• đau đầu chọn hướng xây nhà

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 12/2/17

1. hoangluanls Lamborghini

Em đang có dự định xây nhà. Mảnh đất của em hình chữ Nhật rộng 5mét dài 13m . Trước khi làm nhà ai cũng đi nhờ thầy (bói, cúng) xem hướng nhà hợp tuổi mình. Sau khi mời thầy về xem. Thầy mới phán những hướng cấm kỵ tuyệt đối không đc làm và hướng đẹp. Thầy mới chỉ em 1 hướng rất đẹp, nếu xây nhà theo hướng đó thì sẽ sinh ra con cái thông minh và có khả năng sẽ làm quan.nhưng nhìn lại hướng nhà thì nó lại đi chéo so với nền đất của em hiện có và ko thể làm đc nhà như ý muốn của mình. Em đang đau đầu vụ này quá. Bác nào cho em ý kiến với.nên làm sao đây

Đang tải...
    2. lethanhan

lethanhan

Nghề nghiệp:
      Nhà đầu tư nông nghiệp
      Theo phong thủy, Nhất vị - Nhì hướng.
      Vị thế phải đẹp, hợp với mặt bằng chung quanh, tạo sự bền vững, thì tài lộc mới đến

Riêng đối với hướng nhà không hợp cung phi ( Càn, Khôn,.... Ly) thì dùng thuật CHẾ HOÁ để thay đổi KHÍ VẬN. Thầy Phong thủy mà không biết là tay nghề quá thấp.
      Dùng hướng đặt Táo bếp để chuyển về cung Sinh Khí, Thiên Y, Phúc Đức.
      Nên nhớ THÀNH - BẠI do Nhân -quả ta gieo chứ không phải chỉ có ngôi nhà.
      Chúc thành công.

Gia Mẫn thích bài này.
    3. lecongtuananh

lecongtuananh Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      tu do
      đọc toppic hài đến mức độ phải đăng nhập vào - hài hơn cả thánh haclong

5 x13 thì 4 hướng
      lấy trung bình các cạnh được 8 hướng
      lấy các đường cao được 36 hướng
      lấy luôn đường phân giác được 82 hướng

Đường tăng chỉ có 81 kiếp nạn là phật tổ hết tìm ra nạn kiếp nào nữa rồi - nhà 82 hướng thì đả có 1 hướng thoát nạn rồi
      cú chơi 4 cái mặt tiền là OK nhất
      ngang 5 dài 13 xây kiểu gì mà đòi hướng - kiểu nhà chòi à - hài ghê - chừa hàng 3 ra 3 m - gian thờ 4 m - trái bếp 3 m - còn lại 3 met làm cái toilet luôn cho khỏi kỵ
      cách tránh mọi vấn đề là cứ xây chuồn heo ngay chính giữa gian nhà và nuôi con heo ở đó - mọi kiếp nạn thì con heo chịu mà thôi - cứ 4 tháng thì heo chết thay người mà người còn có cả thịt heo ăn - tiện cả đôi bề

Last edited: 12/2/17
      Hai la vang thích bài này.
    4. hoangluanls

hoangluanls Lamborghini

Nghề nghiệp:
      lam ruong
      Ý kiến của bác rất hay. Cảm ơn bác đã góp thực ý
      --- @ 13/2/17 ---
      Cảm ơn bác đã góp ý. Dù bác có ý hơi mỉa mai.kaka

5. Dien-HAGL

Dien-HAGL Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Mình không rành về Phong Thủy mà đọc xong thấy mắc cười nên cũng comment chơi đừng ném đá.
      Với cái nền 5 x 13 thì né cái quái gì chứ, phạm phong thủy thì tìm cách hóa giải.
      Tuy nhiên, cất nhà chúng ta làm sao cảm thấy thích thì nhà đó xem như là hợp phong thủy rồi. Vì mỗi khi thích ta mới thường xuyên về nhà và cả gia đình sẽ hạnh phúc. Mặt trời mọc hướng Đông, nắng sáng tươi đối tốt (lấy sáng để tiết kiệm điện...), hướng Tây mặt trời lặn, nắng nóng có thể làm sân phơi đồ hoặc trồng cây che mát là ổn, gió hướng Tây Nam....

6. Đông Tảo Ninh Thuận

Đông Tảo Ninh Thuận Người Hưng Yên ở Ninh Thuận

Bạn có nhớ góc đo độ của hướng đất không???
      Bạn tuổi gì và đất hướng gì?? Nếu có sơ họa thì càng tốt.
      Nếu hướng xéo so với đất, mặt đường thì chỉ cần để tim cửa chính, cổng ra vào trùng với hướng thầy đó nói là được.

7. hoangluanls

hoangluanls Lamborghini

Nghề nghiệp:
      lam ruong
      Thanks. Em đã chọn đc hướng cho ngôi nhà của mình rồi. Nó không phải là hướng mà sanh con ra sẽ làm quan to. Hướng nó ở mức trung bình thôi.hợp với vị trí miếng đất của em. Cảm ơn các bác góp ý

8. Gia Mẫn

Gia Mẫn Chuyên trồng và cung cấp hoa tươi Đà lạt

Nghề nghiệp:
      kinh doanh
      Tâm còn chưa thiện thì phong thủy vô ích mà bạn.
      Tôi cũng mới làm nhà xong, ngang 8m dài 20m.
      Hướng Nam, vì nhà mặt tiền sát đường tỉnh lộ nếu không quay mặt ra đường thì quay đi đâu?
      Biết là hướng Nam không hợp với cung và tuổi lắm nhưng nếu quay cửa theo hướng tốt thì miếng đất xấu quá, nhìn là không thấy phong thủy rồi.
      Tóm lại là:
      Phong thủy là sự kết hợp hài hòa, chứ không nhất thiết chỉ là gió với nước. Làm nhà thấy thoải mái không gian sống mới là cái quan trọng, còn tài lộc mỗi con người sinh ra số mệnh đã định sẵn rồi, không nên duy tâm quá mà hỏng việc.
      Chúc bạn có ngôi nhà đầy ắp tiếng cười mỗi khi về nhà, riêng tôi đang hưởng thụ điều này rồi :Haha::Haha::Haha:

9. hoangluanls

hoangluanls Lamborghini

Nghề nghiệp:
      lam ruong
      Thanks bác gia mẫn đã góp ý