Đầu ra cho chim bồ câu và cập nhật giá cả từng địa phương

• Thread starter tatdat87
  • Ngày gửi
Như tiêu đề, em thấy trên 4r có rất nhiều trang trại nuôi bồ câu, chủ đề bồ câu còn nóng hơn cả nuôi gà, nuôi heo.
Vậy e lập topic này để cập nhật giá của bồ câu từng địa phương và cùng bàn luận về đầu ra của chim bồ câu

trước dịch thì dc 80k một cặp nhưng từ lúc bị dịch cúm bồ câu bán ko dc hay sao mà mấy chổ khác bán có 35k một con mình bán 40k thì ko ai mua giờ thì lái buôn dc giá đó nên vẩn mua như vậy. nản ghê giá này lổ luôn quá tại mình nuôi chỉ đạt 50% thôi

trước dịch thì dc 80k một cặp nhưng từ lúc bị dịch cúm bồ câu bán ko dc hay sao mà mấy chổ khác bán có 35k một con mình bán 40k thì ko ai mua giờ thì lái buôn dc giá đó nên vẩn mua như vậy. nản ghê giá này lổ luôn quá tại mình nuôi chỉ đạt 50% thôi
Bác nuôi số lượng nhiều k? Cố gắng lên !

theo cac bac nuoi bc noi hay ngoai tot hon . bc ngoai to hon nhung co an nhiu hon va khoang cach moi lua co thu:):):)a hon k

Sao mà tỉ lệ đạt của bác thấp vậy nhỉ. Nhà em 51 đôi đang có 49 cặp chim con khoảng 20 ổ đã đẻ trứng (vừa nuôi con vừa đẻ nhé)

bc non moi mua ve cho an ngo nghien hay ngo hat vay kac bac oi
Hạt cũng được mà nghiền cũng đc, nếu nghiền thì chỉ là dập ra thành 3-4 mảnh thôi ! k phải ngô vụn như cho gà con đâu !

bc moi mua ve co phai tiem k kac bac
Bác nên vào mạng tìm hiểu kỹ hơn, chứ chưa tìm hiểu gì mà đã bắt chim về thì k ổn lắm ! bác thử hỏi xem nhà chủ kia đã làm vacxin gì chưa, nếu chưa thì để vài ngày nữa cho chim hồi sức thì mình làm, còn nếu làm rồi thì khoảng 2 tháng nữa mình làm lại.

Chào hàng đến đâu cũng phải có hóa đơn đỏ+ giấy kiểm dịch.đi xin thì ub k cấp phép kinh doanh. Nản

Lý do dịch cúm đang diễn ra rất phức tạp. Tạm thời k thể cấp phép kinh doanh đối với gia súc gia cầm.
Vậy thì đây chỉ là khó khăn tạm thời thôi bác ! Bác nên chuẩn bị kỹ các điều kiện cần thiết để được cấp phêp, đợi cho dịch qua đi thì ok !

Back