Hợp tác đầu ra cho chim trĩ

• Thread starter TRANG TRAI QUANG NGAI
  • Ngày gửi
T

TRANG TRAI QUANG NGAI

Guest
trong topic này các thành viên cùng góp ý xây dựng một thị trường cho chim trĩ.
thành viên nào có cao kiến hãy đóng góp để tìm đầu ra cho một thị trường mới.
mình có ý kiến và thành lập club chim trĩ vậy. các bạn có thể hổ trợ cho nhau.
ví dụ. một bạn ở tỉnh A có nuôi chim trĩ nhưng khách hàng ở tỉnh B thì bạn ở tình A giới thiệu địa điểm ở tỉnh B cho khách hàng mua.
ace nào có quan tâm thì để lại đt và email để cùng liên kết nhé.
thân chào.
trang trại chim trĩ Quảng Ngãi.
cơ sở 1: TPD 3 thị trấn Mộ Đức, H.Mộ Đức, Quảng Ngãi.
cơ sở 2: KDC 22 thôn Đạm Thủy Nam, xã Đức Minh, H.Mộ Đức, Quảng Ngãi.
ĐT: 0988222513

Last edited by a moderator:
Mình thấy hội đăng đã lâu rồi nhưng chưa có kết quả gì, chắc các thành viên giải nghệ gần hết rồi

chỉ cần có quyết tâm thì thị trường sẽ sớm được chấp nhận thôi. Vì chim trĩ vẫn còn ít người nuôi. Đặc biệt là nông dân, với tâm lý luôn lo sợ đầu ra.
bạn nào bán con giống thì làm luôn cam kết khi lớn sẽ mua lại chim thương phẩm như vậy cũng ranh được rủi ro cho bà con nông dân mình

Chao bac chu topic!
Em dang nuoi mot it chim tri. E cung rat ban khoan ve dau ra. Hien tai e nuoi khoang hon 100 con, sap toi so luong co thr len toi 400 con (chu yeu la chim non) . Do la sinh vien moi tot nghiep nene chi tap tanh nuoi. hi vong duoc tham gia vao CLUB cua cac anh.
SDT CUA E. 0982836489.
MAIL. Trinhtung09@gmail.com
sau day e xin co mot vai dong gop nhu sau.
Hien nay so nguoi nuoichim tri da tang rat nhanh thi truong cho loai chim nay van chua hinh thanh hay noi cach khac no chi moi dinh hinh ma thoi. vi vay dau ra cho chim tri rat kho khan. theo em neu co the lien ket duoc nhjeu thanh vien cung nuoi chim thi chung ta nen lien ket theo nhom tu 2 den 3 tinh lien ke thong nhat ve gia ca va ho tro nhau khi can thiet trong van de dau ra cho san pham.
Kien thuc e co han hieu biet lai it nen chi dong gop duoc nhu vay, cac ACE tham gia xem co gi bo qua cho e. xin cam on moi nguoi!

nhận định như bạn là đúng, thì trường chim trĩ mới định hình, chăn nuôi ít nhỏ lẻ. thực ra thị trường thương phẩm vẫn còn hạn chế vì khi có chim non thì hộ nuôi đã bán con giống hết. Nên hồi như giai đoạn nhỏ thị trường giống đã hấp thụ hết. Tại thời điểm này sẽ bắt đầu hình thành thị trường thương phẩm, mình phải đi trước để đón đầu.
thân chào

nhận định như bạn là đúng, thì trường chim trĩ mới định hình, chăn nuôi ít nhỏ lẻ. thực ra thị trường thương phẩm vẫn còn hạn chế vì khi có chim non thì hộ nuôi đã bán con giống hết. Nên hồi như giai đoạn nhỏ thị trường giống đã hấp thụ hết. Tại thời điểm này sẽ bắt đầu hình thành thị trường thương phẩm, mình phải đi trước để đón đầu.
thân chào
chao bac him tri Quang Ngai. e muon mua mot it trung chim tri xanh thuan chung khong niet trai cua bac co khong . Xin cam on.

chao bac him tri Quang Ngai. e muon mua mot it trung chim tri xanh thuan chung khong niet trai cua bac co khong . Xin cam on.
mình hiện tại cũng đang nghien cứu xem chim trĩ xanh, mình sẽ sớm nuôi trong thời gian tới.
Ngoài bạn tình hình chim trĩ thế nào?

mình hiện tại cũng đang nghien cứu xem chim trĩ xanh, mình sẽ sớm nuôi trong thời gian tới.
Ngoài bạn tình hình chim trĩ thế nào?[/QUOT
Cho e co vai ho nuoi thoi. Nhung nguoi ta nuoi hang tram con chu yeu la ban chim giong. Rieng chim thuong pham thi nguoi ta noi la khong the ban duoc , hien nay voi gia 170.000/kg ma phai gui vao tan Da Nang hay ra ngoai mien bac moi tieu thu duoc bac ah. E dang nuoi ma cung thay so nhung ma e nghi lam gi cung co kho khan rui ro neme tinh se nuoo tiep chim xanh chim bay mau va mot so giong ga quy cung voi chim cong nua de da dang hoa san pham bac ah . O trong bac tinh hinh dau ra co kha quan ho khong bac?

2 trăm hay 3 trăm ngàn 1 kg khó bán lắm bạn ạ. Mà con giống ai cũng rao bán 150 ngàn đến 200 ngàn 1 con , nuôi làm thế nào mà có lãi đươc

ở trong này cũng vậy thôi. Ngoài bạn có chim thương phẩm thì gửi bán cho mình khoảng 3 con.
nếu được thì alo cho mình nhé. trống có đuôi dài nha.
đt: 0902 67 07 37.
chúc bạn thành công

co a ah. o cho e thi co nhung 3 con thi k bjet nguoi ta co gui khong. e cung k bjet chim cua ho duoi dai hay ngan nua. hi. E hoi bua mua 16 con bo me voi gia gan12 trieu o ngoai Thanh Hoa sau gan 2 thang chim de e dem ap no lam hai dot no duoc duoc hon 100 con do bua qua mat dien mai k co so bon no chet e mang vao bep um ai ngo sang ra chay chet het ca chim, mang an mang uong, long um... dang buon sang gio. Chim tri ma rẻ va khó bán the nay chak nuoi ga tha vuon co lai hơn. Bua qua e di thăm cai trang trai nuoi ga nguoi ta nuoi 2000 con nuoi bang cam con cò sau 3,5 thang xuat cho Thuong lai gia 1.20.000/ kg k phai lo dau ra. Chac nghe nuoi chim tri da qua thoi Hoàng kim mat rồi cac ACE ah. !

co a ah. o cho e thi co nhung 3 con thi k bjet nguoi ta co gui khong. e cung k bjet chim cua ho duoi dai hay ngan nua. hi. E hoi bua mua 16 con bo me voi gia gan12 trieu o ngoai Thanh Hoa sau gan 2 thang chim de e dem ap no lam hai dot no duoc duoc hon 100 con do bua qua mat dien mai k co so bon no chet e mang vao bep um ai ngo sang ra chay chet het ca chim, mang an mang uong, long um... dang buon sang gio. Chim tri ma rẻ va khó bán the nay chak nuoi ga tha vuon co lai hơn. Bua qua e di thăm cai trang trai nuoi ga nguoi ta nuoi 2000 con nuoi bang cam con cò sau 3,5 thang xuat cho Thuong lai gia 1.20.000/ kg k phai lo dau ra. Chac nghe nuoi chim tri da qua thoi Hoàng kim mat rồi cac ACE ah. !
nuôi gà thả vườn thì bảo toàn hơn, nhưng giá ngoài quảng ngãi mình rẻ quá. giá chỉ 90-100.000 khó nuôi kinh tế.
chúc bạn luôn đạt được thành công

sao rẻ quá vậy bạn, ngoài đó nuôi nhiều lắm hả hay sao mà giá đó.

chào chủ toppic trước kia mình cũng nuôi nhiều chim trĩ nhưng bán chậm và khó bán nữa mình toàn bán rẻ cho dân an thới 200 đến 300 1 con . bây giờ mình chuyển qua nuôi vịt trời và gà đông tảo bạn nào xem thị trường ở cho các bạn có tiêu thụ đc ko nhà mình sẽ cung cấp giống cho cảm ơn nhiều ! minh thay nuoi vit de hon nuoi chim tri ma chuong trai don gian hon nhieu
nuôi cũng không nhiều vì đâu ra hạn chế chỉ tiêu thụ trong dân thôi

chào chủ toppic trước kia mình cũng nuôi nhiều chim trĩ nhưng bán chậm và khó bán nữa mình toàn bán rẻ cho dân an thới 200 đến 300 1 con . bây giờ mình chuyển qua nuôi vịt trời và gà đông tảo bạn nào xem thị trường ở cho các bạn có tiêu thụ đc ko nhà mình sẽ cung cấp giống cho cảm ơn nhiều ! minh thay nuoi vit de hon nuoi chim tri ma chuong trai don gian hon nhieu
chúc bạn thành công.

uh minh cung da tim dc 2 thi truog lon la bac giang va ha noi roi o trong do da co ai nuoi chua lieu co ban dc o trong do ko

uh minh cung da tim dc 2 thi truog lon la bac giang va ha noi roi o trong do da co ai nuoi chua lieu co ban dc o trong do ko[/QU
hồi như trong này chưa có ai nuôi cả, bạn cho một vài thông tin và giá bán giá.
thân chào bạn.

Back