đầu ra cho con rắn hổ mang

• Thread starter KuTien
  • Ngày gửi
thấy rắn hổ trâu đầu ra bấp bênh quá và liên tục giảm giá
không biết rắn hổ mang thì sao
cô bác anh chị góp ý
thân
:2cat:

A ơi. Rắn hổ mag kũg nuôi gần giốg hổ trâu thôi nuôi tập trug hoặc nuôi riêg lẻ đều đc. Thườg thì nta nuôi riêg lẻ từg ô một (mỗi ô rộg 30cm,dài 50 và cao khoảg 25-30cm là ok) và kũg có thể nuôi tập trug nhưg nuôi với số lượng ít trog một ô chuồg thôi nhé (và nên nuôi nhữg con đẻ cùng lữa để tráh cắn nhau, thỉh thoảg có con to, nhỏ thì phân loại ra để tráh hiện tượg trah mồi là ok) còn về thức ăn thì hổ mag ăn tạp, nói là an tạp nhưg e thử cho ăn ếch rồi. Nó k ăn đâu nhé, a có thể cho ăn gà vịt con loại ấp nở k đạt yêu cầu nhữg mồi này hổ mag ăn khỏe lắm nhưg món khoái khẩu của hổ mag vẫn là cóc và nhất thiết k thể thiếu cóc được vì sao hổ mag bắt buộc phải cho ăn cóc thì " hỏi chúa chứ thánh chịu "hèhè.. Còn bệg tật thì hm thườg mắc các bệg về đườg ruột, tim, phổi, ghẻ.. Phòg là chủ yếu và nếu mắc bệg thì e dùg thuốc chữa bệg của người thôi liều dùg theo kinh nghiệm.. 01688748374

Cảm ơn bạn đã tư vấn tận tình, nhưng cho tôi hỏi thêm một tí nữa nhé, nếu nuôi hổ mang thì nên nuôi phì đen hây phì trắng, loại nào dễ nuôi, mau lớn, và giá cả thị trường 2 loại ra sao? hiện nay chủ yếu đầu ra thị trường nào? giá cả hiện nay 2 loại nầy ra sao? qui cách kg phân loại để bán như thế nào? đầu ra có ổn định hây không? nuôi hổ mang nhà nước có cấp giấy không? nếu (lỡ) có bị cắn thì có thuốc sơ cứu tại chổ hây không? có nguy cơ đến tính mạng hây không? bao nhiêu % cứu chữa khỏi ...V...& ...V... Xin bạn vui lòng tư vấn tận tường, chính xác, những gì trong câu hỏi tôi hỏi còn thiếu xót, trong nghề nuôi rắn hổ mang ...

Xin Cản Ơn Bạn
Thân Chào Bạn
Trái Đất Còn Xoay Mong Rằng Chúng Mình Sẽ Gặp Nhau

A HẬU lại chém rồi ^^

Thông cảm bác ý chỉ biết nuôi hổ hèo thôi , con phì này thấy thế thô khó chơi lắm .
Nhất là căn bệnh ướp xác , khó nhằn lắm mấy chú nuôi hổ hèo còn lâu mới chơi được với con phì hè hè ...

Phì phì ^^

Nó mà đớp cái thì có thể nguy hiểm đến tính mạg. Vậy mà giá rắn thươg phẩm giờ có 540k/kg.hàiz..

thay quan tam qua ma co nuoi chua a hau? muon biet len Long An mot chuyen e cho bat thu vai con la biet nuoi lien

Nản quá toàn tính bài lùi

Back