Thảo luận Đầu năm nhờ ACE tư vấn mở rộng mô hình chăn nuôi

• Thread starter alovoiz16
  • Ngày gửi
Chào mọi người, đầu năm e xin chúc mọi người năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc và ngày càng thành công trong cuộc sống. Em xin mọi người tư vấn cho em mô hình chăn nuôi con gì cho có hiệu quả với lợi thế mà em đang có.
Hiện tại em đang ở gần lò mổ lớn của địa phương nên phụ phẩm hơi bị nhiều có thể tận dụng tốt. Cũng gần cả cảng cá nên có cả nguồn cá tạp rẻ từ các thuyền đi biển đánh cá lưới vây (bắt cả cá lớn và nhỏ, lớn thì bán cho người còn nhỏ thì bán rẻ để chăn nuôi).
Hiện tại với lợi thế trên thì theo ace nên xây dựng mô hình chăn nuôi gì là hiệu quả nhất? Mong các ace với kinh nghiệm của mình tư vấn dùm em. Đang thiếu vốn, đất và thời gian nên định thời gian tới góp vốn với bạn bè làm nên cần tính kỹ một tí, thấy có lợi thế mà không làm thì cũng uổng. Rất mong đóng góp của các ace.

sản xuất thức ăn gia súc hoặc phân bón hữu cơ, vừa mang lại lợi ích kinh tế, vừa cải tạo môi trường.

Thấy thông tin bạn nói tôi cũng ham vì lợi thế về cá rất cao protein.phụ phẩm lò mổ rất khó sử dụng vìkhâu chế biến cần rất kĩ bởi nó luôn chứa mầm bệnh.bạn ở khu nào đà nẵng.theo mình biết thì đà nẵng cấm ko cho chăn nuôi.bạn vào trang khuyến nông thành phố bạn sẽ biết rỏ hơn.

Sản xuất thức ăn chăn nuôi ý này hay,
Anh có kỹ thuật nào để phối trộn thức ăn có thẻ chia sẽ cho ae.
Cũng có nhiều người tự phối trộn thức ăn ép thành viên như cám bao nhưng giảm dc giá thành đáng kể

Hiện tại nhà em ở Hải Châu nhưng nuôi bên Ngũ Hành Sơn, bên này thấy nuôi bình thường không cấm. Em đang nuôi ít gà và chim trĩ nhưng thấy không thể "làm giàu" được:Botay:. Mô hình làm thức ăn chăn nuôi thấy cũng hay nhưng trước giờ không biết kỹ thuật và cách làm, cách phối trộn, ai có thể chia sẽ với em được không? Xin cám ơn mọi người đã góp ý.

Em cũng ở Đà Nẵng - Nguyễn Hoàng đây mà em thấy cũng đâu có cấm nuôi gì đâu ạ :D
Em cũng đang nuôi đây mà
Hiện tại nhà em ở Hải Châu nhưng nuôi bên Ngũ Hành Sơn, bên này thấy nuôi bình thường không cấm. Em đang nuôi ít gà và chim trĩ nhưng thấy không thể "làm giàu" được:Botay:. Mô hình làm thức ăn chăn nuôi thấy cũng hay nhưng trước giờ không biết kỹ thuật và cách làm, cách phối trộn, ai có thể chia sẽ với em được không? Xin cám ơn mọi người đã góp ý.
Lo cái miếng cho đủ cả nhà đã rồi hãy tính chuyện làm giàu bác ợ :))

có thịt cá thì nên nuôi giống ăn thịt là chuyện thường mà. bạn có thể nuôi chó, làm thức ăn bán cho người nuôi chó chẳng hạn ... các giống ăn thịt có nhiều loại, cá sấu cũng là 1 loại.

Back