Đầu ra cho chim bồ câu và cập nhật giá cả từng địa phương

• Thread starter tatdat87
  • Ngày gửi
Như tiêu đề, em thấy trên 4r có rất nhiều trang trại nuôi bồ câu, chủ đề bồ câu còn nóng hơn cả nuôi gà, nuôi heo.
Vậy e lập topic này để cập nhật giá của bồ câu từng địa phương và cùng bàn luận về đầu ra của chim bồ câu

chỗ mình chỉ đến ra ràng và biết mổ là hết hàng rồi lên ko có các loại khác . Biết mổ là từ 35> 40 ngày . Vì chim nuôi đến đâu lái buôn mua hết hiện chưa đủ lượng để giao!
Ban o dau vay ?
chỗ mình chỉ đến ra ràng và biết mổ là hết hàng rồi lên ko có các loại khác . Biết mổ là từ 35> 40 ngày . Vì chim nuôi đến đâu lái buôn mua hết hiện chưa đủ lượng để giao!
Ban o dau vay
Theo mình muốn ổn định nghề chăn nuôi nói chung và nghề BC nói riêng thì phải đảm bảo đầu ra. Đầu ra bền vững ở đây chính là nhu cầu thực tế của thị trường, lượng mua, nhu cầu thực tế của người sử dụng sản phẩm. có thế nghề nuôi chim mới phát triển bền vững được. Còn nếu cứ đầu cơ, mua giống về nuôi mục đích để bán lại con giống thì đến lúc nào đó sẽ bão hòa, ai cũng nuôi để bán giống, giá con giống đẩy lên cao vút, sản phẩm làm ra không bán được cho thị trường, cái bòng bong sẽ vỡ ra ( câu chuyện giống hệt như Bất động sản, nhà cứ đầu cơ mua đi bán lại đẩy giá đất lên giá trên trời, nhà không đến được tay những người có nhu cầu, người dân quay lưng, các cò ôm đất phá sản. Hay bài học mới nhất là con Nhím, giá Nhìm giống cao điểm đến gân 20tr/cặp, trong khi nhím thịt chỉ vài trăm, những hộ nuôi sau đầu tư bao tiền mua nhím giống, sau này nhím con đẻ ra không bán được--> lỗ)Trở lại với anh chim bồ câu, có thể thấy thịt chim bồ câu không quá đắt ( cao hơn giá gà ta 1 tí) hoàn toàn người dân có thể chấp nhận được, chim bồ câu hiện nay sử dụng ngày càng phổ biến trong các nhà hàng, đám cưới, đám hỉ, mua tầm bổ...Vậy mình nghĩ chúng ta lên quân tâm làm sao để giảm chi phí đầu vào, giảm giá thành sản phẩm--> chim bồ câu trở thành 1 món bình dân hơn, thân thiện với người tiêu dùng hơn, đó mới là hướng đi đúng. Vài lời tâm sự với các bạn!
Đấy là ông nghĩ thế thôi,thực tế nó khó hơn nhiều.

chim pháp ra ràng 100k chim biết mổ 120k một đôi giá bán cho lái buôn! Tại nhà hải châu hải hậu nam định!
chim pháp ra ràng 100k chim biết mổ 120k một đôi giá bán cho lái buôn! Tại nhà hải châu hải hậu nam định!

Bác thanhca cho xin địa chỉ cụ thể vs a.mà bồ câu nhà bác là loại gì vậy a....1 đôi là 1 đực 1 cái phải ko a
Bác thanhc cho em hỏi bồ câu biết mổ nhà bác là dc bao lâu rồi a.mà 1 đôi là 1 đực 1 cái hay có ghép tổ ko.

[QUO TE="thanhca681, post: 748294, member: 78511"]mình vẫn bán đều giá sỉ 125 / cặp mổ . Bán cho người nuôi 150 k/cặp. Rảnh qua chơi. Đt 01677321261[/QUOTE]
Bác

Bác thanhca cho xin địa chỉ cụ thể vs a.mà bồ câu nhà bác là loại gì vậy a....1 đôi là 1 đực 1 cái phải ko a
Bác thanhc cho em hỏi bồ câu biết mổ nhà bác là dc bao lâu rồi a.mà 1 đôi là 1 đực 1 cái hay có ghép tổ ko.

[QUO TE="thanhca681, post: 748294, member: 78511"]mình vẫn bán đều giá sỉ 125 / cặp mổ . Bán cho người nuôi 150 k/cặp. Rảnh qua chơi. Đt 01677321261
Bác[/QUOTE]
bán cho lái 120k/ đôi bán cho ae 150k/đôi .... thế thì ae trong diễn đàn cần gì phải nhờ đến nhau nữa

Back