Hợp tác đầu ra cho chim trĩ

• Thread starter TRANG TRAI QUANG NGAI
  • Ngày gửi
thời điểm này nếu bạn vịt thương phẩm giá 200/con lái buôn về tận nơi bắt , con vịt giống 300 /con ? ban cu tim hieu thi truong trong do di da

thời điểm này nếu bạn vịt thương phẩm giá 200/con lái buôn về tận nơi bắt , con vịt giống 300 /con ? ban cu tim hieu thi truong trong do di da
vậy thì giá tốt quá rồi, chúc bạn nuôi mau chóng lớn

bạn thấy ở trong đó đã có ai nuôi vịt trời chưa mình đang tính vào đó mở 1 cơ sở ở bình thuận

Bac cho e cai gia vit troi giong duoc k ? neu mua trung chim ve ap thi co duoc k e o ha tinh. cam on bac !

trung thì giờ hết mất rồi chắc fải tháng nữa mới để lại , ở hà tĩnh thì fải chuyển vịt lộn chú vịt nhỏ sẽ chết ?? vịt giống >3t tuổi giá 300k/c , lh 01669113033

thịt chim trĩ ngon hơn thịt gà, bây giờ chúng ta phải tao thói quen dung chim trĩ trong người dân, với giá cả củng cần phải chăng để người dân có thể dùng được, dần dần sẽ có thị trường chim trĩ thịt khi người dân ăn quen rồi, theo các bác giá chim trĩ thịt xuất tại địa phương thì giá bao nhiêu là hợp lý

E nghĩ với đời sống o thành phố, thi xa, thi trấn giá khoảng 220-300.000 đồng. Đối với vùng nông thôn khoảng 180-220.000 đồng. Vì mức sống hien tại của người dân chưa cao mà mặt hanǵ nay lai mangtính chất sań pham cao cap kho mà mọi người dan deu tiếp can thường xuyên được. Các ACE thấy sao.!?

vì hiện tại, về nuôi chim tri thời điểm này hầu như là nhỏ nên tương đối giá còn cao. Nếu thịt trường chim thương phẩm có và nhân rộng mô hình thì giá sẽ down xuống.
chúc ace nuôi thành công.!

up... chúc anh em nuôi chim trĩ vững tin, dù giá có cao hơn gà không bao nhiêu nhưng mình tìm cách giải quyết vấn đề nguồn thức ăn thì vẫn có lời và thị trường sẽ rộng hơn thôi

thịt chim trĩ ngon hơn thịt gà, bây giờ chúng ta phải tao thói quen dung chim trĩ trong người dân, với giá cả củng cần phải chăng để người dân có thể dùng được, dần dần sẽ có thị trường chim trĩ thịt khi người dân ăn quen rồi, theo các bác giá chim trĩ thịt xuất tại địa phương thì giá bao nhiêu là hợp lý
Rất có lý, vì ngày trước người ta không dám nuôi chim trĩ về ăn thịt . Do giá con giống quá cao, và chim trĩ lúc này cũng thuộc về đẳng cấp. Còn bây giờ thì giá thương phẩm hợp lý rồi, người ta có thể mua ăn, trước ăn thử. rồi sau đó quen dần

vậy Bác Xuân Vũ có nuôi chim trĩ không ạ, chắc Bác lớn tuổi rồi phải không ạ

đấy là 1 bài học đấy nuôi con gì mà đầu ra nhắm vào người dân mình thì nuôi còn vô nhà hang ko thì dẹp đi cho xong ko bền vững đâu

con chim trĩ bây giờ cũng không còn giá cao nữa, giá nó bình dân lắm rồi, ai đã từng ăn chim trĩ sẽ thấy thịt nó có ngon không biết liền à.

Nhà em ở Ninh Bình đang có một số chim trĩ giống và trĩ thịt cần bán, có anh chị nào biết chỗ tiêu thụ thì chỉ dẫn giúp em với ạ. Cám ơn!

Back