôi sẽ cho bạn thấy cơ hội gì sẽ đến với bạn

chào bạn !!!

Cảm ơn bạn đã "bơm" tui, nhưng đang tìm đường đi mà bạn nói vậy thì làm sao mình biết được cách thức hợp tác là gì? Kinh doanh bất động sản hay cò đất thì mình không dám mơ tới đâu, bị bọn nó lừa mấy lần rồi nên bây giờ sợ lắm

Bạn muốn mua đất rẻ thì lên Đăk Nông, 80tr thì cũng có thể mua được 1 ha đất trong huyện Tuy Đức.
Đương nhiên vì giá rẻ nên không thể đòi hỏi nhiều: Không điện, đường đi khó, đất dốc, xa trung tâm, ...
Còn đất Đồng Nai thì chắc chắn không có giá đó rồi, 80tr chắc chỉ mua cùng lắm được 3 sào thôi :)

Cảm ơn bác, nhưng lên Đắc nông Đắc lắc thì xa quá bác ạ, em còn vợ con dưới này nên mua mấy xào cũng được, bác biết chỗ nào ở Đồng nai bán không chỉ giúp em ? ba - bốn xào cũng được

Cảm ơn bạn đã "bơm" tui, nhưng đang tìm đường đi mà bạn nói vậy thì làm sao mình biết được cách thức hợp tác là gì? Kinh doanh bất động sản hay cò đất thì mình không dám mơ tới đâu, bị bọn nó lừa mấy lần rồi nên bây giờ sợ lắm
Tôi chẳn " bơm " gì cả - tôi là người ghét a dua nhất - vấn đề là tôi tìm 1 con người mà tôi muốn
Tôi đang ở TP và củng sẽ ở TP một thời gian dài nữa - quê tôi là đồng bằng sông nước - tôi củng chưa từng lên rừng hay xuống biển

Nhưng : với 80 tr bạn chỉ mua được 3 sào ( công ) đất ở nơi hẻo lánh mà thôi - và mua được 30 m2 ở nơi dân cư - và 3 m2 ở nơi thành thị

Với 3.000 m2 bạn làm được gì ??? ở nơi hẻo lánh

Tôi tạm nói sơ từng câu cho bạn hiểu nhé :

1 - hùn nhau mua đất
Vì đất mua nhiều mới có giá rẽ - 80 tr cũng tạm được 7.000 m2 - còn mua miếng 80 tr thì chỉ được chừng 3.000 m2 nơi hoang vắng
Nếu với 3.000 m2 - chắc đủ cho bạn trồng rau ăn - trồng gì ? nuôi gì ? - đem đi bán củng ko đủ tiền xăng

2 - hổ trợ nuôi trồng
Khi bạn bắt đầu trên mảnh đất của mình - thì ít nhất 6 tháng mới có thu nhập - tôi tính trung bình 1 năm cho thu nhập vừa ngắn vừa dài - vậy bạn lấy gì sống trong 1 năm đầu khởi nghiệp ?
Bạn chắt mót được số tiền - bạn mua gạo ăn hay bạn nhin đói mua con giống - hay khoan giếng - kéo điện ???

Đất bạn ở cạnh đất tôi - bạn ko cần làm nhiều cho đất của bạn vì thực tế bạn củng chẳn có tiền đâu để làm - và thời gian đó bạn làm thuê cho tôi - tôi sẽ cung cấp tiền cho bạn sống để cải tạo cả 2 mảnh đất

Khi bạn cắm đầu vào làm - bạn sẽ ko biết được sự chuyển biến xã hội - khi gặp khó khăn bạn sẽ không tìm được cách gỡ rối trong công việc - và tôi vì không có làm nên tôi sẽ nhận ra và hổ trợ cho bạn

3 - tài năng
Bạn biết những gì và làm được những gì ?
Khi bạn mua đất bạn biết - sổ hồng - sổ đỏ - sổ xanh là như thế nào ko ?
Khi bạn coi đất thì bạn coi những gì ??? - tôi chỉ bạn luôn nè - coi gió là quan trọng nhất - vì sao thì bạn tự suy nghĩ nhé
Nhất nước nhì phân tam cần tứ giống - bạn hiểu như thế nào ?
Không có nước thì ko làm được gì cả - nước phèn thì củng ăn cám luôn
Phân - bạn tưởng phân vô cơ hay hửu cơ - là chất đất đấy - đất mà nghèo quá thì cải tạo 3 đời - toàn đá ông bên dưới thì chỉ có khoai và bắp - đất chứa quặng chưa khai thác thì khỏi trồng luôn
Tam cần thì ko chỉ biết cài cuốc thôi đâu mà phải biết cách cải tạo
Tứ giống ko có nghĩa là kiếm được giống tốt thôi đâu mà phải hiểu rõ và biết rõ đất đó trồng cây gì - nuôi con gì

4 - ý trí
Là cái quan trọng nhất -
khi sống nơi hoang vắng - bạn có đủ ý trí hay không - thiếu nước, thiếu điện, trồng rẫy thì bị côn trùng, nuôi gia cầm thì bị thú hoang, trồng cây thì không lớn, nuôi gia xúc thì bị trộm cắp ... hoang vắng tồn tại nơi muổi mồng, đĩa vắt, cô đơn và nguy hiểm - nhất là mấy con rắn vùng hoang

Tôi nói vậy chắc bạn chịu khó suy nghĩ nhiều hơn
Bạn có biết vì sao người ta bán những trang trại 1,2 ha không ?
Bạn có biết vì sao người ta bán 2,3 sào đất không ?

Tôi và bạn thì củng chẳn có duyên - nên xin tạm biệt - tôi tìm người đả đi và đi mãi không chon ra con đường chính - chứ tôi không tìm người đang tìm một lối đi

Chào bạn !!!

Last edited by a moderator:
Tôi chẳn " bơm " gì cả - tôi là người ghét a dua nhất - vấn đề là tôi tìm 1 con người mà tôi muốn
Tôi đang ở TP và củng sẽ ở TP một thời gian dài nữa - quê tôi là đồng bằng sông nước - tôi củng chưa từng lên rừng hay xuống biển

Nhưng : với 80 tr bạn chỉ mua được 3 sào ( công ) đất ở nơi hẻo lánh mà thôi - và mua được 30 m2 ở nơi dân cư - và 3 m2 ở nơi thành thị

Với 3.000 m2 bạn làm được gì ??? ở nơi hẻo lánh

Tôi tạm nói sơ từng câu cho bạn hiểu nhé :

1 - hùn nhau mua đất
Vì đất mua nhiều mới có giá rẽ - 80 tr cũng tạm được 7.000 m2 - còn mua miếng 80 tr thì chỉ được chừng 3.000 m2 nơi hoang vắng
Nếu với 3.000 m2 - chắc đủ cho bạn trồng rau ăn - trồng gì ? nuôi gì ? - đem đi bán củng ko đủ tiền xăng

2 - hổ trợ nuôi trồng
Khi bạn bắt đầu trên mảnh đất của mình - thì ít nhất 6 tháng mới có thu nhập - tôi tính trung bình 1 năm cho thu nhập vừa ngắn vừa dài - vậy bạn lấy gì sống trong 1 năm đầu khởi nghiệp ?
Bạn chắt mót được số tiền - bạn mua gạo ăn hay bạn nhin đói mua con giống - hay khoan giếng - kéo điện ???

Đất bạn ở cạnh đất tôi - bạn ko cần làm nhiều cho đất của bạn vì thực tế bạn củng chẳn có tiền đâu để làm - và thời gian đó bạn làm thuê cho tôi - tôi sẽ cung cấp tiền cho bạn sống để cải tạo cả 2 mảnh đất

Khi bạn cắm đầu vào làm - bạn sẽ ko biết được sự chuyển biến xã hội - khi gặp khó khăn bạn sẽ không tìm được cách gỡ rối trong công việc - và tôi vì không có làm nên tôi sẽ nhận ra và hổ trợ cho bạn

3 - tài năng
Bạn biết những gì và làm được những gì ?
Khi bạn mua đất bạn biết - sổ hồng - sổ đỏ - sổ xanh là như thế nào ko ?
Khi bạn coi đất thì bạn coi những gì ??? - tôi chỉ bạn luôn nè - coi gió là quan trọng nhất - vì sao thì bạn tự suy nghĩ nhé
Nhất nước nhì phân tam cần tứ giống - bạn hiểu như thế nào ?
Không có nước thì ko làm được gì cả - nước phèn thì củng ăn cám luôn
Phân - bạn tưởng phân vô cơ hay hửu cơ - là chất đất đấy - đất mà nghèo quá thì cải tạo 3 đời - toàn đá ông bên dưới thì chỉ có khoai và bắp - đất chứa quặng chưa khai thác thì khỏi trồng luôn
Tam cần thì ko chỉ biết cài cuốc thôi đâu mà phải biết cách cải tạo
Tứ giống ko có nghĩa là kiếm được giống tốt thôi đâu mà phải hiểu rõ và biết rõ đất đó trồng cây gì - nuôi con gì

4 - ý trí
Là cái quan trọng nhất -
khi sống nơi hoang vắng - bạn có đủ ý trí hay không - thiếu nước, thiếu điện, trồng rẫy thì bị côn trùng, nuôi gia cầm thì bị thú hoang, trồng cây thì không lớn, nuôi gia xúc thì bị trộm cắp ... hoang vắng tồn tại nơi muổi mồng, đĩa vắt, cô đơn và nguy hiểm - nhất là mấy con rắn vùng hoang

Tôi nói vậy chắc bạn chịu khó suy nghĩ nhiều hơn
Bạn có biết vì sao người ta bán những trang trại 1,2 ha không ?
Bạn có biết vì sao người ta bán 2,3 sào đất không ?

Tôi và bạn thì củng chẳn có duyên - nên xin tạm biệt - tôi tìm người đả đi và đi mãi không chon ra con đường chính - chứ tôi không tìm người đang tìm một lối đi

Chào bạn !!!

Nghe có vẻ cũng có lý...
Nhưng sở thích và niềm đam mê của chung ta mới là quan trọng nhất. Chúc bạn sớm thực hiện được ước mơ của mình.

Cảm ơn bác đã thẳng thắn chia sẻ với em những suy nghĩ của mình. Nó rất hữu ích cho em ít nhất là trong hiện tại và có thể cả trong tương lai của mình. Thật tiếc là bác đã hiểu nhầm về cái từ "bơm" của em. Vì em ít học nên em cứ nghĩ nói từ đó có nghĩa là "kích thích" chứ ai dè bác lại hiểu kiểu khác. Chính vì bác hiểu theo nghĩa tiêu cực nên bác cho em là người không có khả năng, không xứng tầm với suy nghĩ cao siêu của bác. Và bác kết luận là em không thể trở thành đối tác của bác được. Em rất tiếc khi không thể trở thành một người hàng xóm làm thuê cho bác, tiếc lắm bác ạ! Nhưng dù sao cũng cảm ơn bác đã bo thời gian vàng ngọc của mình ra để dạy em nên khôn thông qua những lời văn tâm tình của bác, qua diễn đàn này. Kính chúc bác sức khỏe và thành công! (nếu em có viết sai lỗi chính tả thì cũng mong bác rộng lượng bỏ qua cho)

" ở đâu có ý trí ở đó có con đường "

80 triệu không mua được bao nhiêu đất đâu - cho dù là đất rừng sản xuất hay đất thuê của lâm trường củng phải 200 triệu / 1 ha

Không tiện nói dài dòng ở đây - nhanh gọn lẹ - 80 tr thì không làm được gì cả

" 1 cây làm chẳn nên non - vài cây chụm lại - nấu mới ra nồi cơm "

" Hùn nhau mua đất - hổ trợ nhau nuôi trồng "
9 chử trên nếu bạn không nghĩ ra thì bạn nên đi làm công nhân cho nó khỏe - bạn nhé !

Còn nếu bạn hiểu được 9 chử trên thì mình tiếp tục bàn luận và lập kế hoạch thực hiện !

- bạn hảy cho tôi thấy tài năng và ý trí của bạn đến đâu và tôi sẽ cho bạn thấy cơ hội gì sẽ đến với bạn

chào bạn !!!
Nói nho hả!!? Ai bảo 80 tr không làm gì được?!! Nói 80 tr không mua được đất để lập nghiệp thì có thể chấp nhận

Cảm ơn các bác đã quan tâm đến hoàn cảnh của em. Em may mắn nên đã mua được đất rồi các bác ạ, tiền ít thì làm sao mà đòi hỏi ăn đồ ngon đồ bổ được, em đã may mắn mua được gần một mẫu (hơn 9000m2) ở Bình thuận. Đất hơi xấu tí nhưng nều chịu khó cải tạo thì vài năm sau sẽ ngon lành thôi, được cái là nước đủ tưới quanh năm nên chắc cũng không lo lắm. Đường đi thì hơi xình lầy vào mùa mưa nhưng đủ cho xe tải 10 tấn vào tận nhà được và đã có điện lưới. Haha, đúng là khôn không bằng may các bác ạ. Chả có gì là không thể. Nếu cứ nghe theo lời dèm pha của thiên hạ có khi suốt đời chỉ là con ếch ngồi đáy giếng. Trăm nghe không bằng mắt thấy, cứ tưởng 80 triệu sẽ chả làm được gì, vậy mà vẫn có thể mua được từng đó đất đấy chứ. Em thề với các bác là sang năm em sẽ có thêm một miếng nữa như vậy, biết đâu 5 năm sau em có thể có mấy ha đất và xây dựng một trang trại đàng hoàng!
Chúc cả nhà sức khỏe và thành công!Cảm ơn bác. Bác nói đúng, 80 triệu là rất nhỏ bé nhưng vẫn có thể xây dựng cơ đồ. Em đã mua được khoảng gần một ha với số tiền đó nhưng không biết có thể lập nghiệp không nữa? Có ít quá không bác? Nhưng cứ tạm thời như vậy thôi, rồi môạt vài năm sau tính tiếp bác nhỉ!Cảm ơn bác. Bác nói đúng, 80 triệu là rất nhỏ bé nhưng vẫn có thể xây dựng cơ đồ. Em đã mua được khoảng gần một ha với số tiền đó nhưng không biết có thể lập nghiệp không nữa? Có ít quá không bác? Nhưng cứ tạm thời như vậy thôi, rồi môạt vài năm sau tính tiếp bác nhỉ!

Cảm ơn các bác đã quan tâm đến hoàn cảnh của em. Em may mắn nên đã mua được đất rồi các bác ạ, tiền ít thì làm sao mà đòi hỏi ăn đồ ngon đồ bổ được, em đã may mắn mua được gần một mẫu (hơn 9000m2) ở Bình thuận. Đất hơi xấu tí nhưng nều chịu khó cải tạo thì vài năm sau sẽ ngon lành thôi, được cái là nước đủ tưới quanh năm nên chắc cũng không lo lắm. Đường đi thì hơi xình lầy vào mùa mưa nhưng đủ cho xe tải 10 tấn vào tận nhà được và đã có điện lưới. Haha, đúng là khôn không bằng may các bác ạ. Chả có gì là không thể. Nếu cứ nghe theo lời dèm pha của thiên hạ có khi suốt đời chỉ là con ếch ngồi đáy giếng. Trăm nghe không bằng mắt thấy, cứ tưởng 80 triệu sẽ chả làm được gì, vậy mà vẫn có thể mua được từng đó đất đấy chứ. Em thề với các bác là sang năm em sẽ có thêm một miếng nữa như vậy, biết đâu 5 năm sau em có thể có mấy ha đất và xây dựng một trang trại đàng hoàng!
Chúc cả nhà sức khỏe và thành công!Cảm ơn bác. Bác nói đúng, 80 triệu là rất nhỏ bé nhưng vẫn có thể xây dựng cơ đồ. Em đã mua được khoảng gần một ha với số tiền đó nhưng không biết có thể lập nghiệp không nữa? Có ít quá không bác? Nhưng cứ tạm thời như vậy thôi, rồi môạt vài năm sau tính tiếp bác nhỉ!Cảm ơn bác. Bác nói đúng, 80 triệu là rất nhỏ bé nhưng vẫn có thể xây dựng cơ đồ. Em đã mua được khoảng gần một ha với số tiền đó nhưng không biết có thể lập nghiệp không nữa? Có ít quá không bác? Nhưng cứ tạm thời như vậy thôi, rồi môạt vài năm sau tính tiếp bác nhỉ!
Chúc mừng bạn đả mua được miếng đất ngon lành như ý mà giá lại rẽ
Đúng là hay không bằng hên - có ra đường như bạn mới rộng mở cuộc đời - khâm phục - khâm phục

Sao chủ đất bán cho bạn lại ngốc thế - mà bạn lại khôn thế - đúng là hửu duyên

Bạn có thể trả lời một số thắc mắc của tôi không ???

1 - loại đất : rừng sản xuất, cây lâu năm, cây ngắn ngày, cây nông nghiệp ......???

2 - hạn sử dụng : lâu dài, 20 năm, 50 năm .... ???

3 - thời hạn sử dụng : còn lại bao nhiêu năm ???

4 - có được lên thổ cư 100 hay 200m2 không ???

5 - tính chất đất : đỏ, đen, mỡ gà, cát pha .... ???

6 - Bạn nhìn thử 1 cây lâu năm ở đó coi bao nhiêu năm thì nó mới được bao nhiêu cành lá ???

7 - Bây giờ là mùa mưa - mùa khô chắc ăn có đủ nước không ???

8 - khoảng cách bao xa thì đến trạm xá ???

nếu bạn lên lâm đồng sẽ mua được nhiều hơn và đất tốt hơn - đắc nông hay gia lai - củng vậy
nếu muốn số lượng thì khánh hòa - bạn sẽ mua được gấp 2 - hòa bình, binh thuận - bạn sẽ mua được gấp 3

Dù sao tôi củng chúc mừng cho bạn - chúc bạn năm sau mua thêm miếng nữa - 5 năm sau mua cả cánh đồng
lâu lâu nhớ ghé thăm ae agriviet - và post hình cho ae chiêm ngưỡng thành quả - bạn nhé !

Còn tôi thì khác - tôi sẳng sàng mua 3.000 m2 - nhưng tôi còn có lá hay củ để ăn qua ngày - bạn ạ ! - gấp 3 lần mà cỏ củng không có thì tôi chẳn mua để phải phí công

Mua lầm thì nhiều - bán lầm thì hơi bị hiếm - bán đất lầm lại càng quý hiếm

P/S : tôi không đơn giản mà đánh giá bạn từ 1 câu nói - bạn đừng hiểu nhầm
Tôi nhận xét từ 1 khía cạnh cảm quan trong cuộc sống mà thôi

bạn củng thấy đó - tôi không nhìn lầm - có lẻ bạn không nhận thấy - nhưng ae sẽ nhận thấy điều đó .

Thành thật chúc bạn có nhiều may mắn tiếp theo .!!!

Cảm ơn bác, chúc bác và gia đình sức khỏe, hạnh phúc!Cảm ơn bác đã quan tâm. Bác hỏi em nhiều câu hỏi nhưng em sẽ nói sơ sơ để bác tiện tham khảo thôi nha: Đất của em mua là đất thuộc diện khai hoang rừng, địa phương đang khuyến khích làm sổ và có thể làm sổ đỏ ngay (vì chủ trương của Nhà nước nên địa phương đang vận động ráo riết để đảm bảo các tiêu chí quy định). Đất này không tốt lắm vì đa phần là đất sét nhưng lượng mùn khá nhiều và cỏ mọc cực tốt và người ta thuê để trồng khoai mì rất tốt. Thế đất là lưng tự đồi, phía trước là đường làng liên thôn, tầm nhìn rộng. Cách đó khoảng 700m tương lai sẽ là đường cao tốc (Phan Thiết - Dầu Giây, hiện đang tiến hành giải tỏa, đền bù). Đất này có thể thích hợp nhiều loại cây, con và phổ biến ở khu vực này là người ta trồng Thanh long, rất được trái. ngoài ra, theo tìm hiểu của em thì loại đất này vẫn có thể trồng được hàng loạt các loại cây trồng khác có giá trị kinh tế cao ( em đã tìm hiểu hai năm nay về các loại cây, con và gặp cả nhà khoa học hàng đầu Việt Nam để tham khảo nữa). Chủ đất bán rẻ vì thấy em khổ, có ý chí nên thương cảm tạo điều kiện cho em, hơn nữa họ rất nhiều đất nhưng chỉ để cho thuê 7 triệu/năm nên thấy lãng phí. Họ nói bán cho em coi như giúp đỡ người nhèo để lấy phước bác ạ! Đất của em cách trung tâm Trị trấn khảng 3km, cách bệnh viện Đa khoa cấp huyện khoảng 8km, cách thành phố Phan thiết 30km, cách Tp. HCM 160km, từ đất ra quốc lộ 1A gần 2km nhưng đường lớn và đã trải đá được gần hết, chỉ phải đi đường đất khoảng 800m nhưng dễ đi,xe máy, xe hơi có thể chạy bon bon. thời gian đầu chắc em vẫn phải đi làm thuê vài năm, nhưng được cái xung quanh toàn người giàu nên việc rất sẵn, công khá cao vào khoảng 250 ngàn đến 400 ngàn/ ngày, tùy vào loại công việc (phun thuốc thì công cao nhất, đến cắt cỏ, tưới nước...) mà mấy việc này em chả ngại, em làm được hết bác ạ. Đất ở đây nuôi bò để lấy phân thì nhất, vì cỏ bao la và ít người nuôi. Gà có thể thả trong vườn để cải thiện bữa ăn và cải tạo đất. Trên đất có một cái hồ khoảng 400m2, vừa lấy nước tưới tiêu vừa có thể nuôi cá được. Nói chung trước mắt chỉ cần khoảng 30 triệu tiền vốn là có thể tiến hành được ngay. Em nghĩ mình sẽ cố gắng ít nhất là phải tự túc được nguồn thực phẩm từ chính đất của mình, chỉ có gạo hay các gia vị là chấp nhận đi mua thôi và nhu cầu của bản thân thì cũng chả cần gì nhiều nên tiền đi làm mướn sẽ đảm báo việc mua phân vô cơ, thuốc này thuốc kia, phân hữu cơ hoàn toàn có thể tự làm từ cỏ cây và mấy con bò... Em nghĩ là em làm được thôi bác ạ. Lập nghiệp thì chấp nhận cực khổ trong mấy năm đầu, trở thành tỷ phú thì em chưa chắc nhưng theo kế hoạch thì 5 năm sau phải có nguồn thu ít nhất 1 tỷ/năm. Phải có tiền xây được biệt thự trên mảnh đất của mình. Nhưng dù sao thì đó cũng chỉ là tính toán chủ quan của em thôi, vì làm nông nghiệp cũng phải do ông trời có thương mình hay không nữa chứ chả ai dám chắc điều gì, bác nhỉ!
Chúc bác và gia đình luôn mạnh khỏe, thành công trong cuộc sống!!!

Nghe bác dự tính kế hoạch 5 năm sau thu về ít nhất 1tỷ 1năm mà nổi da gà luôn đó.

1 ha mà thu được 1 tỷ/năm thì thật là bái phục bạn. Mình đang dự tính mua gần 4 ha đất trên Đăk Nông, chỉ dám đặt ra chỉ tiêu là 10 tr/tháng (120tr/năm) đã trừ chi phí thôi :).
Phun thuốc công cao vì nó độc hại, ít người muốn làm. Bạn cẩn thận nhé, kẻo chưa đạt mục tiêu mà đã đổ bệnh rồi thì mệt :(.

Nghe bác dự tính kế hoạch 5 năm sau thu về ít nhất 1tỷ 1năm mà nổi da gà luôn đó.

Đó là sự tính toán chủ quan của em thui, với lại sau 5 năm nữa đất của em sẽ đâu chỉ có 9000 m2 như bây giờ hả bác. Khi đó có thể nó sẽ nhiều gấp 3 gấp lần ấy chứ. Hàng xóm của em họ làm được thì tại sao em lại không thể nhỉ???
1 ha mà thu được 1 tỷ/năm thì thật là bái phục bạn. Mình đang dự tính mua gần 4 ha đất trên Đăk Nông, chỉ dám đặt ra chỉ tiêu là 10 tr/tháng (120tr/năm) đã trừ chi phí thôi :).
Phun thuốc công cao vì nó độc hại, ít người muốn làm. Bạn cẩn thận nhé, kẻo chưa đạt mục tiêu mà đã đổ bệnh rồi thì mệt :(.

Bạn trồng cà phê thì có thể khó nhưng mình trồng loại cây khác và nuôi con vật khác bạn ơi. Nếu đất của mình chỉ trồng cỏ để nuôi bò hay trồng mì, trồng bắp thì có khi chỉ đủ ăn. Vì vậy có đất là một chuyện nhưng trên đất ấy mình thâm canh loại cây gì, con gì và theo phương thức nào mới là vấn đề. Ở Đà Lạt có nhiều tỷ phú cũng chỉ sở hữu mấy ngàn m2 đất mà doanh thu mỗi năm cũng mấy chục tỷ. Mình nghĩ doanh thu mỗi năm của mình một tỷ thì so ra cũng chả ăn thua gì so với thiên hạ đâu bạn ạ. Mấy người hàng xóm quanh khu đất của mình hàng năm vẫn thu về vài tỷ, trong khi họ chỉ trồng một loại cây thôi đó. Mình sẽ làm khác họ, thậm chí không trồng các loại cây giống họ. Xác định ban đầu là phải làm khác và làm đúng chứ mình không làm theo phong trào. làm theo phong trào thì khó lắm, thị trường có rủi ro, nếu người ta chết thì mình cũng nghẻo. Mình sẽ trồng loại cây, nuôi những con vật mà thị trưỡng bắt buộc phỉ lụy mình chứ không để cho thị trường và bọn thương lái ép mình được. Chỉ như vậy thì mới dám mơ đến ổn định và bền vững được. Tới đây chính phủ việt Nam sẽ ký một loạt các chương trình hợp tác với Ấn độ, Nga và mấy nước châu Mỹ, khi các chương trình này đi vào vận hành thì mình không sức để mà cung cấp cho người ta thôi. Thị trường Trung Quốc sẽ bị sếp ngoài rìa và giá nông sản chắc chắn sẽ cao hơn nhiều. Điều quan trọng là phải tìm cho ra những sản phẩm thị trường cần chứ mình không trồng, nuôi những sản phẩm mình có.
Cảm ơn bạn đã quan tâm. Chúc bạn sức khỏe và thành công!

Back